หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพนเป็นอะไรกับนารุโตะ?  (อ่าน 178933 ครั้ง)

วิน

• บุคคลทั่วไป
Re: เพนเป็นอะไรกับนารุโตะ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: จ. 04 ก.ค. 2011 เวลา 17:06:44 »
เพนเป็นตระกูลเดียวกับนารูโตะ( อุซึมากิ นางาโตะ )

Kemagi

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 06 ก.ค. 2011 เวลา 13:39:33 »
ตามที่ผมวิเคราะห์น่ะ ผมได้ข้อสรุปตรงกับคุณ เทพอัศนี (ตอบกลับ #12)  *number1*

เซียน6วิถี มีลูก2คนใช่มั้ยล่ะครับ คนพี่เป็นต้นตระกูลอุจิวะ ส่วนอีกคนเป็นต้นตระกูลเซ็นจู ซึ่งเป็นญาติตระกูลอุซึมากิ(พวกหมู่บ้านวังน้ำวน)อีกด้วย

เนตรสังสาระของนางาโตะ(ผมยึดเพนตัวจริงน่ะ)เป็นหลักฐานว่าต้องสืบสายมาจากเซียน6วิถีแน่ แต่นางาโตะกลับอยู่ในแคว้นเล็กๆ ก็คงจะเป็นคนตระกูลอุซึมากิที่กระจัดกระจายไปหลังจากหมู่บ้านน้ำวนล่มไปนั้นแหละครับ ส่วนตระกูลอื่นเขาไปอยู่โคโนฮะกันหมดแล้ว55+ *haha*

ส่วนญาตินารูโตะก็ตามที่คุณ เทพอัศนี บอกนั้แหละครับ แต่ผมขอเสริมหน่อย ในข้อสรุปของผม ผมว่าญาติที่มีชีวิตอยู่ไม่ได้มีแค่ซึนาเดะหรอกครับ อย่าลืมน่ะครับว่ายังมีตระกูลอุจิวะที่เป็นตระกูลของคนพี่อยู่อีก! ฉะนั้นสรุปได้เลยครับว่า...นารูโตะกับซาสึเกะเป็นญาติกัน!!! *rip*

ปล.นารูโตะไม่มีพี่น้องหรอกครับ มินาโตะกับคุชินะรู้จักกันมานาน จะไปมีลูกคนอื่นได้ไง! อีกอย่างตอนนารูโตะเกิดมินาโตะพูดทั้งน้ำตาว่า "วันนี้ชั้นเป็นพ่อคนแล้วสินะ" <<อะไรประมาณนี้ *great*

....

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 07 ก.ค. 2011 เวลา 19:45:03 »
นางะโตะ ก้โตะ เหมือน นา โตะอีกอ่ะ  แฟน กัน 55555 *haha*

sW€€tLoV€

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 07 ก.ค. 2011 เวลา 21:43:22 »
มันเป็นญาตโตะแน่นอน ตอนที่510ในหนังสือเขียนไว้
ชัวร์ *great* *great*

Bump

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 16 ก.ค. 2011 เวลา 21:22:20 »
นารูโตะ เปน ญาติ นางาโตะ ชัวร์ แน่คับ เปน คนตะกูล อุซึมากิ เช่นเดียว กัล

และมีอาจาร คนเดียวกัล คือ จิไรยะ

ผม ว่า แมกนั่ม 60หลา พิมได้ ฮ่า ได้จัย 5555555555

สรุปปป

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 18 ก.ค. 2011 เวลา 04:40:44 »
นางาโตะ เป็นคนในตระกูลเดียวกันกับ นารูโตะ คับ.

1.หลังจากที่หมู่บ้านน้ำวนล่มสลาย.. มีหนังสือหน้าหนึ่งได้บ่งบอกแล้วว่านางาโตะ มาจากหมู่บ้านน้ำวน (ถ้าจำไม่ผิด แต่ก้อคงไม่ผิด)
2.เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1 เป็นยายของแม่นารูโตะ
3.เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1 เป็นตระกูลอุซึมากิ แหละอยู่ในหมู่บ้านน้ำวน
4.เป็นที่แน่ชัดว่าน่าจะเป็นญาติกันห่างๆ หรือตระกูลเดียวกันอย่างแน่นอน

ปล.ตระกูลอุซึมากิ มีคาถาลับ คือคาถาผนึก อาจจะเป็นไปได้ว่าเป็นตระกูลอุซึมากิเป็นตระกูลที่มาจากเซียนหกวิถี ดั่งที่มาดาระเคยพูดไว้ว่า นางาโตะเป็นเซียนหกวิถีคนที่สอง นั้นเอง .. น่าจะเป็นแบบนี้นะ

สรุปปป

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 20 ก.ค. 2011 เวลา 01:03:51 »
นางาโตะ เป็นคนในตระกูลเดียวกันกับ นารูโตะ คับ.

