หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพนเป็นอะไรกับนารุโตะ?  (อ่าน 178953 ครั้ง)

RAVE7777

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เพนเป็นอะไรกับนารุโตะ?
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: จ. 31 ต.ค. 2011 เวลา 00:55:40 »
คู่เกเท่านั้นคับเป็นอย่างอื่นไม่ได้ *love* *love*

tn00111721

• *
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: จ. 28 พ.ย. 2011 เวลา 23:25:09 »
อะไรเหลืองๆ แดงๆ มั่ว = =  เนตรสังสาระเป็นของนางาโตะ ไม่ใช่ยาฮิโกะ ไอ้ยาฮิโกะ โน้น มันผมสีส้ม

นางาโตะ เป็นญาติฝั่งแม่นารูโตะครับ อย่างที่รู้ๆว่า นางาโตะอยู่แคว้นแห่งสายฝน กึ่งกลางแคว้นใหญ่ทั้ง 3 แคว้น
เมื่อก่อนยังไม่แยกเป็นแคว้น นินจาจะอยู่เป็นตระกูล ที่ตั้งปัจจุบันของแคว้นสายฝน เดิมเป็นที่ตั้งของตระกูลฝ่ายแม่นารูโตะคับ ปัจจุบันตระกูลที่ว่า สาปสูญไปแล้วแต่ทางโฮโนะฮะยังไม่สัญลักษณ์ ม้วนๆ ที่หลัง เพื่อเป็นเครื่องหมายสัญลักษณ์มิตรภาพระหว่างหมู่บ้านโคโนฮะ กับตระกูลที่ว่า

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 04:32:04 »
ตอบได้ง่ายๆๆเลยว่า เป็น ญาติ ห่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เดียวจะมีตอนที่ นารูโตะ เบิกเนตร สังสาระได้

pozamiki

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 10:56:47 »
เนตรสังสาระเป็นเนตรของมาดาระเอง 
ผมว่าน่ารูโตะไม่มีหรอกแต่โตะมีพลังอย่างอื่นเหมือนที่นางาโตะมี ที่เหนๆในแม่อั้ยโตะ เอาเก้าหางออกไม่ตาย ส่วนในนางาโตะก้คือ มันใส่เนตรสังสาระแล้วไม่เหนื่อยเหมือน คาคาชิใส่เนตรวงแหวน  ไง
กับนางาโตะตอนใช้พลังถึงขีดสุดจะผมขาว
 ก้รอให้ถึงเวลาก็แล้วกันจะได้เห็นกันสักที 

kampagank

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 14:41:14 »
" เนตรสังสาระเป็นเนตรของมาดาระเอง 
ผมว่าน่ารูโตะไม่มีหรอกแต่โตะมีพลังอย่างอื่นเหมือนที่นางาโตะมี ที่เหนๆในแม่อั้ยโตะ เอาเก้าหางออกไม่ตาย ส่วนในนางาโตะก้คือ มันใส่เนตรสังสาระแล้วไม่เหนื่อยเหมือน คาคาชิใส่เนตรวงแหวน  ไง
กับนางาโตะตอนใช้พลังถึงขีดสุดจะผมขาว
 ก้รอให้ถึงเวลาก็แล้วกันจะได้เห็นกันสักที  "

ผิดเเล้ว

นารูโตะเป็นญาติกันกับงานาโตะ บอกแล้วไงเป็น ญาติห่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

รู้ไม่จริงเเล้วมั่วว่ะ

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: อา. 04 ธ.ค. 2011 เวลา 18:09:29 »
งง ว่ะ นางาโตะมันมีเนตรสังสาระตั้งแต่เด็กไม่ใช่หรอ มันได้มาตอนพ่อแม่มันตายอ่ะ แล้วโทบิบอกว่าเนตรของมัน กุชัก งง ละ

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 06:19:24 »
เห้อบางคนมั่วใหญ่ เพน หรือ ยาฮิโกะ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ นารูโตะเลยซักนิด แค่สีผมนายเอามาตัดสินแล้วเหรอ - -
 คนที่เกี่ยวข้องอ่ะ นางาโตะมากกว่า แม่นางาโตะ เป็นคนตระกูลอุสึมากิ จบ ! แล้วคนที่บอกว่ามาดาระไปเอาร่าง
อ่านถึงตอนไหนแล้วครับ โทบิไม่ใช่มาดาระ แล้วก็ไม่ใช่ อิซึนะ แล้วก็ไม่ใช่ชิซุย เพราะโทบิมันบุกโคโนฮะตั้งแต่ อิทาจิยังอุ้มซาสึเกะอยู่เลย ส่วนถ้าเป็นอิซึนะ ก็แก่โคตรๆ ขนาด รุ่น 3 ยังโึึคตรแก่ อิซึนะนี่ยุครุ่น 1 เลยนะ ?
 ส่วนตัวผมคิดว่า โทบิคือ เซ็ทซึตัวพ่อ โคลนนิ่งของมาดาระ หรือ โคลนนิ่ง รุ่นที่ 1 นี่แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 09 ม.ค. 2012 เวลา 03:36:12 โดย icekungza9 »

armyzoom

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 09:34:56 »
อย่ามั่วนะครับ    จริงๆ นางาโตะเป็นคนสายเลือดอุซึมากิจริงๆ ไอ้เจ้าโทบิพูดไว้ตอน 510 ไปหาอ่านเอาได้เลยนะครับ มันพูดว่า
"ผมที่เปลี่ยนจากสีเเดงเป็นสีขาว คือเครื่องพิสูจถึงขีดจำกัดสายเลือดของตระกูล อุซึมากิ" www.cartooniverse.co.uk <ถึงเขาจะเเปลมั่วเเต่ก็คงมีเรื่องหลักๆให้จับทางกันได้ครับ หรืออยากอ่านเเบบภาษาอังกฤษก็เชิญครับ สายเลือดเดียวกัน เรียกว่าญาติห่างๆก็ได้ครับ

kampagank

• *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 15:27:59 »
เเต่เรา งง อยู่อย่าง
มาดาระ หรือโทบิ นี่เเหละ ที่มันบอกว่า เอาดวงตาสังสาระ ไปให้ นางาโตะ อยากรู้ว่า มันเอาให้ยังงัย เราก็เห็นว่ามันมีมาตั้งเเต่เด็ก

