Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (54/74) > >>

Susanoo:

--- อ้างจาก: THECLIQUE ที่ จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:37 ---
  *attack* ใช่ ชอบนางาโตะ  แต่ว่าดูด้วย ไม่ได้ ถล่ม โคโนฮะ เพียงคนเดียว มีทั้ง โคนัน กับ สัตว์อัญ่เชิญกี่ตัว  ร่างเพนอีก 6 ตน
 *้ั์music*  ที่มัน ถล่ม โคโนฮะได้ เพราะ มันแยกกัน ไป เบี่ยงเบนความสนใจ ในการใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ถ้าเข้ามาตนเดียว จะรอด เร้อ  *้ั์music*
 *great*  และอีกอย่าง คาคาชิ ใช้ ร่างโคลนสายฟ้าหลอก    เพน มัน ยังจับร่างจริง คาคาชิ ไม่ออกเลย
 *hoho* ดูนารูโตะ กับ จิไรยะ ก็ได้ กำจัดร่างเพน ไปกี่ตัว  นางาโตะ ยังควบคุม ทั้งหมด ได้ไม่คล่องแคล่ว /ร่างเดี่ยว ที่คืนชีพด้วย สัมภเวสี ยัง เมพกว่าเลย

--- End quote ---

น่าร๊ากอะ   *great*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: THECLIQUE ที่ จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:37 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:29:57 ---ในเรือง2 คนนี้ไม่มีทางมาสู้กัน ดังนั้นเราตัดสินด้วยวิธีอื่นดีกว่า

อิทาจิ
ผลงาน 1. ฆ่าล้างตระกูลอุจิวะ (แต่ให้โทบิช่วยด้วย) = 10 คะแนน
         2. ทำคาคาชินอนซมอยู่โรงบาลหลายวัน = 2 คะแนน
         3. ดวลกับซาสึเกะ ผล เกือบชนะ แต่แพ้เพราะขึ้โรค = 3 คะแนน
         4. จับตัวเดอิดาระได้อย่างง่ายดาย = 1 คะแนน
         5. ดวลกับโอโรจิมารุ ผล ชนะ = 3 คะแนน
         6. คลายคาถาของคาบูโตะ = 2 คะแนน
 รวม 21 คะแนน

นางาโตะ
ผลงาน  1. ดวลกับจิไรยะ ผล ชนะ (เเต่ก็ใช้เวลาเหมือนกัน) = 3 คะแนน
          2. ถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียว = 100 คะแนน
 รวม 103 คะแนน

ผู้ชนะ : นางาโตะ

ปล. ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก ผมชอบนางาโตะเลยเข้าข้างแค่นั้น  *hoho*

*attack* ใช่ ชอบนางาโตะ  แต่ว่าดูด้วย ไม่ได้ ถล่ม โคโนฮะ เพียงคนเดียว มีทั้ง โคนัน กับ สัตว์อัญ่เชิญกี่ตัว  ร่างเพนอีก 6 ตน
 *้ั์music*  ที่มัน ถล่ม โคโนฮะได้ เพราะ มันแยกกัน ไป เบี่ยงเบนความสนใจ ในการใช้ ข่ายเทพพิชิตฟ้า ถ้าเข้ามาตนเดียว จะรอด เร้อ  *้ั์music*
 *great*  และอีกอย่าง คาคาชิ ใช้ ร่างโคลนสายฟ้าหลอก    เพน มัน ยังจับร่างจริง คาคาชิ ไม่ออกเลย
 *hoho* ดูนารูโตะ กับ จิไรยะ ก็ได้ กำจัดร่างเพน ไปกี่ตัว  นางาโตะ ยังควบคุม ทั้งหมด ได้ไม่คล่องแคล่ว /ร่างเดี่ยว ที่คืนชีพด้วย สัมภเวสี ยัง เมพกว่าเลย

