หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: โฮคาเงะรุ่น 1 ตายด้วยวิชาอะไรครับพี่น้อง  (อ่าน 79546 ครั้ง)

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
สงสัยกันไหมครับ

ทุกคนต่างต้องการเซลล์ของรุ่น 1 เพราะสามารถงอกใหม่ได้เหมือนจิ้งจก 

หรือต้องการเพราะรุ่น 1 เป็นสายเลือดเซนจู (เพื่อรวมกับสายเลือดอุจิวะให้เกิดพลัง 6 วิถี เหมือนที่ดันโซเคยทำ)

เพื่อนๆคิดว่าชายสวมหน้ากาก(ที่อ้างว่าเป็นมาดาระ)ที่เคยแขนขาดแล้วงอกใหม่ได้(โดนวิชาแมลงพิษของลูกน้องดันโซและระเบิดของโคนัน)  แขนที่งอกมาใหม่นี่ใช่เซลล์ของรุ่น 1 รึเปล่า ??

เซลล์ของรุ่น1เมพขนาดนี้ เพื่อนๆคิดว่า รุ่น 1 โดนวิชาอะไรถึงตาย  ???

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: โฮคาเงะรุ่น 1 ตายด้วยวิชาอะไรครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 08 ส.ค. 2011 เวลา 20:48:29 »
ที่โดนระเบิดของ โคนัน นะ มันเป็นวิชาของมาดาระเอง ที่ดันโซเคยใช้กับ ซาซึเกะ แล้วถ้าใช้คาถานี้จะเสียดวงตาไปนิรันดิ์
ที่ว่ารุ่น1ตายยังไง ขอเดานะ แก่ตาย *hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 08 ส.ค. 2011 เวลา 20:54:55 โดย Akatsuki »
แสงอุษา กองทัพอสูร

doon142

• *
Re: โฮคาเงะรุ่น 1 ตายด้วยวิชาอะไรครับพี่น้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 09 ส.ค. 2011 เวลา 05:25:37 »
รุ่น1ไม่ได้แก่ตายครับ  แต่โดน1ในสมาชิกของแสงอุตสาห์ ฆ่า   จำชื่อไม่ได้  แต่เป็นไอ้ที่กินหัวใจแล้วเอาไปเป็นชีวิตของตัวเอง1ชีวิตอ่า  ที่โดนดาวกระจายวงจักรของนารูโตะตอนฝึกเสร็จใหม่ๆ ตาย

marakom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 10 ส.ค. 2011 เวลา 10:43:48 »
ตั้งแต่อ่านมา ยังไม่เห็นมีใครบอกเลยว่า รุ่นที่ 1 ตายยังไง คาคุสึ บอกแค่ว่าเคยสู้กับรุ่นที่ 1 แสดงว่า อายุเยอะเท่านั้นเอง การตายของรุ่นที่ 1 ยังไม่เปิดเผยครับ

lbikinil

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 10 ส.ค. 2011 เวลา 21:41:22 »
โดน เกะนิน ปาดาวกระจาย ตายครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 10 ส.ค. 2011 เวลา 23:00:04 »
รุ่น1ไม่ได้แก่ตายครับ  แต่โดน1ในสมาชิกของแสงอุตสาห์ ฆ่า   จำชื่อไม่ได้  แต่เป็นไอ้ที่กินหัวใจแล้วเอาไปเป็นชีวิตของตัวเอง1ชีวิตอ่า  ที่โดนดาวกระจายวงจักรของนารูโตะตอนฝึกเสร็จใหม่ๆ ตาย

มันแค่เคยสู้กะรุ่นที่ 1 มะใช่หยอ *้ัdoubt*
น่าจะอยู่แถวๆเล่ม 37 หรือ 38 ขี้เกรียจไปเปิดดู แต่เราว่าเราจำไม่ผิดนะว่ามันแค่เคยสู้กะรุ่นที่ 1 เฉยๆไม่ได้ฆ่า แต่ถ้เราจำผิดก็ขอโทษด้วยนะจ๊า *้ั์respect*

mikey0431

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 09:00:25 »
สงสัยกันไหมครับ

ทุกคนต่างต้องการเซลล์ของรุ่น 1 เพราะสามารถงอกใหม่ได้เหมือนจิ้งจก 

หรือต้องการเพราะรุ่น 1 เป็นสายเลือดเซนจู (เพื่อรวมกับสายเลือดอุจิวะให้เกิดพลัง 6 วิถี เหมือนที่ดันโซเคยทำ)

เพื่อนๆคิดว่าชายสวมหน้ากาก(ที่อ้างว่าเป็นมาดาระ)ที่เคยแขนขาดแล้วงอกใหม่ได้(โดนวิชาแมลงพิษของลูกน้องดันโซและระเบิดของโคนัน)  แขนที่งอกมาใหม่นี่ใช่เซลล์ของรุ่น 1 รึเปล่า ??

