หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่าเกาะเงือก นับเป็นโลกใหม่แล้วหรือยังไม่ใช่ครับ  (อ่าน 4642 ครั้ง)

kazaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมจำได้ว่าก่อนไปเจอดูวัล(ที่ซันจิเตะซะหน้าหล่อ) มันจะมีกำแพงยาวขวางอยู่ ซึ่งถ้าจำไม่ผิดน่าจะบอกประมาณว่า หลังกำแพงนี้คือโลกใหม่ อะไรประมาณนั้น ก็เลยสงสัยครับว่า ตกลงแล้ว เกาะเงือกนี่ยังนับว่าอยู่ในแกรนด์ไลน์ หรือนับเป็นเกาะแรกในโลกใหม่กันแน่

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมจำได้ว่าก่อนไปเจอดูวัล(ที่ซันจิเตะซะหน้าหล่อ) มันจะมีกำแพงยาวขวางอยู่ ซึ่งถ้าจำไม่ผิดน่าจะบอกประมาณว่า หลังกำแพงนี้คือโลกใหม่ อะไรประมาณนั้น ก็เลยสงสัยครับว่า ตกลงแล้ว เกาะเงือกนี่ยังนับว่าอยู่ในแกรนด์ไลน์ หรือนับเป็นเกาะแรกในโลกใหม่กันแน่

อยู่ระหว่างกลางครับ ลองนึกภาพง่ายๆนะครับ เรดไลน์ คือเส้นแบ่งกั้นระหว่าง โลกใหม่กับ แกรนด์ไลน์ แล้วแมรี่ จัว อยู่ข้างบนเรดไลน์ เกาะเงือก อยู่ใต้เรดไลน์ครับ แค่นี้แหละ

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ใช่ครับ เห็นด้วย กับคุณ marangone มันก็เหมือนประตู . ด่าน เข้าสู่โลกใหม่อ่ะ