1.หลังจากที่หมู่บ้านน้ำวนล่มสลาย.. มีหนังสือหน้าหนึ่งได้บ่งบอกแล้วว่านางาโตะ มาจากหมู่บ้านน้ำวน (ถ้าจำไม่ผิด แต่ก้อคงไม่ผิด)
2.เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1 เป็นยายของแม่นารูโตะ
3.เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1 เป็นตระกูลอุซึมากิ แหละอยู่ในหมู่บ้านน้ำวน
4.เป็นที่แน่ชัดว่าน่าจะเป็นญาติกันห่างๆ หรือตระกูลเดียวกันอย่างแน่นอน

ปล.ตระกูลอุซึมากิ มีคาถาลับ คือคาถาผนึก อาจจะเป็นไปได้ว่าเป็นตระกูลอุซึมากิเป็นตระกูลที่มาจากเซียนหกวิถี ดั่งที่มาดาระเคยพูดไว้ว่า นางาโตะเป็นเซียนหกวิถีคนที่สอง นั้นเอง .. น่าจะเป็นแบบนี้นะ

ผมขอแก้ข้อที่ 2 หน่อยนะครับ ไม่น่าจะเป็นยาย เพราะในหนังสือบอกแค่ว่า(อุสึมากิ คุชินะ)แม่ของนารูโตะ เป็นคนในตระกูลเหมือนกับอุสึมากิ มิโตะ (เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1) แม่ของนารูโตะเป็นภาชนะที่ไว้ผนึกเก้าหางต่อจาก เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1

icenet10

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 08:54:35 »
ไม่จ้องเถียงกัน

แซงคูสดิ ผมแดงแน่ๆ ญาติโตะมั้ง  *haha*

*shock* จริงด้วย
*haha* *haha*
เอานามิด้วยไหมล่ะสีส้ม

แจ้ว!!!!! *number1* *number1*

mikey0431

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 11 ส.ค. 2011 เวลา 11:14:17 »
น่าจะเป็น สายเลือดเซนจูเดัียวกัน อ่ะคับ น่าจาใช่นะ - -

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: อา. 14 ส.ค. 2011 เวลา 09:46:55 »
เปนยาด กัน ครั บในหนังสือ กาตูนเฉลยแล้ว
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

ploiiz19pz

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 02:12:41 »
เอ่อ อ่านความคิดเห็นแล้วสนุกกว่าในการ์ตูนอีกอ่ะ(ฮา)

ไร้ตัวตน

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 17 ส.ค. 2011 เวลา 10:54:17 »
 *attack*เป็นตัวละครในเรื่อง..แค่ตัวเอกกับตัวรองเท่านั้นเอง
 *dontknow*คิดไรกันมากมาย--* *disappoint*

HisOkA

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ส. 20 ส.ค. 2011 เวลา 14:54:20 »
ตระกลู อุซึมากิ เป้นตระกลู เนตร สังสาระ
เพนเป็นคนตระกลู อุซึมากิ เหมือน นารุโตะ

alonez

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 22:22:04 »

ผมขอแก้ข้อที่ 2 หน่อยนะครับ ไม่น่าจะเป็นยาย เพราะในหนังสือบอกแค่ว่า(อุสึมากิ คุชินะ)แม่ของนารูโตะ เป็นคนในตระกูลเหมือนกับอุสึมากิ มิโตะ (เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1) แม่ของนารูโตะเป็นภาชนะที่ไว้ผนึกเก้าหางต่อจาก เมียของโฮคาเงะรุ่นที่ 1

alonez

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อา. 21 ส.ค. 2011 เวลา 22:35:17 »
เปนแน่นอนคับ

ตระกูลอุซึมากิมาจากหมู่บ้าน้ำวน

และ นางาโตะน่าจะมาจากหมู่บ้านน้ำวนเหมือนกัน(แต่จำไม่ได้แล้วว่าอ่านเจอตอนที่เท่าไร)

แล้วตระกูลอุซึมากิมีคาถาหากินคือ "ผนึก 6 วิถี"

และนางาโตะก็น่าจะใช้คาถานี้กับเพื่อนที่ตายไปแล้ว อีก 6คน

ก็น่าจะตรงกับฉายา "เพน 6 วิถี" นะ