หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!  (อ่าน 23600 ครั้ง)

pockpack.rcatu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 10:59:06 »
ผมว่าโอโรจิสุดยอดที่สุดละ ๕๕๕ อมตะของจริง

nijiao

• *
Re: ผมว่าโอโรจิมารุ ยังไม่ตาย!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 05 ม.ค. 2012 เวลา 21:02:32 »
โอโรจิมารุโดนดูดทั้งวิญญาณและร่างครับส่วนคาบูโตะไปเอาเศษเนื้อเยื่อมาเพาะปลูกครับ ไม่แน่ร่างคาบูโตะอาจยับยั้งการรุกรานเซลส์โอโรไม่ไหวแล้วกลายเป็น
โอโรจิมารุอีกร่างที่มีวิชาของคาบูโตะก็ได้       *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 09:43:02 »
ผมว่าไม่ตาย..แต่มันก็ไม่ได้ออกมาแล้วออกมาก็ตายอยู่ดี ฝีมือก็งั้น ๆ เคยสู้กับจิไรยะดู ๆ แล้วสู้จิไรยะไม่ได้ด้วยซ้ำส่วนไอคาถาที่สู้กับรุ่น 3
นั้นก็ไม่ใช่คาถาที่เอาคนตายมาได้จริง ๆ ถ้าได้จริง ๆ รุ่น 1 กับ 2 จะแพ้ รุ่นที่ 3 หรอ ? ตอนที่สู้กันน้ะรุ่นที่ 1 เป็นถึงเซนจูคนสร้างหมู่บ้าน
จริงๆเผลอ ๆ มาดาระที่ออกมาออกมาแค่วิญญาณแหละกายนั้นก็ใช้ ร่างคนอื่นยังไงพลังก็ไม่เท่ากับตัวจริงแน่นอน  *number1*

ผมว่า ที่ มัน สุ้ ไม่ ค่อยได้ เพราะ แขน มันโดน ผนึก ไป อะครับ เข้า ใจว่ามันใช้แขนทั้ง2ข้างไม่ได้อะครับ คนไม่มีวิชา ส่วน จิไรยะ 2 มือ ยัง ใช้ได้ ปกติ อะครับ
จิไรยะตอนนั้นปกติซะที่ไหนละครับ โดนยาของซึนาเดะทำให้จักรกะเรียกไม่ได้ถึงครึ่งของพลังตัวเองด้วยซ้ำ ถ้าโอโรชิมารุออกมา ยังไงก็โดนยำเละอยู่ดี
ถ้าซาสึเกะรู้ว่ายังไม่ตาย ซาสึเกะก็ต้องไปกระทืบมันแน่ ๆ  *attack*

tagoyaki

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 06 ม.ค. 2012 เวลา 14:36:41 »
ผมว่านะผนึกได้ ก้อต้อง ปดได้มั้ง   เดา เอาอิอิอิ แต่ถ้าปดได้ ก้อคงหมดยุคของโอโรจิแล้ว ผมว่านะ ออกมาไม่รู้จาสู้ใครได้ป่าว โดนผนึกซึ้ซ้อนแบบนั้นอะ อันแรกก้อโดนผนึกแขนไปข้างนุง และมาโดนอิทาจิผนึกไปทั้งร้าง โดนไปขนาดนั้ คงออกมาไม่ได้แล้วระ และก้อ คาบูโตะก้อข้ามโอโรจิไปแล้ว ไม่มีเหตุอะไรที่โอโรจิ จาออกมาเลย ผมคิดเล่นๆนะ อิอิอิอิ *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

playonline

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 00:27:37 »
โอเรจิมารูยังไม่ตายน่ะถูกแล้วเพราะโดนผนึก แต่ทำไมคนในบอร์ดนี้ชอบเอาวิญญานไปมั่วกับเซลจังครับ ถ้ามันจะฝื้นก็เพราะโดนปลดผนึก(ถ้าปลดได้นะ) ไม่ได้เกี่ยวกับเซลที่อยู่ในร่างคาบูโตะเลย แบบนี้รุ่นหนึ่งก็ฟื้นได้สิครับมีเซลเหมือนกัน ที่เห็นก็ได้แค่เอาเซลมาใช้โดยมีเซ็ตซึเป็นตัวขับเคลื่อน