ต่างคนก็มองไม่เหมือนกันนะครับ ผมมองว่าร่างเพน 6 คนกับสัตว์อัญเชิญ ถือว่าเป็นอาวุธนินจาอย่างหนึ่งของนางาโตะ ร่างเพน 6 คน มันก็เอามาจากนินจาที่กำราบได้ด้วยฝีมือตัวเองกับยาฮิโกะสร้างขึ้นกับมือ
รวมถึงสัตว์อัญเชิญก็เช่นกัน นินจาคนไหนๆก็ใช้ ไม่เห็นจะแปลกตรงไหนเลย เรื่องโคนันผมยอมรับแต่นินจาระดับโคนันคงเปลี่ยนแปลงอะไรได้ไม่เยอะหรอก เห็นไปสู้กับตระกูลอาบุราเมะอย่างเดียว 
ถ้าจะพูดด้วยมุมมองนี้ เกิดนางาโตะเทพวิชาสัมภเวสีคืนชีพแทนเดี๋ยวก็เถียงว่านางาโตะไม่ได้ถล่มโคโนะฮะด้วยคนเดียวเหมือนเดิม เพราะงั้นอย่าพูดถึงสัมภเวสีคืนชีพดีกว่า ถ้าคิดว่าวิชาพวกนี้มันไม่ใช่ฝีมือตัวเอง

นารุโตะก็มีกบอัญเชิญตั้งเยอะแยะ เซียนกบอีกสอง เก้าหางอีก แถมฮินาตะก็เเอบมาช่วยรอบนึง ข้อมูลของเพนก็ได้มาเลยจากคัตสึยุ ไม่ต้องเสี่ยงรวบรวมเอง อย่างนี้ผมก็เถียงว่านารุโตะชนะเพนด้วยตัวคนเดียวไม่ได้เหมือนกัน
สรุปแล้วผมก็คิดว่ามันถล่มโคโนะฮะด้วยตัวคนเดียวเหมือนเดิมแหละครับ หกวิถีก็ควบคุมเองกับมือ จักระที่ส่งไปให้ก็ของมัน แถมวิชานินจาที่ใส่ไปให้ก็ความสามารถของเนตรสังสาระทั้งนั้น สัตว์อัญเชิญก็ของมัน
กลยุทธ์มันก็วางเอง เเค่โคโนะฮะไม่คณามือนางาโตะหรอกครับ ภารกิจตอนนั้นไม่ใช่ทำลายทุกอย่างทิ้ง แต่เป็นค้นหาตัวนารุโตะ เลยต้องกระจายกันออกไป เบียงเบนความสนใจส่วนนึงจะได้ค้นหาง่ายๆ
ไม่ใช่บู๊เเหลกยังงี้จะค้นหายังไง ฆ่าทิ้งหมดหมู่บ้านแล้วจะเหลือใครให้ถามละครับ เพนมันกลัวตายที่ไหน เพราะมันชุบได้เรื่อยๆ เเค่จังหวะใช้คาถาทำไมจะไม่มี
ตอนมันลอยตัวขึ้นไปก่อนจะใช้ข่ายเทพ มีใครจะขัดขวางมันไหม ที่ว่ายังควบคุมไม่คล่องแคล่วก็ดูเอาละกันครับว่านอนไปกี่ศพแล้ว คาคาชิที่ลือกันว่าจะเป็นโฮคาเงะยังลงไปนอนเลย

อย่าว่ากันนะครับ แต่เรื่องจริง โคโนะฮะมีนินจาเก่งๆที่พอสู้เพนได้ แค่นารุโตะคนเดียว หลังจากซึนาเดะป่วยคนที่เก่งที่สุดในตอนนั้นคือ คาคาชิ เพราะได้รับเลือกเป็นโฮคาเงะต่อ แต่คาคาชิเองก็ยังเเพ้เพนเลย

nakin:

--- อ้างจาก: Susanoo ที่ อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 03:13:36 ---

