หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดคิดว่าทำยังไงถึงจะปราบมาดาระได้  (อ่าน 54712 ครั้ง)

piece06

• บุคคลทั่วไป
Re: คิดคิดว่าทำยังไงถึงจะปราบมาดาระได้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 07:03:10 »
*dontknow* *dontknow* *dontknow*ถึงได้บอกไงพวกนายยังคนละชั้นกับความคิดของผมเนื้อเรื่องก็บอกแล้วว่าอิทาจิคำนวนไวแล้วว่านารูโตะจะช่วยสาซึเกะจากมาดาระได้อิทาจิก็เลยให้พลังนารูโตะจะบอกใบ้อีกรอบแล้วกันว่าเป็นพลังแบบไหนพลังควบคุมเก้าหางหรือไหมก็เนตรวงแหวน

นายนี่มั่นใจมากเลยเนาะ (ถุ๊ย)

มีการบอกใบ้ด้วย แหม๋ไอคนเก่ง ใบ้มาทีมั่วชิบหาย

แต่เรื่องให้พลังไม่รู้ เพราะเรื่องยังไม่เฉลย

ผู้อยากรู้

Re: คิดคิดว่าทำยังไงถึงจะปราบมาดาระได้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 09 ก.ค. 2011 เวลา 11:44:31 »
 *dontknow* *dontknow* *dontknow*นายมันยังอ่อนหัดอีกรอบนะ
ทำไมตาของอิทาจิถึงมองไม่ชัดตอนสู้กับสาซึเกะก็เพราะนั้นอาจจะไม่ใช้ตาของเขานี้คือข้อสรุปมีความจริง40เปอร์เซ็น
แล้วพลังจักกระของจิงจอกเก้าหางอีกครึ่งจะเอายังไงเพราะมันกับลังถึงชากแอกชั้นหรือต่อสู้กับไอมาดาระแล้วไปมัวฝึกก็ไม่ทันการ
เพราะส่วนมากในเรื่องnarutoพลังที่คาดไม่ถึงมันมาตอนใกล้จะตายทุกทีพลังที่ควบคุมเก้าหางไม่ใช้ว่าจะบังคับไอเก้าหางแต่เป็นพลังแบบอื่นก็ได้
และทีไออิทาจิมันบอกว่ามันแบ่งพลังส่วนหนึ่งให้ไอนารูโตะมันก็หมายความว่าพลังครึ่งของครึ่งของส่วนนั้น
แบบนี้ไหนๆๆเดียวพลังไออิทาจิก็มาแล้วแล้วดูกันว่าใครถูกใครผิดแล้วค่อยมาพูดกัน

keyone

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 02:23:57 »
เป็นอะไรที่ยากมากเพราะต้องใช้จักกระของจิ้งจอกเก้าหางทำลายผนึกที่ถูกปิดไว้ในตัว "โซโจโบ" หรือกษัตริย์เท็นงู ซึ่งก็คือพ่อของ มาดาระ นั่นแหละ(ผู้ให้กำเนิดตระกูลอุจิวะ)
และต้องใช้คนของตระกูลของ อุจิวะ ที่สามารถใช้  "เนตรกระจกเงาหมื่นบุปผา"  ได้ถึง3คนร่ายคาถา เพื่อให้ โซโจโบ ถูกปลดปล่อยซึ่งเป็นผู้ที่มีพลังเหนือกว่า
มาดาระ แต่การตูนก็คือการตูนยังไง นารูโตะ พระเอกของเรื่องก้อต้องเก่งกว่าอยู่ดีนั่นแหละ

keyone

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 02:37:55 »
เอ่อ....ถึงคุณ...ผู้อวดรู้ เอ้ย!!ผู้อยากรู้ค่ะ......ไม่ทราบว่าเป็นญาติกับผู้แต่งรึเปล่าเอ่ยรู้สึกว่ามั่วได้ใจมากอ่ะ
แบบว่าเดาเอาง่ะ 40 เปอร์เซนต์นี่มันต่ำมากนะค่ะ..แม้จะพยายามอ้างหลักการมาอย่างหนักแล้วแต่ก็มีแต่สมมุติฐานล้วนๆ
แต่ก็เต็มไปด้วยความเชื่อมั่นเต็มเปี่ยมเลยนะค่ะ สุดยอดเลยเนาะ

Anon

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 07:12:48 »
ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะคับ

