Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ใครคือคนที่ 3 ที่โอโรจิมารุใช้สัมพเวสีไม่สำเร็จครับ

หน้า: << < (4/7) > >>

nakin:

ดูกันชัดๆ โลงที่สามคือมินาโตะ เหตุผลก้อเพราะชื่อตอนคือ โฮคาเงะ VS โฮคาเงะ
เพราะผนึกซากอสูรทำให้โอโรจิมารุอัญเชิญมาสู้ไม่ได้
ปล.บางคนอาจแย้งว่าก่อนที่มันจะเรียกรุ่นต่างๆมามันต้องลองเรียกดูก่อนอยู่แล้ว มันก้อใช่ครับแต่มันอาจจะทดลองแค่รุ่นหนึ่ง รุ่นอื่นๆคงไม่ได้ลองเชิญดู เพราะคิดว่าถ้าเชิญคนใดคนนึงได้ก้อคงได้หมด แต่ตอนนั้นโอโรไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีวิชาผนึกซากอสูร

Num:

--- อ้างจาก: nakin ที่ พฤ. 23 ส.ค. 2012 เวลา 21:04:14 ---ดูกันชัดๆ โลงที่สามคือมินาโตะ เหตุผลก้อเพราะชื่อตอนคือ โฮคาเงะ VS โฮคาเงะ
เพราะผนึกซากอสูรทำให้โอโรจิมารุอัญเชิญมาสู้ไม่ได้
ปล.บางคนอาจแย้งว่าก่อนที่มันจะเรียกรุ่นต่างๆมามันต้องลองเรียกดูก่อนอยู่แล้ว มันก้อใช่ครับแต่มันอาจจะทดลองแค่รุ่นหนึ่ง รุ่นอื่นๆคงไม่ได้ลองเชิญดู เพราะคิดว่าถ้าเชิญคนใดคนนึงได้ก้อคงได้หมด แต่ตอนนั้นโอโรไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีวิชาผนึกซากอสูร

--- End quote ---
รู้สึกว่าผมกับท่าน จะโดนคาถาลวงตาไปแล้วหละครับ หลงกลมาเม้นเฮ้อนึกว่ามีคนสงสัย ที่แท้มีคนขุดกระทู้เก่า แล้วอีคนขุดก้สุดยอดจิงๆ

O:

ใครเป็นคนรีไซเคิลกระทู้นี้มาหว่า?   งั้นผมจะเอาบทสนทนาที่เหมาะกับตอนนี้เผื่อจะทำ นารูโตะ ver ฮา ให้อ่าน

(ใครสักคนขุดกระทู้)
มู  :  นี่มันคาถาสัมปเวสี
มาดาระ : สัมปเวสีเรอะ?  คาถาที่จะปลุกกระทู้ที่ตายแล้วให้ขึ้นหน้าแรกน่ะนะ?

มาดาระ  |  ดูเหมือนคงจะไม่ตรงตามแผนของใครสักคนถึงได้มีคนคืนชีพกระทู้นี้ขึ้นมา...

มาดาระ  :  ใครใช้คาถาสัมปเวสีขุดกระทู้ขึ้นมา?
มู         :   *dontknow*

(???)    :  ______  (เติมข้อความนี้เองต่อนะครับ *hoho*)

ปล.  อย่าลืมผนึกกระทู้นี้ด้วยคาถาผนึกซากอสูรนะครับ ;)

nokia502:

โลงที่3โดนรุ่นที่3หยุดไว้ได้ไม่ใช่หรือครับ ส่วนที่ว่าฅโลงที่3เป็นใครนั้นคิดว่าน่าจะเป็นมาดาระนั้นแหละครับ เพราะว่าปัจจุบันมาดาระก็โดนคาบูโตะที่เป็นลูกน้องโอโรจิมารุอันเชิญมาจนได้
ที่ขุดกระทู้ขึ้นมาแบบนี้
เพราะคิดว่าเรื่องกำลังจะผูกกันแล้วละครับว่า โอโรจิมารุเกี่ยวข้องกับมาดาระแน่ๆ

Num:

--- อ้างจาก: nokia502 ที่ พ. 29 ส.ค. 2012 เวลา 21:01:19 ---โลงที่3โดนรุ่นที่3หยุดไว้ได้ไม่ใช่หรือครับ ส่วนที่ว่าฅโลงที่3เป็นใครนั้นคิดว่าน่าจะเป็นมาดาระนั้นแหละครับ เพราะว่าปัจจุบันมาดาระก็โดนคาบูโตะที่เป็นลูกน้องโอโรจิมารุอันเชิญมาจนได้
ที่ขุดกระทู้ขึ้นมาแบบนี้
เพราะคิดว่าเรื่องกำลังจะผูกกันแล้วละครับว่า โอโรจิมารุเกี่ยวข้องกับมาดาระแน่ๆ

--- End quote ---
ผมก้ยังยืนยันว่า เป็น รุ่นที่ 4 ครับ

หน้า: << < (4/7) > >>

Go to full version