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: อา. 25 ธ.ค. 2011 เวลา 16:59:42 »
โทบิครับ มันบอกว่า เป็นคนเอาสังสาระไปให้ แล้วมันก็บอกอีกว่า นางาโตะอ่ะ เป็นเซียน6วิถีคนที่3(ตอนที่มันสู้กับโคนัน) ผมเดาว่าเซียนคนที่2คือ มาดาระ

มาดาระมันบอกว่า เบิกเนตรได้ก่อนได้ไม่นาน โทบิมันก็อาจจะเอาไปให้นางาโตะก็ได้ เพราะมาดาระก็รู้จักนางาโตะ ที่มันเลือก นางาโตะผมว่าเพราะมันเป็นคนในตระกูล
อุซึมากิ แต่ มันเอาไปให้ยังไงแบบไหน นี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน  *disappoint*

banksoi5

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 18:14:31 »
เพน ไม่มีตัวตนครับ เป็นแค่ชื่อเรียกที่นางาโตะใช้เรียกแทนตัวเองอ่ะครับ
นางาโตะ หรือ เพน เป็นตัวละคร ที่อยู่ในเรื่องนารูโตะ นินจาจอมคาถาครับผม ชัดดีมั้ยครับ *dontknow*
 *haha* *haha* *haha*

kampagank

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: อ. 03 ม.ค. 2012 เวลา 23:39:58 »
โทบิครับ มันบอกว่า เป็นคนเอาสังสาระไปให้ แล้วมันก็บอกอีกว่า นางาโตะอ่ะ เป็นเซียน6วิถีคนที่3(ตอนที่มันสู้กับโคนัน) ผมเดาว่าเซียนคนที่2คือ มาดาระ

มาดาระมันบอกว่า เบิกเนตรได้ก่อนได้ไม่นาน โทบิมันก็อาจจะเอาไปให้นางาโตะก็ได้ เพราะมาดาระก็รู้จักนางาโตะ ที่มันเลือก นางาโตะผมว่าเพราะมันเป็นคนในตระกูล
อุซึมากิ แต่ มันเอาไปให้ยังไงแบบไหน นี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน  *disappoint*

ทำไมต้องเอาไปให้เด็กนางาโตะ ที่อยู่ในช่วงของสงคราม
 นางาโตะอาจไม่รอดถ้าไม่เจอจิไรยะ

มาดาระ ไม่คิดเหรอว่ามีสงครามอยุ่

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พ. 04 ม.ค. 2012 เวลา 01:24:19 »
บางคนก็คิดจะว่าไปเรื่อยอะเนอะ เขาก็ถามแค่ว่าเพนเป็นอะไรกับนารูโตะ    เพนก็คือนางาโตะนั่นแหละ  จะแยกนู้นแยกนี่ไรนักหนา ไอโทบิมันก็บอกอยู่ ว่านางาโตะเป็นคนสายเลือดอุซึมากิ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: จ. 23 ม.ค. 2012 เวลา 11:35:19 »
เห้อบางคนมั่วใหญ่ เพน หรือ ยาฮิโกะ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ นารูโตะเลยซักนิด แค่สีผมนายเอามาตัดสินแล้วเหรอ - -
 คนที่เกี่ยวข้องอ่ะ นางาโตะมากกว่า แม่นางาโตะ เป็นคนตระกูลอุสึมากิ จบ ! แล้วคนที่บอกว่ามาดาระไปเอาร่าง
อ่านถึงตอนไหนแล้วครับ โทบิไม่ใช่มาดาระ แล้วก็ไม่ใช่ อิซึนะ แล้วก็ไม่ใช่ชิซุย เพราะโทบิมันบุกโคโนฮะตั้งแต่ อิทาจิยังอุ้มซาสึเกะอยู่เลย ส่วนถ้าเป็นอิซึนะ ก็แก่โคตรๆ ขนาด รุ่น 3 ยังโึึคตรแก่ อิซึนะนี่ยุครุ่น 1 เลยนะ ?
 ส่วนตัวผมคิดว่า โทบิคือ เซ็ทซึตัวพ่อ โคลนนิ่งของมาดาระ หรือ โคลนนิ่ง รุ่นที่ 1 นี่แหละ
ว่าแต่รู้ได้ไงว่า แม่ นางาโตะ อยู่ตระกูล อุซึมากิ ในมังงะ ยังไม่เห็นบอกเลย  *้ัdoubt*
ถ้า มันบอกแล้วช่วยเอาตอน ขึ้นด้วยก็ดีนะ  *worm*

gspy

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 23:21:41 »
มังงะ ไม่ได้บอกว่าแม่นางาโตะเปง คนของอุซึมากิอ่ะ บอกแต่ว่าผมแดงกลายเปนผมขาวตอนตายเปนขีดจำกัดสายเลือดของคนตะกุลอุซมากิง่ะ บอกตอนที่โทบิไปเอาลูกกะตาจากนางาโตะไง *attack* *attack*