Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (42/74) > >>

Susanoo:

ระดับอิทาจิ ทำไมจะหาตัวเพนไม่เจอถ้ามันซ่อนร่าง

แค่เทียบระดับIQก็รู้แล้วถ้าเพนกับอิทาจิสู้กันใครจะชนะ

ไช้คาถาลวงตาโดยไม่ต้องประสานอิน ซาซูโน่ที่ดูดได้อีก ระดับเนตรสังสาระสูงกว่าก็จริง แต่ขึ้นอยู่กับผู้ไช้ด้วย

อิทาจิเปิดเนตรวงแหวน24ช.ม. แรงดีไม่มีตก

คาบูโตะที่ว่ามาใหม่ไฟแรงยังเจอ อิทาจิสกัดดาวรุ่ง(ไกล้ละ)

THECLIQUE:

*dontknow* ดาบโทสะ เป็น ดาบที่ จะปิดผนึกในคาถาลวงตาไปตลอดกาล ผนึกได้ทุกสิ่งที่ถูกแทง รูปลักษณ์ดาบไม่แน่นอน เมพพอไม๊
 *dontknow*แล้วไอ้เนตร เซียนเต๋าเนี่ย มันก็มีเนตรวงแหวนกับประพรตวงแหวน รวมอยู่ด้วย ไม่ใช่มีแค่ สังสาระ 
 *dontknow* แล้ว สังสาระ แพ้ วิชาลวงตา  จะลวงตาให้ร่างจริง โผล่มา แล้วเก็บก็ได้ อย่าง อิทาจิ iq สูงมาก มอง แว๊บก็เห็นถึงจุดอ่อน ของ ศัตรูแล้ว *attack*  *hoho*

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: THECLIQUE ที่ อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 12:41:17 --- *dontknow* ดาบโทสะ เป็น ดาบที่ จะปิดผนึกในคาถาลวงตาไปตลอดกาล ผนึกได้ทุกสิ่งที่ถูกแทง รูปลักษณ์ดาบไม่แน่นอน เมพพอไม๊
 *dontknow*แล้วไอ้เนตร เซียนเต๋าเนี่ย มันก็มีเนตรวงแหวนกับประพรตวงแหวน รวมอยู่ด้วย ไม่ใช่มีแค่ สังสาระ 
 *dontknow* แล้ว สังสาระ แพ้ วิชาลวงตา  จะลวงตาให้ร่างจริง โผล่มา แล้วเก็บก็ได้ อย่าง อิทาจิ iq สูงมาก มอง แว๊บก็เห็นถึงจุดอ่อน ของ ศัตรูแล้ว *attack*  *hoho*

--- End quote ---

ที่ท่านอธิบายมาก็ถูกคับ *great*
ดาบโทสะแค่อย่าโดนก็พอครับ *dontknow*
อิกอย่างครับตอนไช้เทพวายุจะมีขอเสียด้านความเร็วครับ *haha*
ถึงเทพวายุจะไหญ่ยังไงก็ไม่มีประโยชน์ครับเจอเทวรูปมารเปรียงเดียวเอาทั้งดาบทั้งอิทาจิเลยครับเพราะมานทะลุทะลวงครับอิทาจิที่ไช้เทพวายุจึงไม่มีทางหลบพ้นได้เลยครับ
เทวีสริยาก็ไช้ไม่ได้ครับเพราะผลักออกได้ครับ(อีกอย่างนัครับตอนที่สู้กับงู
--- อ้างจาก: THECLIQUE ที่ จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:17:35 ---  *dontknow*1.และ เทพมาร นอกรีด อะไรนั่น ตัวก็ไม่ได้ใหญ่กว่า เทพวายุ ของอิทาจิ ตอนสู้กับ งูหลายหัวของโอโรจิมารุ ไปดูได้ *haha*
 *dontknow*2. ตาของอิทาจิ มองต่างจาก อุจิวะคนอื่นๆ และถ้าสังสาระ เก่งจริง ทำไม ตอนสงครามโลกนินจา ครั้งแรก จึงมีแค่ ตระกูล อุจิวะ กับ เซนจู มารวมเป็นแคว้นไฟ

*dontknow*3. จะมีอะไร ก็แค่ ดึงๆผลักๆ เทพวายุล้อมด้วยเทวีสุริยา ลองดึงเข้าไปก็ได้  *haha*อีกอย่าง ความสามารถ ของ ดาบ กับ พัต ก็ยัง คลุมเคลือ อยู่

--- End quote ---
)

