Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (12/74) > >>

บ้าพลัง:

--- อ้างจาก: BuK'ArMzll ที่ ส. 25 มิ.ย. 2011 เวลา 00:04:13 ---ตอนเเรก ผมก่คิดว่าเพนครับ ตามหลักฟิสิก นั้นเพนเเข็งเเกร่งมาก

คุนaeg ดูสิคั๊บ ผมรู้ มินาโตะ ชนะ เเต่สุดท้ายไคตายครับ ???? มินาโตะไม่ไช่หร๋อ ออออ

ส่วนเพนนั้น ถึงมันจะเก่งกับคนอื่น เเต่มันยังสู้นารุโตะไม่ได้ เล่ม47-48 มันเเพ้ครับ เเต่ ณ ตอนนั้นมันก่ยังสู้ มาดาระไม่ได้หรอกครับ

ตอนบุกห้องประชุม ถ้ามาดาระไม่เก่งจริงมัน 5คาเงะ คงสอยมันตั้งเเต่ตอนนั้นแล้วครับ เพนมันสามารถควบคุมได้ 1คนทำลาย โคโนฮะ ได้

เเต่มาดาระ ก็เคยทำมาเเล้วไม่ไช่หรอคั๊บ ตอนที่นารุโตะเกิด มันอัญเชิญเก้าหาง มาโจมตีไม่ไช่หรอครับ ตั้งเเต่ ตอน543+ มันจะเหลือ

นินจาที่เก่งที่สุดแค่ 2คน [มาดาระ,นารุโตะ] เเล้วก็จะได้รู้ว่าใครเก่งที่สุด

--- End quote ---
พูดงี้ก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะครับ จริงครับตอนนั้น รุ่น 4 ตาย แต่ว่าตายเพราะช่วยโตะนะครับ ไม่ได้ตายเพราะสู้มาดาระไม่ได้ และฉากที่ทั้ง 2 สู้กัน ถ้าดูแค่ฉากที่เราเห็น รุ่น 4 เหนือกว่านะครับ มาดาระควบคุม 9 หางอยู่ แต่โดน รุ่น 4 ปลดปล่อย 9 หางให้เป็นอิสระ จากมาดาระนะครับ

ส่วนเพนบอกว่าสู้นารุโตะได้ก็ไม่ถูกทั้งหมดนะ เพราะตอนสุดท้าย เพนมันกลับใจเอง และถ้ารุ่น 4 ไม่โผล่มาตอน 9 หางอาละวาด ผมว่าโตะก็คงโดน 9 หางครอบงำไปแล้วครับ

สรุปยากครับว่าใครเก่งสุด แต่ถ้าเอาจริงๆ คงไม่พ้น 5 คนนี้ครับ
มาดาระ (โกงสุดๆ แต่เอาจริง แทบไม่เห็นแกโชว์พลังอะไรเลย แค่โดนโจมตีแล้วไม่เป็นไรเท่านั้นเอง)
รุ่น 4 (ยังไ่ม่เคยเห็นสู้ใครไม่ได้เลยนะครับ)
เพน (จริง ก็ยังไม่แพ้ใครนะครับ ตอนเจอโตะนี่ ถ้าโตะไม่โกรธจนปล่อย 9 หางออกมา ก็คงสู้ไม่ได้หรอกครับ)
อิทาจิ (จริงๆ เก่งกว่าเกะเยอะนะครับ แต่เพราะป่วยหนัก และก็ไม่ได้กะจะฆ่าเกะจริงๆ สังเกตุได้ว่า เวลาอิทาจิสู้กับคนอื่น ชนะสบายครับ แต่เกะ ตอนเจอ เดอิดาระ ก็ชนะ แบบทุรักทุเล และยังเอางูของโอโรจิมากันระเบิดอีก แต่ตอนอิทาจิสู้ถ้าทุกคนจำกันได้ คือ ชนะขาดนะครับ ถ้าเดอิดาระกดระเบิด ก็ระเบิดตัวเองอะครับ)
รุ่นที่ 1 (ชนะมาดาระตอนที่มีเนตร และร่างกายขั้นสุดยอดได้นะครับ ไม่เหมือนตอนนี้ที่ดูไม่ค่อยมีพลังเท่าไร)

ขอบอกว่า ณ ตอนนี้เท่านั้น ณ ครับ ไม่ได้พูดถึงอนาคต ณ ปัจจุบัน โตะ กับ เกะ ยังเทียบพวกข้างบนไม่ได้หรอกครับ แต่อนาคต โตะ กับ เกะ ก็คงเก่งสุดอะครับ

golden:

เห็นด้วยกับคุณบ้าพลังครับ  *number1*

ที่คุณ BuK'ArMzll บอก

เหมือนตัดสินทุกอย่างจากแค่ผลลัพธ์ (ย้ำนะครับ ว่าผลลัพธ์ ไม่ใช่ผลการต่อสู้) หัวข้อคือใครเก่งนะครับ ไม่ใช่ใครอายุยืน

ถ้าดูแค่ว่าใครตายไปแล้ว อย่างนี้ โคโนฮะมารุ ก็เก่งกว่ารุ่นที่ 4 ครับ เพราะสุดท้ายใครตายคร๊าบบบ  *้ั์spirit*

jack the ripper:

เออจริงแฮะ ชอบประโยคนี้วะ

วลีเด็ด "สุดท้ายใครตาย"

l3ank:

อิทาจิไม่ได้ป่วย เขาแบ่งพลังให้โตะ ดูตอน157 สิคับ ที่อีกาเข้าปากโตะ คงเป็นพลังอะไรสักอย่างยังไม่รู้แน่ชัด

69:

ถ้าเอาตามเนื้อเรื่องปัจจุบัน
ความคิดผม คิดว่าเพน เหนือสุดอ่ะ รองมาก็มาดาระกับอิทาจิ น่าจะพอๆกัน เหตุผล
เพน มีวิชาหลากหลายตามที่กระทู้หน้าๆตอบไว้หมดอ่ะ  แถมทีเด็ดก็ ชิบาคุ เทนเซ อ่ะนะ ดอกเดียวโตะถึงกับเกือบโดน 9 หางครอบงำ + ชุบชีวิตทั้งหมู่บ้านได้ เทพเกิน
มาดาระ ไม่มีอะไรที่เด่นเลยนอกจากหายไปหายมา และก็มีเนตรสังสาระกับเนตรวงแหวนไว้โชว์
อิทาจิ เทพมาก แต่ไม่น่าป่วยเลย อีกอย่างยังไม่เห็นอิทาจิเวลาสู้จริงๆสักครั้ง
ส่วนตัวที่เหลือในแสงอุษา ตัวประกอบอ่ะ

ถ้าเอาในเรื่องทั้งหมด เทพที่สุดตอนนี้ ก็ยังให้เพน อยู่ดี มีวิชาที่เด่นเยอะจริงๆ แต่หลังจากนี้ไป พระเอกของเรื่อง จะเทพจริงๆให้โชว์แล้วเพราะมันสุโค่ยมากแล้วตอนนี้ คอยดู..

หน้า: << < (12/74) > >>

Go to full version