Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คาถาไม้ของรุ่นที่ 1 เป็นขีดจำกัด สายเลือดปะครับ

หน้า: << < (3/6) > >>

อิ๊คคิว:

--- อ้างจาก: SURATTO ที่ พ. 08 มิ.ย. 2011 เวลา 19:11:31 ---วิชาไม้เป็นขีดจำกัดทางสายเลือดครับ  คาคาชิเป็นคนบอก ตอนฝึกนารุโตะให้ใช้ดาวกระจายกระสุนวงจักร   เนื่องจากจักรของท่าน ฮาชิรามะ เป็นจักระแห่งการก่อกำเนิด(ได้มาจากเซียนหกวิถี) หมู้บ้านแห่งใบไม้ แคว้นฮิโนะคุนิ ก่อกำเนิดมาจากท่าน
วิชาไม้ คาคาชิเลียนแบบไม่ได้ เหมือนวิชาน้ำแข็งของฮาคุ ครับ

--- End quote ---

ถ้าจำไม่ผิด สึนาเดะนี่เป็นหลานของท่านรุ่น1ใช่ป่ะครับ แล้วขีดจำกัดทางสายเลือดทำไมไม่สืบทอดไปให้สึนาเดะซึ่งเป็นหลานแท้ๆล่ะครับ - -*

SURATTO:

ตอบ คุณอิ๊กคิว

ถึงแม้รุ่น 5 จะเป็นหลานของ รุ่นหนึ่ง แต่คุณสมบัติพื้นฐานของนิจจา จักระของ รุ่น 5 ไม่ได้เป็น ดิน และ น้ำ (มีธาตุอะไรบ้างก้อไม่รุ้ สามารถวัดได้จาก กระดาษที่ทำจากต้นไม้ที่สามารถดูดซับจีกระได้) ก็ไม่สามารถใช้คาถาไม้ได้ครับ อย่างในเรื่องเคยกล่าวว่า นิจจาระดับโจนิน มีคุณสมบัติจักระ อย่างน้อย 2 ชนิดขึ้นไป

งำ:

ที่ 1 เป็น ขีด จำกัดทางสายเลือดน้า
ก็เหมือน ตอน ฮาคุ ที่ ใช้ น้ำแข็งได้
แต่ พ่อ แม่ ใช้ไม่ได้ [หรือไม่ใช้ก็ไม่รู้]

kaewbut0:

ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือดหรอกครับ แต่เพราะรุ่น1 ใช้คาถาได้2ธาตุ คือ น้ำและดิน
ทำให้สามารถใช้คาถาไม้ได้

ิkumchai:

คงจะเป็นพลังพิเศษ เฉพาะรุ่น 1   คล้ายๆ กับของ กาอาระ

หน้า: << < (3/6) > >>

Go to full version