น่าร๊ากอะ   *great*

รู้นะว่าชอบอิทาจิ แค่ดูชื่อ Login หรือภาพดิสเพลก้อรู้แล้ว แต่ดูด้วยนินจาระดับคาคาชิ นางาโตะดูไม่ออกตอนร่างแยกสายฟ้า ไม่ใช่เรื่องแปลก อีกอย่างการส่งจักระไปควบคุมการต่อสู้ของแต่ละเพนพร้อมๆกันไม่ใช่เรื่องง่าย ยิ่งไม่ต้องพูดถึงแยกไปสู้กันในที่ต่างๆโดยที่สายตาไม่ได้ลิงค์กันอีก
   โคนัน มันแค่มาช่วยสืบข้อมูลและดูแลนางาโตะแค่นั้น ไม่ได้มีอะไรมากกว่านั้นครับ
   นางาโตะ วิชาข่ายเทพพิชิตของมันน่ะ อย่าว่าแต่ถล่มโคโนฮะเลย ต่อให้เปนทั้งเมืองมันใช้ตู้มเดียวก้อหายได้ แต่ที่มันเจาะจงแต่โคโนฮะเพราะมันมีความแค้นกะนินจาโคโนฮะแค่นั้น(กลับไปดูตอนวิชาต้องห้าม นะครับในแอนนิเมะ ที่มีนินจาถอนตัวชื่ออุทาตาตะ เปนวิชาชนิดเดียวกะข่ายเทพพิชิต ยังถล่มได้ทั้งเมืองเลย)
  แล้วตอนมาสู้กะนารูโตะน่ะ มันแค่อยากจับเปนครับ และคงอยากคุยกะนารูโตะด้วยเพราะเปนศิษย์อาจารย์เดียวกัน ถ้ามันอยากฆ่า แค่ใช้ข่ายเทพพิชิตนารูดตะก้อตายโดยไม่รู้ตัวแล้วครับ
  นางาโตะเก่งจริง และใช้วิชาต่างๆได้ครบโดยไม่ต้องอาศัยร่างเพนก้อได้แถมเทพกว่าด้วย แต่ที่มันใช้ร่างเพนเพราะนางาโตะมันพิการที่ขา เดินไม่ได้แค่นั้น
  และอยู่าาลืมว่า ปราบเพนได้ไม่ได้หมายถึงชนะนางาโตะ และที่มันตายไม่ได้ตายเพราะนารูโตะฆ่า แต่ตายเพราะใช้วิชาคืนชีพให้คนอื่นที่ตัวเองฆ่าไปแค่นั้นเอง
  ปล.นางาโตะ มีวิชาหนึ่ง ชื่อว่ามังกรมายาดูดกลืนวิญญาณ แค่โดนมังกรเลื้อยผ่านร่างก้อตายหมดแล้ว แต่ที่มันไม่ใช้กะนารูโตะเพราะอะไรก้อรู้กันอยู่ และการจับเป็นมันยากกว่าการจับตายนะครับ กรุณารู้ไว้ด้วย

Augustz:

ชอบใครก้เชียร์คนนั้น ไม่สนเหตุผล  นี่แหละ นิสัยคนไทย *dontknow*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 09:52:36 ---ชอบใครก้เชียร์คนนั้น ไม่สนเหตุผล  นี่แหละ นิสัยคนไทย *dontknow*

นี้แหละดีแล้วครับ
ผมยิ่งชอบเถียง แต่เถียงแบบเอาสิ่งมาอ้างอิงนะ *้ัิshy*
เป็นตัวของตัวเองดี  *number1*
ยิ่งเป็นเรี่องใครคือ โทบิ ผมยิ่งชอบ เพราะผมชอบคิดอะไรแปลกเพี่อนอยู่แล้ว เพราะผมทิฐิสูงอยู่แว้วๆๆๆๆๆๆ

แต่อย่าใช้คำหยาบ หรือ ดูถูกความคิดคนอื่นเป็นดี *number1*

หน้า: << < (54/74) > >>

Go to full version