Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คาถาไม้ของรุ่นที่ 1 เป็นขีดจำกัด สายเลือดปะครับ

หน้า: << < (4/6) > >>

ไร้สาระ:

ขีดจำกัดทางสายเลือดครับ
สรุปมาได้ 2 ข้อใหญ่ๆ
1. สงสัยใช่มั้ยว่าทำไม ซึนาเดะใช้ไม่ได้ อาจเป็นเพราะแค่เป็นหลาน ไม่ใช่สืบสายเลือดโดยตรง
    ลองดู เนจิ กับ ฮินาตะ ดู ทำไมเนจิถึงทำอย่าง ฮึนาตะไม่ได้ (ตระกูลรอง)
    แล้ว ฮินาตะ ก็ ทำอย่างเนจิไม่ได้ (ตระกูลหลัก)

2. ตระกูลอุจิวะทุกคนก็ใช่ว่าสามารถใช้ เทวีสุริยา / สึซาโนะโอะ
    มีเงื่อนไขคือต้องฆ่าคนในตระกูลเดียวกัน
    การใช้คาถาไม้ อาจต้องทำไรบางอย่าง

บิว:

ได้ดูตอนที่มาดาระพูดหรือเปล่าคับว่า เซนจูฮาชิราม่า โฮคาเงะรุ่นหนึ่งนั้นนะได้สืบสายเลือดมาจากลูกของเซียนหกวิถีที่ใช้พลังกายอย่างเดียวไม่สามารถใช้เนตรหรือคาถาลวงตาได้ *haha* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *damage* *damage*

kaewbut0:

--- อ้างจาก: angel ที่ ส. 28 พ.ค. 2011 เวลา 23:20:58 ---จริงคาคาชิ กับ ยามาโตะ ก็อธิบายมาแล้ว ว่าธาตุไม้ไม่มีนะ

ไม้ เกิดจาก ธาตุดิน กับ น้ำ ใช้ออกมาพร้อมกัน

เพราะงั้นคนที่จะใช้ได้ก็ต้องเป็นคนที่สามารถใช้ ธาตุน้ำ กับ ดินได้อะ

--- End quote ---

เห็นด้วยครับ เพราะผมได้อ่านเจอเหมือนกัน แต่จำไม่ได้ว่าตอนไหน หรือว่าเป็นข้อมูลในเว็บอะไรบางอย่างนี่แหละ
ที่บอกว่า รุ่น 1 ใช้คาถาน้ำกับดินได้ จึงทำให้มีความสามารถ ในการใช้คาถาพิเศษได้ คือคาถาไม้ได้  และก็เป็นคาถาที่รุ่น 1
ชอบใช้

aoferingstar:

ไม่ได้เป็นขีดจำกกัดสายเลือดค่ะ เป็นวิชาเฉพาะตัวของรุ่น1เอง

Akatsuki:

ไม่ใช่ขีดจำกัดทางสายเลือดคับ คือคนในตระกูลจะใช้ธาตุได้1ธาตุของตระกูลตัวเอง และต้องหาอีกธาตุที่เข้ากับตัวเองให้ได้ เช่น ซาซึเกะ ธาตุของตระกูลอุจิวะคือ ธาตุไฟ คนในตระกูลต้องใช้เป็นทุกคน และอีกธาตุที่ซาซึเกะใช้คือสายฟ้าที่ต้องใช้กระดาษพิเศษตรวจสอบ และที่รุ่น1ใช้คาถาไม้ได้ไม่ใช่ขีดจำกัดอย่างแน่นอน เพราะน้อยคนมากที่ใช้คาถาน้ำและคาถาดินได้ในตัวคนเดียว

หน้า: << < (4/6) > >>

Go to full version