ผมคิดว่า มาดาระ จะเชิญ 10 หางออกมา โดยที่มาระดะมีพลังครึ่งนึงของจิ้งจอกเก้าหางอยุ่
จึงสามารถอัญเชิญมาได้ แร้ว  ซาซึเกะ ก้อมาช่วยนารูโตะ แร่ะ บอกว่า เด่ะชั้นจัดการเอง ก้อเรยร่วมมือกัน
ในทิสุดก้อหยุดไว้ได้ แร่ะ ต้องตายด้วยกันทั้งคู่(รวมถึงมาระดะ) นารูโตะจึงได้ฉายยาว่าประกายแสงสีส้มแห่งโคโนฮะ

แร้วโคโนฮามารุ ก็ได้เป็นโฮคาเงะรุ่นที่ 6 แทนนารูโตะ โดยมี โฮคาเงะ 2 คน ในโคโนฮะ จบ

ปล. เปนแค่การแสดงความคิดเหนนะคับ *number1*

พอจะรู้ นิดหน่อย อ่ะ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 18:25:38 »
นารูโตะ ใช้ กระสุนวงจัก แบ๊คโฮ ดูด มาดาระ เพื่อไม่ไห้หนีไปไหนได้ อ่ะ
ส่วน อิทาจิ ที่แบ่งพลังไห้ นารูโตะ  เพื่อไว้ กัน คถาลวงตา คับ
                               พอจะรู้ แค่นี้ อ่ะ ผิดพลาดไร ขออภัยด้วย นะ คับ อิอิ

ทหารพระราชา

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 16:26:31 »
 *disappoint*มาดาระสู้นารุโตะไม่ได้หรอกครับเพราะถ้าสังเกตดีๆนะครับตอนมาดาระสู้กับโคนันแห่งแสงอุสาเค้าได้รับบาดเจ็บคือแขนขาดทำให้ต้องไปเอาแขนจากเซลรุ่นที่1ที่สร้างเซ็ดสึมาเปลี่ยน  ดังนั้นหากนารุโตะโจมตีมาดาระด้วยจักระของ9หางร่างกายของมาดาระต้องกลายเป็นไม้แน่นอนแล้วจะสู้นารุโตะไม่ได้แน่นอนครับดูอย่างร่างโคลนเซ็ดสึยังเป็นต้นไม้เลยครับ

++++++ขอแสดงความคิดเห็นนิดหน่อยนะครับ(เห็นแล้วทนไม่ได้เข้าใจกันผิดไปใหญ่แล้ว)
-ตาของอิทาจิไม่ได้เปลี่ยนครับเขาตามองไม่ชัดเพาะใช้เนตกระจกเงาหมื่นบุปผามากไปเหมือนซาซึเกะไงที่สู้กับคาคาชิทำให้เสียสายตา
-อิทาจิไม่ได้ให้อะไรซาซึเกะ สุซาโนโอได้มาเพาะเค้าเบิกเนตกระจกเงาหมื่นบุปผาได้2ข้างการได้เนตกระจกเงาหมื่นบุปผาคือฆ่าคนใกล้ชิดถึง จะได้มานะครับเทวีสุริยาเบิกเนตก็ได้มาแล้วไม่มีการมอบที่กล่าวมาให้นะครับให้นะครับ
-อิทาจิมอบอะไรให้นารุโตะนั้นไม่มีใครรู้ครับเดากันไปเรื่อยรอดูเอาละกันนะครับ
-สุซาโนโอนี่มันเป็นรูปแบใครรูปแบบมันครับสุซาโนโอของอิทาจิมีอาวุธคือดาบสะบั้นเมไรกับกระจกยาตะแต่ของซาสึเกะน่าจะใช้เทวีสุริยาเพราะลองดูดีๆตอนสุซาโนโอร่างสมบูรณ์ของซาสึเกะที่มือมีลูกไฟอยู่ด้วยครับ
-เรื่องเด็กในคำทำนายนี้เขาบอกว่าเป็นลูกษิตของจิไรยะครับปู่เซียนกบทำนายไว้เพาะฉะนั้นไม่มีทางเป็นซาสึเกะได้แน่ครับไปอ่านดูใหม่นะครับไม่มีทางหักมุมแน่นอนครับ

ที่ตอบคือแค่อ่านมาแล้วแสดงความคิดเห็นนะครับ  คอมเม้นก่อนๆคิดกันไปทั่วแล้วครับตกลงนี่เราอ่านการ์ตูนเรื่องเดียวกันป่าวงง

====หากผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับประมาณว่าความรู้น้อยอาจจะอ่อนกว่าใครบางคนครับ

แนวแนว

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 21 ก.ค. 2011 เวลา 21:50:24 »
 นารุโตะปะทะกับสาชึเกะและเจ็บหนักทั้งสองผ่ายและนารุโตะโดนจับตัวไปและโดนดึง9ห่างไปในระหว่างทีโตะสู้กับสาชึเกะมาดาระก้อไปจับ8ห่างสำเร็จเป็นอันครบ9ตัวจึงทำพิธีร่วมร่าง ส่วนนารุโตะนั้น ไม่ตายเพราะมีขีดจำกัดสายเลือด แต่ก้อหนักเอากาน กองทัพพันธมิตรจึงมาช่วยเกะกับโตะออกไปใด้ระหว่างมาดาระทำพิธีรวม10ห่าง
แต่เกะกำลังจะตายจึงยกเนตรให้โตะเพือทีจะเบิกเนตรร่วมพลัง2สายเข้าด้วยกันโตะเก่งโครต ส่วนหนึ่งทีทำให้เกะเข้าใจและเปลียนความคิดนั้นคือพลังทีอิทาจิแบ่งไว้ให้กับโตะเมื่อครบตามเงื่อนไขคือสาชึเกะจะค่านารุโตะจริงๆๆ อิทาจิจะโพลมาและเล่าความจริงและเจตนารมณ์ของตัวเองในการปกป้องหมู่บ้านและคนสำคัญก้อคือเพือนโตะนั้นเองสาชึเกะรู้ดีว่าคนที่จะหยุดมาดาระใด้มีแต่โตะเท่านั้นแต่กว่าจะออกมาก้อปางตายทั้งคู่ เมือ่โตะใด้เนตรมาแล้วเกะก้อตาย โตะกลายเป็นผู้เบิกเนตรเหนือกว่าหกเชียนเต๋า
สูกับมาดาระและแย่งเอาสิบห่างมาผนึกไว้กับตัวเองเพราะโตะมี3สายแล้วตอนนี้ สายแรกเจตจำนงแห่งไฟ สาย2 เนตรของสาชึเกะ 3 สายของแม่ขีดจำกัดสายเลือด
จึงผนึก10ห่างและควบคุม10ห่างใด้ และก้อค่ามาดาระใด้ในทีสุด และแล้วโตะก้อใด้เป็นโคคาเงะรุนที่6 มีภรรยา2คน ฮินาตะกับ ชากุระ

ปล คนทีอยู่ในโล่งนั้นคือ โคนัน

boky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 22 ก.ค. 2011 เวลา 08:27:54 »
สกดจิตมาดาระ แล้วให้ฆ่าตัวเอง เพราะ มาดาระเองที่รู้จุดออนของตัวเอง

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 22 ก.ค. 2011 เวลา 08:48:08 »
นารุโตะปะทะกับสาชึเกะและเจ็บหนักทั้งสองผ่ายและนารุโตะโดนจับตัวไปและโดนดึง9ห่างไปในระหว่างทีโตะสู้กับสาชึเกะมาดาระก้อไปจับ8ห่างสำเร็จเป็นอันครบ9ตัวจึงทำพิธีร่วมร่าง ส่วนนารุโตะนั้น ไม่ตายเพราะมีขีดจำกัดสายเลือด แต่ก้อหนักเอากาน กองทัพพันธมิตรจึงมาช่วยเกะกับโตะออกไปใด้ระหว่างมาดาระทำพิธีรวม10ห่าง
แต่เกะกำลังจะตายจึงยกเนตรให้โตะเพือทีจะเบิกเนตรร่วมพลัง2สายเข้าด้วยกันโตะเก่งโครต ส่วนหนึ่งทีทำให้เกะเข้าใจและเปลียนความคิดนั้นคือพลังทีอิทาจิแบ่งไว้ให้กับโตะเมื่อครบตามเงื่อนไขคือสาชึเกะจะค่านารุโตะจริงๆๆ อิทาจิจะโพลมาและเล่าความจริงและเจตนารมณ์ของตัวเองในการปกป้องหมู่บ้านและคนสำคัญก้อคือเพือนโตะนั้นเองสาชึเกะรู้ดีว่าคนที่จะหยุดมาดาระใด้มีแต่โตะเท่านั้นแต่กว่าจะออกมาก้อปางตายทั้งคู่ เมือ่โตะใด้เนตรมาแล้วเกะก้อตาย โตะกลายเป็นผู้เบิกเนตรเหนือกว่าหกเชียนเต๋า
สูกับมาดาระและแย่งเอาสิบห่างมาผนึกไว้กับตัวเองเพราะโตะมี3สายแล้วตอนนี้ สายแรกเจตจำนงแห่งไฟ สาย2 เนตรของสาชึเกะ 3 สายของแม่ขีดจำกัดสายเลือด
จึงผนึก10ห่างและควบคุม10ห่างใด้ และก้อค่ามาดาระใด้ในทีสุด และแล้วโตะก้อใด้เป็นโคคาเงะรุนที่6 มีภรรยา2คน ฮินาตะกับ ชากุระ

