Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

5 คาเงะ คิดว่าใครเจ๋งสุด คับ

หน้า: (1/3) > >>

Akatsuki Sasori:

ต้องเป็น โฮคาเงะ สิท่านซึนาเดะจอมพลัง 555 *haha* *haha* *haha*

zangkrung:

อันนี้ไม่ทราบครับ

แต่ที่แน่ๆคิดว่าไม่ใช่ท่านซึนาเดะแน่นอน เพราะว่าแค่มีพลังบ้าคลั่งและมีจักระสะสมที่หน้าผากมาใช้รักษาตัวเฉยๆ(คงใช้ได้ไม่บ่อย) 

ถ้าเปรียบเทียบพลังบ้าคลั่งต้องเทียบกับ ไรคาเงะ ที่มีพลังโจมตีบ้าคลั่งและความเร็วสุดปรี๊ดดด  แค่นี้ท่านซึนาเดะก็เดี้ยงแล้วครับ  อิอิ

ถ้าคิดดูดีๆ ที่ผ่านมาก็เห็นการต่อสู้ของท่านซึนาเดะแบบหมดไส้หมดพุงแล้ว ผมคิดว่าอาจจะอ่อนที่สุดใน 5 คาเงะก็ได้ อิอิอิ

Akatsuki:

เอาตามความคิดนะ คง โฮคาเงะ รุ่น4 ละมั้ง ไม่มีใครเร็วเท่าแล้วหรือจะเรียกอีกแบบว่าเทเลพอต ขนาดไรคาเงะกับ8หางลุม ยังเอาไม่อยู่เลย และ9หางยังสยบลงได้อีก ตอนนี้น้ำตาใหลเลย พ่อแม่ยอมตายเพื่อลูก *glad*

aAoONn:

--- อ้างจาก: zangkrung ที่ จ. 22 ส.ค. 2011 เวลา 19:04:37 ---อันนี้ไม่ทราบครับ

แต่ที่แน่ๆคิดว่าไม่ใช่ท่านซึนาเดะแน่นอน เพราะว่าแค่มีพลังบ้าคลั่งและมีจักระสะสมที่หน้าผากมาใช้รักษาตัวเฉยๆ(คงใช้ได้ไม่บ่อย) 

ถ้าเปรียบเทียบพลังบ้าคลั่งต้องเทียบกับ ไรคาเงะ ที่มีพลังโจมตีบ้าคลั่งและความเร็วสุดปรี๊ดดด  แค่นี้ท่านซึนาเดะก็เดี้ยงแล้วครับ  อิอิ

ถ้าคิดดูดีๆ ที่ผ่านมาก็เห็นการต่อสู้ของท่านซึนาเดะแบบหมดไส้หมดพุงแล้ว ผมคิดว่าอาจจะอ่อนที่สุดใน 5 คาเงะก็ได้ อิอิอิ

--- End quote ---

ก็น่าจะจริงถ้าถามถึงพลังการต่อสู้ หรือพลังบ้าคลั่งไรนั่น ท่านซึนาเดะคงเดี้ยง และอ่อนสุดใน 5 คาเงะ แต่ถ้าถาม 5 คาเงะ คิดว่าใคร

เจ๋งสุด ( แบบที่ จขกท. ถาม ) มันก็ไม่แน่หรอกนะ นินจาต่อสู้ เก่งๆมีเยอะแยะ มองไปทางไหนก็เจอ แต่นินจาแพทย์เก่งๆ

แบบท่าน ซึนาเดะ มีอีกไหม ถามแค่นี้ ดูจากตอน ที่เพนบุกหมู่บ้าน แล้วใช้ ชินระเทนเซ ทำลายหมู่บ้าน ซึนาเดะ ใช้ คัทสึยุ

กับจักระที่หน้าผากที่ว่า รักษาชีวิต คนทั้งหมู่บ้าน (แต่ตอนหลังเพนชุบชีวิตคนที่ตนฆ่าไป ทำให้ถูกหลายๆคนมองข้าม + โตะกำลังโชว์โหด )

ดูย้อนได้ใน นารูโตะ ตอนที่ 429-430

ในเรื่องนารูโตะ การฆ่านั้นง่ายมาก แต่รักษานั้นยากแสนยาก สังเกตุจากหลายๆตอน การรักษาเป็นไปได้อย่างยากลำบาก ส่วนมากจะตาย

ซะด้วยซ้ำ - -" ไอ้ที่รักษารอดๆ ก็ใช้เวลานาน นินจาแพทย์เก่งๆไม่ค่อยจะมี

ปล. หากจะมองในมุมว่า เป็นนินจาแพทย์ แบบนี้จะว่าเป็นนินจาที่เจ๋งที่สุดใน 5 คาเงะ ก็ไม่ผิดหรอกครับ

Akatsuki Sasori:

*number1* *number1* *number1*ท่านซึนาเดะของเราสุดยอดดดดดด

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version