Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เฉลยความหมายของ D.

หน้า: << < (6/6)

panndora:

อ่อ....งั้นเดี๋ยวก็คงมีเหตุการณ์อะไรให้ทำชื่อตอนให้เป็น คนที่ 5 กับ 6 จนได้แหละจ้ะ
เพราะขนาดอุซปขึ้นเรือมาตั้งนานนมละยังมาบอกว่าคนที่ 3 เอาตอน W7 ซะเลย
เดี๋ยว อ. เขาก็คงเก็บตกให้จนได้แหละ
(แต่สรุปทุกคนก็เป็นลูกเรืออย่างที่เราเข้าใจใช่มั้ยอ่า เพราะถูกนับไว้ในลำดับแล้ว แต่ยังไม่มีชื่อตอนออกมาเฉยๆ)

ส่วนเรื่องค้านกับการอธิบายอ้างอิงมันต่างกันคะ แหะๆ
ที่เราบอกว่าไม่มีเจตนาค้าน คำว่าค้านมันสื่อไปในแนวที่ว่าสิ่งที่อีกฝ่ายพูดมันผิดน่ะคะ เลยอธิบายก่อนกลัวว่าเดี๋ยวเข้าใจผิดกัน
เพราะที่คุณ marangone พูดมามันคือเรื่องจริงและอ้างอิงได้ แต่ที่คุณ theponx พูดมามันดูเลื่อนลอยและอ้างอิงไม่ได้น่ะ
(เพราะคุณ theponx บอกว่าทั้งสองคนไม่ใช่ลูกเรือซึ่งเราคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นแบบนั้นไปได้)
เลยต้องแจกแจงว่าค้านคนไหน ไม่ได้ค้านคนไหน ค่ะ ^^

marangone:

อ่อ... ครับตามนั้นครับ ยังๆ 2 คนนั้นก็ต้องเป็นลูกเรืออยู่แล้วโดยอ.โอดะเค้าก็นับรวมไปแล้ว ถึงได้มีชื่อตอนคนที่ 8 อ่ะครับ ^^

saxsax:

อืมมม ถ้าบอกว่าไม่ได้เป็น ลูกเรือแต่เป็นเพื่อนเฉยๆ นี่ยังไงก็ว่าไม่ใช่แน่ เพราะถึงจะไม่มีชื่อตอนแต่ถ้ามันไม่ใช่จริงๆ เขาก็ไม่ควรจะเว้นไว้หรอกหรอกครับ  *love*

หน้า: << < (6/6)

Go to full version