playonline

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 00:46:03 »
เดี๋ยวจะเถี่ยงอีกว่าทีของซาซึเกะยังฟื้นขึ้นมาได้เลยเป็นเพราะดวงวิญญานของโอโรจิโดนซาสึเกะผนึกอยู่กับตัวตะหากครับโอโรมันไม่ได้ตายซักหน่อย เค้าใจรึเปล่าว่าตอนแรกโอโรจะย้ายเอาวิญญานมาแทนที่ร่างกายของซาสึเกะ เอาวิญญานเข้ามาภายในตัวซาซึเกะและสู้กันในจิตใจเพื่อแย้งภาชนะนั้นคือตัวซาซึเกะ แต่โอโรจิมารูอ่อนแรงมากจิตของซาซึเกะจึงแข็งแกร่งกว่าเลยเป็นฝ่ายผนึกวิญญานของโอโรจิมารูที่จะเข้ามายึุดร่างไว้ซะเอง

พูดง่ายๆ ก็คือลำพังแค่อัคขระที่ซาสึเกะโดนโอโรจิมารูมาปล่อยไว้ในตอนแรก มันไม่ได้เกี่ยวกับการที่โอโรจิมารูฟื้นขึ้นมาตอนสู้กับอิทาจิเลย แต่เป็นเพราซาสึเกะยอมใช้จักระส่วนที่เอาไว้ข่มโอโรจิมารูเพื่อสู้กับอิทาจิไปจนหมด เมื่อไม่มีจักระในส่วนนี้ผนึกก็เลยคลายทำให้โอโรจิมารูออกมาได้ตะหาก

แล้วมันจะฟื้นขึ้นมาจากคาบูโตะได้ยังไงละครับ ตราบใดที่วิญญานมันยังถูกอิทาจิผนึกไว้อยู่ เพราะฉนั้นโอโรจะฟื้นไม่ฟื้นมันอยู่ที่อิทาจิ ไม่ใช่คาบูโตะ

playonline

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 00:49:46 »
อย่าสับสนนะครับ "โอโรจิมารู" ไม่ใช่ "ทอมริดเดิ้ล" ที่จะแบ่งวิญญานไว้ในฮอลครัึคได้

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 09:21:30 »
ตายยังไม่รู้เหมือนกัน เคยเห็นโทบิคุยกะคาบูโตะแว๊บๆ ประมานว่า  ท่าทางโอโรจิมารุในตัวนาย(คาบูโตะ) มันคงจะ ตื่นๆ อะไรสักอย่างจำไม่ได้

kenfatys

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 09:46:51 »
โอโรไม่ใช้กระจอกๆนะครับ
มันเรียนมาทุกวิชานินจาเเล้วมะชะหรอเดียวได้ออกมาโชวเมพเเน่

kenfatys

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 10:05:02 »
รู้สึกเซง อยากให้จิรายะกับมายิ่งกว่าโอโรอีก
กลับมาโชว์เมพหน่อย

โ๕ตรเซงเลยเวลาเห็นนารูโตะคุยกับนางาโตะ นี่พวกเเกลืมไปเเล้วหรอว่าไอนางาโตะมันฆ่าจิรายะ
เเค้นเเทน

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 17:55:54 »
รู้สึกเซง อยากให้จิรายะกับมายิ่งกว่าโอโรอีก

โ๕ตรเซงเลยเวลาเห็นนารูโตะคุยกับนางาโตะ นี่พวกเเกลืมไปเเล้วหรอว่าไอนางาโตะมันฆ่าจิรายะ
เเค้นเเทน

*attack* *damage* *haha* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* *number1* *glad*

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 14:14:14 »

เเค้นเเทน
จิไรยะ เอามันกลับมาทำไม
มันขี้กากจะตาย เท่ก็ไม่เท่ สู้โอโรจิมารุไม่ได้
555555555555555555555555555555555555+