Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

อยากทราบว่านารูโตะ ได้เนตรสังสาระกับเนตรของอิทาจิ ด้วยปะครับ

หน้า: << < (2/3) > >>

windyzero:

ตาของชิซุยโดนเผาไปแล้วครับ

thanapong111:

เนตรของชิซุยโดนเผาไปแล้ว อีก10ปีถึงใช้ได้ นารูโตะ ต้องสู้กับ ซาสึเกะโดยไม่มีเนตรของชิซุย

sElF-hArm:

ใช่แล้วคับ *attack* โดนเผาไปแล้ว *haha* วาดมาแค่ให้น้ำลายไหลเองหรอนี่  *shock* *great**glad*

windyzero:

และในที่สุด เจ้าเกะก็เอา เนตรของอิทาจิมาใช้ คราวนี้ เกะน่าจะมาแรงกว่าเดิมแน่ๆ

zangkrung:

--- อ้างจาก: thanapong111 ที่ อา. 28 ส.ค. 2011 เวลา 11:12:49 ---เนตรของชิซุยโดนเผาไปแล้ว อีก10ปีถึงใช้ได้ นารูโตะ ต้องสู้กับ ซาสึเกะโดยไม่มีเนตรของชิซุย

--- End quote ---

ความเห็นนี้ให้เหตุผลสลับกันนิดนึงครับ อิอิ

จริงๆคือ  เมื่อเนตรของชิซุยถูกใช้งานแล้ว ต้องรอเวลาอีกสิบปีจึงสามารถใช้งานได้อีกครั้ง  จึงเป็นเหตุผลที่อิทาจิเผามันทิ้งไปครับ เพราะสงครามมันเกิดขึ้นแล้วจะให้รอใช้อีกสิบปีคงไม่ไหว และหากปล่อยเอาไว้อาจมีคนมาแย่งไปใช้ในทางไม่ดีได้  จึงเป็นเหตุผลที่อิทาจิเผามันทิ้งและไม่มีวันกลับมาใช้ได้อีก 

แต่ไม่ใช่เผาไปแล้ว อีกสิบปีจึงใช้ได้นะครับ  อิอิ

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version