1.ความไหญ่เกี่ยวด้วยหรอครับมานยุทีความสามารถครับซึ่งอาจจะพอๆกันครับ
2.ก็ตอนแรกเซียนเต๋าแบ่งพลังไห้ลูก2คนไงครับคนหนึ่งมีพลังไนดวงตาอิกคนหนึ่งมีพลังด้านร่างกายอะครับตอนนั้นมาดาระยังไม่ถึงขั้นเลยเบิกสังสาระไม่ได้ครับ
เซนจุ-ร่างกาย
อุจิวะ-ดวงตา(ตอนนั้นยังไม่เจ๋งพอเลยยังไม่มีสังสาระครับ)
ตระกลูอื่นไม่ถึงขั้นของ2ตระกูลนี้ครับเลยไม่ร่วมสงคราม

เนตรสังสาระไม่ได้มีแค่ผลักๆดึงๆนะครับกรณีของนางาโตะสามารถไช้ได้ทุกสายครับและยังมีสายที่7เพิ่มมาอีกนะครับซึ่่งอันนี้ยังเป็นปริศนายุครับแต่ชุบคนตายได้อ่าคัรบ
3. จะมีอะไร ก็แค่ ดึงๆผลักๆ เทพวายุล้อมด้วยเทวีสุริยา ลองดึงเข้าไปก็ได้ 
ตอบ ขั้นแรกผลักไฟทิ้งเลยครับไม่ก็ผลักไปหาอิทาจิรึไช้วชาดูดจักระดูดไปเลยก็ได้ครับขั้นที่สองเชิญเทวรูปมารนอกรีดขั้นสามชิระทินเซผลักแล้วไห้เทวรูปมารไปดูดวิญยานคัรบดับแน่นอนความเร็วก็มีน้อยแถมยังต้องกันชิระทินเซอิกครับต่อไห้เป็นเทพวายุก็ขยับลำบากครับ(ความสามารถผลักดูดนั้นเล้นช่วง5วิก็จิงครับแต่ความสามารถอื่นไช้ได้ตลอดครับ)
อิทาจิไม่มีพัดครับส่วนดาบนั้นไม่คลุมเคลือหรอกครับมานทามได้แค่นั้นครับแทงแล้วดูดอะครับมานคงไม่ฟันแล้วปล่อยบีมได้หรอกครับ

ส่วน วิชาลวงตานั้นเนตรสังสาระไม่ได้แพ้ทางครับกลับไปอ่านมาไหม่นะครับตอนที่สู้กับจิไรยะนั้นที่โดนก็เพราะเผลอครับคิดว่าจิไรยะไม่ถนัดวิชาลวงตาครับ
เลยโดนไปอ่าครับแล้วเป็นยังไงครับขนาดโดนก็ยังชนะแบบขาดลอยอ่าครับผมว่าต่อไห้โดนดาบโทสะเสียบไปก็แต่ไช้ความสามารถของวิถีอสูรดึงหัวออกมา                 
แล้วสร้างร่างไหม่ก็ได้ครับเพราะว่าไงๆดาบโทสะก็เสียบวิถีอสูรไม่เข้ายุดีครับ(ตัวที่ดึงวิญยานไปเคี้ยวไนปากอ่าคัรบ)ถ้าสู้กับแบบตาต่อตาฟันต่อฟันแบบไม่หนีอิทาจิชนะได้ยากครับ
เพราะความสามารถของเนตรสังสาระนั้นยังเป็นปริศนานะครับ แต่กลับกันครับของเนตรวงแหวนนั้นมันแบไต๋มาหมดแล้วคัรบไม่มีทางที่จะมีความสามารถไปมากกว่านี้แล้วครับ
แต่เนตรสังสาระนั้นอาจจะมีความสามารถอะไรแปลกๆแผงอยู่ก็เป็นได้ครับคนที่ไร้เทียมทานก็คือนางาโตะอะครับ(ความสามารถมานเกรียนครับ)

*haha* *haha*

Augustz:

ตอนที่สู้กับจิไรยะนั้นที่โดนก็เพราะเผลอครับคิดว่าจิไรยะไม่ถนัดวิชาลวงตาครับ

ประโยคนี้ของเจ้าของกระทู้ข้างบน ทำให้ผมสงสัยอ่ะ

จำได้มั้ยตอนโตะสู้กับเพน ที่มีกบแก่2ตัวอยุ่ด้วยอ่ะ แล้วกบแก่2ตัวนั้น มันใช้วิชาลวงตาใส่เพน
แล้วเพนก้มาบอกไอ่กบตัวผุ้ว่า ชั้นโดนวิชาลวงตาของแกมามากพอแล้ว

ถ้ามันดูไม่ออก แล้วทำไมมันถึงรู้ได้   จิงมั้ย ??

polo1010:

โห ตอบง่ายๆเลย อุจิวะ อิทาจิ แต่ไม่ไช่คนชอบการทำลาย อาวุทเทพ และโล่เทพก็มี

หน้า: << < (42/74) > >>

Go to full version