Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (4/74) > >>

บ้าพลัง:

มาดาระชัวร์ ถ้าไม่เทพจริงพี่แกตายไปแล้ว

แต่ดูเหมือนมาดาระเวลาสู้มันไม่ทำอะไรเลยนะ ใช้วิชาย้ายมิติอย่างเดียว เนตรก็ไม่ค่อยใช้

ดูเหมือนจริงๆ มันไม่เหลือพลังอะไรแล้วอะ ใช้วิชาย้ายมิตาอย่างเดียว

เทพอัศนี:

อันดับ 1 แน่นอน มาดาระ ผู้แข็งแกร่งที่สุดของเรื่องนี้ คู่แข่งกับเซนจู (หรือรุ่นที่ 1) แต่ได้รับบาดเจ็บจากการต่อสู้กับเซนจูมา
            เลยไม่ค่อยได้โชว์วิชาเทพ แต่เชื่อว่าพี่แกมีวิชาสุดเเกร่งเเน่นอน 

อันดับ 2 ผมให้ นางาโตะ  ถ้าไม่เจ็บออดๆแอดๆ( สู้ไปก็กระอักเลือดไปไม่รู้กี่รอบ)   ผมว่านารุโตะในโหมดเซียน รวมไป
           ถึงนารูโตะโหมด 9 หาง ก็เอาชนะไม่ได้หรอก  แค่ส่งถ่ายจักระให้เพนไปสู้แทนก็พังหมู่บ้านโคโนฮะราบเป็นหน้ากองแล้ว
           คาถา รินะ เทนเซย์ ( โองการสวรรค์ )  ก็เป็นวิชาที่สุดยอดเหลือรับประทาน  ผลักกระเด็นการโจมตีได้ทุกวิชา
           นี่คือเหตุผลที่ว่าต่อให้เป็นเทวีสุริยา หรือ ซูซาโน่ ของอิทาจิ ก็คงถูกรินะ เทนเซย์ ของนางาโตะ ปัดกระเด็นออกหมด

อันดับ 3 อุจิวะ อิทาจิ คนนี้ก็เก่งโครตๆ  แต่มีปัญหาเรื่องอาการป่วยเช่นเดียวกับนางาโตะ ถ้ามันไม่เจ็บและรักน้องเกินไป
            ป่านนี้ซาซึเกะตายไปนานแล้ว แถมยังถ่ายทอดวิชา เทวีสุริยา กับ ซูซาโน่ เทพวายุ ให้ด้วยการเเตะหน้าผากซาซึเกะ 
            เพียงครั้งเดียว ก่อนตาย ( เก่งเกินไหมล่ะ )  ซาซึเกะมันเลยฟรุ๊คได้วิชาไปโดยไม่ต้องฝึกอะไรเลย

ส่วนที่เหลือทั้งหมด  อย่างเก่งฝีมือก็พอๆกับ คาคาชิ หรือไม่ก็ ซึนาเดะ

เทพเฟรด:

จิงๆ เก่งโคตรๆทุกคน

มันน่าจะรวมพลบุกตีทีเดียวอะ รับรองชนะทุกที่

Climax:

มาดาระ ซิ ยังไม่มีใครต๋อยโดนมาดาระเลย ไม่งั้นจะเป็นหัวหน้าแสงอุษาได้ยังไง

ShiroYasha:

อิทาจิ ชัวร์ครับ
เล่ม 43 ย้อนไปอ่านดูคับ
มีปัจจัยหลายๆอย่างที่ทำให้อิทาจิดูเก่งสุด
มาดาระก้อพูดเองด้วยแหละ
ว่า "ถ้าอิทาจิรู้เรื่องทุกอย่างเราคงตายไปนานแล้วว"
สรูปว่าคนที่ว่ามาดาระเก่งสุด เปลี่ยนเป็นอิทาจิละกันนะคับ ^^

หน้า: << < (4/74) > >>

Go to full version