ปล คนทีอยู่ในโล่งนั้นคือ โคนัน
*disappoint*มาดาระสู้นารุโตะไม่ได้หรอกครับเพราะถ้าสังเกตดีๆนะครับตอนมาดาระสู้กับโคนันแห่งแสงอุสาเค้าได้รับบาดเจ็บคือแขนขาดทำให้ต้องไปเอาแขนจากเซลรุ่นที่1ที่สร้างเซ็ดสึมาเปลี่ยน  ดังนั้นหากนารุโตะโจมตีมาดาระด้วยจักระของ9หางร่างกายของมาดาระต้องกลายเป็นไม้แน่นอนแล้วจะสู้นารุโตะไม่ได้แน่นอนครับดูอย่างร่างโคลนเซ็ดสึยังเป็นต้นไม้เลยครับ

++++++ขอแสดงความคิดเห็นนิดหน่อยนะครับ(เห็นแล้วทนไม่ได้เข้าใจกันผิดไปใหญ่แล้ว)
-ตาของอิทาจิไม่ได้เปลี่ยนครับเขาตามองไม่ชัดเพาะใช้เนตกระจกเงาหมื่นบุปผามากไปเหมือนซาซึเกะไงที่สู้กับคาคาชิทำให้เสียสายตา
-อิทาจิไม่ได้ให้อะไรซาซึเกะ สุซาโนโอได้มาเพาะเค้าเบิกเนตกระจกเงาหมื่นบุปผาได้2ข้างการได้เนตกระจกเงาหมื่นบุปผาคือฆ่าคนใกล้ชิดถึง จะได้มานะครับเทวีสุริยาเบิกเนตก็ได้มาแล้วไม่มีการมอบที่กล่าวมาให้นะครับให้นะครับ
-อิทาจิมอบอะไรให้นารุโตะนั้นไม่มีใครรู้ครับเดากันไปเรื่อยรอดูเอาละกันนะครับ
-สุซาโนโอนี่มันเป็นรูปแบใครรูปแบบมันครับสุซาโนโอของอิทาจิมีอาวุธคือดาบสะบั้นเมไรกับกระจกยาตะแต่ของซาสึเกะน่าจะใช้เทวีสุริยาเพราะลองดูดีๆตอนสุซาโนโอร่างสมบูรณ์ของซาสึเกะที่มือมีลูกไฟอยู่ด้วยครับ
-เรื่องเด็กในคำทำนายนี้เขาบอกว่าเป็นลูกษิตของจิไรยะครับปู่เซียนกบทำนายไว้เพาะฉะนั้นไม่มีทางเป็นซาสึเกะได้แน่ครับไปอ่านดูใหม่นะครับไม่มีทางหักมุมแน่นอนครับ

ที่ตอบคือแค่อ่านมาแล้วแสดงความคิดเห็นนะครับ  คอมเม้นก่อนๆคิดกันไปทั่วแล้วครับตกลงนี่เราอ่านการ์ตูนเรื่องเดียวกันป่าวงง