เซลล์ของรุ่น1เมพขนาดนี้ เพื่อนๆคิดว่า รุ่น 1 โดนวิชาอะไรถึงตาย  ???
ไม่รู้ว่าตายยังไงคับ แต่ที่รู้ๆคื่อว่ารุ่นที่ 1 ตายชัวคับ เพราะ โอโรจิมารุ ได้ใช้วิชาสัมพเวสีคืนชีพ รุ่นที่ 1 มาต่อสู้กับ รู่นที่ 3 แต่ผมว่า การที่มาดาระแขนขาดแล้วงอกมาใหม่ได้นั้น ผมว่ามาดาระอาจจะปลูกถ่าย เซลล์ ของรุ่นที่ 1 ไว้ที่ตัวเองก็ได้นะคับ เพราะ ศพของ รุ่นที่ 1 อยู่กับแสงอุษาคับ

games

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 18 ส.ค. 2011 เวลา 00:07:40 »
มันแค่เคยสู้กับรุ่น1 แต่ไม่รู้ว่าตายยังไงเหมือนกัน

HisOkA

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 18 ส.ค. 2011 เวลา 10:44:16 »
โดนสมาชิกแสงอุษาฆ่าตายคับ จำชื่อไม่ได้ เคยอ่านเจอ

zangkrung

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 18 ส.ค. 2011 เวลา 17:06:13 »
ในเนื้อเรื่องบอกแค่ว่า รุ่น1 เคยสู้กับคาคุสึเฉยๆครับ ไม่ได้บอกว่าโดนคาคุสึฆ่า 

(คาคุสึคือสมาชิกแสงอุษา ที่สามารถใช้วิชานินจาทั้ง 5 ธาตุได้ แต่โดนนารูโตะสังหารด้วยดาวกระจายวงจักรไปเรียบร้อยแล้ว)

แต่เนื้อเรื่องบอกว่ารุ่น 1 ตายตอนที่สู้กับมาดาระที่หุบเขาสิ้นสุดครับ  แต่ไม่ได้บอกว่าโดนวิชาอะไรถึงตาย

(ตอนแรกเข้าใจว่าตายพร้อมกับมาดาระ แต่ตอนหลังชายสวมหน้ากากอ้างว่ามาดาระยังไม่ตาย และอ้างว่ามาดาระก็คือเค้าเอง)

bordin1200

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 18 ส.ค. 2011 เวลา 19:44:48 »
น่าจะ โดนคาคุสึฆ่า แล้วคาคุสึก็เอาหัวใจไปเป็นของมัน

Sa_Mint

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 19 ส.ค. 2011 เวลา 21:56:09 »
แต่ผมว่ามันโดนคาคุสึเอาหัวใจไปอ่ะมั้งเลยตาย
ที่หุบเขามาดาระมันแพ้ไม่ใช่หรอแล้วรุ่นที่1ก็คิดว่ามาดาระตายไปแล้ว

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 20 ส.ค. 2011 เวลา 08:24:49 »
แค่บอกว่าเคยสู้เฉยๆนะคะ ไม่ได้บอกว่าเป็นคนฆ่า แล้วก็ไม่ได้บอกว่าเอนหัวใจรุ่น 1 มาซะหน่อย   *haha*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

taezaza

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 20 ส.ค. 2011 เวลา 10:04:21 »
แขนมันเซ็ทซึขาวสร้างให้ใหม่นิคับ

Akatsuki Sasori

• *
  • ซาโซริ เทพแห่งแสงอุษา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 10:27:24 »
เอาเป็นว่าตายแล้วหล่ะคับ...วิชาอะรัยก้อไม่รู้

แต่ที่บอกว้่าคาคุศึฆ่านะ ไม่ใช่นะ แค่เคยสู้กันเฉยๆ

แล้วที่หุบเขาสิ้นสุดที่สู้กับมาดาระ อันนี้มาดาระแพ้

มาดาระคงไม่ได้ฆ่าแน่คับ...เอาเป็นว่าตายแล้วนะคับ

*dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

*attack* *attack*ท่านซาโซริผู้เป็นอมตะเทพกว่าฮิดัน  *love* *love*