====หากผิดพลาดประการใดก็ขอโทษด้วยนะครับประมาณว่าความรู้น้อยอาจจะอ่อนกว่าใครบางคนครับ
คิดเหมือนค่ะว่า 10 หาง ต้อง ออกมาได้แน่ แล้วก็คิดเหมือนก็นอีกว่า ต้องมี พลังเหมือน หกเซียนเต๋า จึงจาผนึก 10 หาง ได้ แต่คิดว่า นารูโตะ คงไม่เอาเนตร ของ ซาซึเกะ น่าจาเป็นการร่วมมือกันมากกว่า(แต่ก็อย่างว่าใครจารู้ ไม่ใช่คนเขียนนี่) โอเคล่ะค่ะ จริงอยู่ว่าคำทำนาย อาจจาถูกนารูโตะเป็นเด็กในตำนาน (แต่เนื้อเรื่องจาหักมุมยังไงอิก ใครจารู้ หักมุมมากี่รอบแล้วล่ะ ตั้งแต่ อิทาจิ ฆ่าล้างตระกูล เพราะใครล่ะ โคโนฮะ ไหน จา นางาโตะ คิดว่าเป็นหัวหน้า แล้วใช่ไม ก็ไม่ใช่ กลายเป็นคนที่หวังในสันติสุขซะงั้น แล้ว คาบูโตะกุมความลับอะไรไว้อิกก็ยังไม่รู้ )
   แต่ตอนนี้ นารูโตะ ได้พบกับ อิทาจิและนางาโตะ (เวอร์ชั่นถูกปลุกขึ้นมา)คงจาต้องสู้กันแต่น่าจาได้ความจริงบางอย่างเพิ่มขึ้นหรือความลับ ของพลังเนตร 10 หาง มาดาระ(ตัวจริงรึป่าวก็ยังไม่รู้) ก็ถึงบอกว่ากะแค่คิด ขำๆ อ่านๆไปเดี๋ยวก็รู้เอง ก็เพราะว่าเราเดาว่าตอนต่อไปจาเป็นยังไงไม่ใช่หรอกมันถึงสนุก เพราะฉนั้น อย่าเอาความคิดของตัวเองมาตัดสินคนอื่นดีกว่า
   ปล.ขอโทษนะคะ มันเป็นแค่การคาดเดา

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

shisawa

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 25 ส.ค. 2011 เวลา 05:00:18 »
คนที่ผนึก9หางในตัวนารูโตะคือพ่อของนารูโตะ ชื่อมินาโตะนะ ไม่ใช่นางาโตะ จำชื่อผิดรึป่าว    *haha*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 25 ส.ค. 2011 เวลา 10:50:09 »
โยนดาวกระจายวงจักรให้โดนก็พอ ถ้ามันง่ายขนาดนั้นนะ *rip*
แสงอุษา กองทัพอสูร

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 25 ส.ค. 2011 เวลา 17:17:37 »
ก็ให้คนเขียนการ์ตูนลบมันออกซธก็สิ้นเรื่อง *attack*

moonrider

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 25 ส.ค. 2011 เวลา 18:43:37 »
ผมก็คิดว่าเกะกับโตะจะช่วยกันครับแต่ไม่อยากให้เป็นแบบนี้เพราะมันจะเข้าสูตรเหมือนหลายๆเรื่อง ที่เพื่อนพระเอกทะเลาะกันแล้วก็กลับมาช่วยกันสู้กับบอส มัเคยมีให้เห็นแล้วที่เป็นแบบนี้ผมว่าคนเขียนน่าจะหาทางออกที่ฉีกออกไป
 *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*
ผมคิดว่าโตะกับเกะจะต้องสู้กันแน่นอนครับแล้วโตะอาจจะรวมร่างกับ9หางแบบสมบูรณ์ คือเหมือนบีอะครับ แบบเป็นเพื่อนกันนะ แล้วสามารถดึงพลังมาใช้ได้ทั้งหมด ตอนสู้กับเกะ เพราะ เกะโดนความเกลียดคอบงำแบบสุดๆ
แล้วก็ไม่แน่ โตะอาจจะเปิดเนตรสังสาระได้ เพราะจะได้เป็นเหมือนตำนานของลูกทั้งสองของเซียเต๋าสู้กัน ลายบนตัวโตะผมว่าน่าจะมีทีเด็ดอีกแต่คิดไม่ออกว่าอะไร ถ้าโตะมีแค่นี้ก็ต้องสู้มาดาระได้แล้วครับเพราะว่า
พระเอกต้องด้อยกว่าตัวโกง ไม่งั้นจะเป็นตัวโกงได้ไงถ้าไม่โกง อิอิ มั่วตลอดทางขัดตาใครก็มองผ่านๆไปนะครับ

franken

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 30 ส.ค. 2011 เวลา 01:17:24 »
ฮาตาเกะ คาคาชิ จะได้รับเนตรวงแหวนอีกข้างของโอบิโตะ ซึ่งทำให้สามารถหยุดวิชาข้ามมิติของมาดาระได้ครับ