Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

คิดว่าใครเก่งที่สุดในแสงอุษา

หน้า: << < (70/74) > >>

aingcen:

ผมวิจารณ์ทีละคนเลยนะ  แต่ขอไม่นับโทบิ กับกลุ่มเหยี่ยวของซาซึเกะละกัน

เซ็ทสึ - หมอนี่ ต่อสู้ไม่เท่าไหร่  แต่เป็นนินจาสอดแนมชั้นยอด  เก่งไม๊  ก็โอเค  แต่ยังไม่ถึงโหด

โคนัน - เก่งใช้ได้เลย  เล่นโทบิซะหนัก ผมว่าดีไม่ดี คิซาเมะก็เอาไม่อยู่ แต่ถ้าเทียบกะ อิทาจิ  ยังอีกไกล

เดอิดาระ - ผมว่าไม่เท่าไหร่   ท่าไม้ตายของตัวเอง ก็ต้องสละชีวิตตัวเองด้วย  ไม่ไหวๆ

ฮิดัน - อมตะก็จริง  ฆ่าไงมันก็ไม่ตาย  แต่ถ้าลองโดนวงจักรของนารุโตะ  ทำลายถึงระดับเซลส์ แบบ ไม่เหลืออะไรเลย  ฮิดัน จะรอดหรอคับ

คาคุสึ - โหดใช้ได้ แถมเล่นงานยาก  เพราะหมอนี่พลาดตายได้หลายครั้ง และยังใช้ธาตุของเจ้าของหัวใจที่แย่งมาได้อีกด้วย เท่ากับมันสามารถใช้ธาตุได้ถึง4ธาตุทีเดียยว

ซาโซริ - ผมว่าตัวนี้ไม่มีจุดเด่นอะไรมากมาย  แค่เป็นตัวที่เชิดหุ่นได้อย่างเมพ และย้ายหัวใจตัวเองไปยังหุ่นเชิดได้เท่านั้นเอง

อิทาจิ -  ผมหาข้อบกพร่องของอิทาจิแทบไม่เจอ  จะให้ใครในแสงอุษาสู้กับหมอนี่ ผมคิดออกถึงแต่ นางาโตะ กับ โทบิเท่านั้นเอง  เพราะตัวนี้มีคาถาหลากหลาย ทั้งคาถาเนตร  ถาคาต้องห้ามที่จัดการร่างโหมดเซียน คาบูโตะอีก  รับมือยากจริงๆ  ถ้าไม่ป่วยไม่ไร  หมอนี่จะโหดน่าดู

เพน  นางาโตะ - อดีตหัวหน้าแสงอุษา    ไม่ป่วย .. หมอนี่ไร้ต้าน  ทั้งจักระมหาศาล และเนตรที่ร้ายกาจที่สุด อย่างเนตรสังสาระ

คิซาเมะ - แม้จะเรียกว่าสัตว์หาง ที่ไร้หาง  แต่ผมว่ายังห่างจากเพน หรือ อิทาจิคับ  ประมาณว่า  สบตาอิทาจินิดนึง  ก็จบละ แต่ไม่แน่นะ  หมอนี่อาจเป็นมิซึคาเงะรุ่นที่4ก็ได้ อิอิ+ เสียดายตายไปซะก่อน

สรุปเลย ..  เท่าที่ดู  ในฐานะที่ทุกคนมีความพร้อม100% ทั้งด้านร่างกาย หรือคาถา และพรสวรรค์  ผมให้  นางาโตะ(เพน) คับ

jaidum:

ผมชอบ วิชา "ซาโซริ" คับ ^^

junin:

ตามนั้นคับ.....อยากเอาไประเบิดหัวเกรียน แถวๆนี้ อิอิ

andpop:

ผมให้อิทาจิครับ ความสามารถก็ดี ความคิดลึกซึ้ง มีการวางแผน เป็นโฮคาเงะได้สบาย ๆ

Lopez:

แสงอุษา ผมว่าเก่งเท่ากันทุกคนนะครับ(ถ้าสู้กันแค่ครั้งเดียว)
เพราะแต่ละคนมีแก่นของวิชาตัวเอง ถ้าโดนล่วงรู้ถึงแก่นวิชาก็จบเห่...... *dead*
ฮิดัน - ถ้าเราไม่รู้แก่นของวิชาฮิดัน ผมว่าไอหมอนี่โหดมา่ก *haha*
คาคุซึ - นินจาหัวใจ5ธาตุ ถ้างั้นไม่ต่างอะไรกับเนตรสังสาระเท่าไหร่ *number1*
ซาโซริ - ถ้าไม่เจอ"ย่าโจ" ผมว่ามันได้อยู่โชว์เทพนานกว่านี้  *great*
โคนัน - โทบิยังร้อง......
คิซาเมะ - ถ้าสู้กันด้วยจักระ คิซาเมะ กินทั้งคืน(สามารถสร้างทะเลได้ทุกหนแห่งเกรียนมาก) *glad*
เดอิดาระ - แพ้ทางสายฟ้าเกินไป (ทุกวันนี้ผมยัง งง ทำไมเนตรวงแหวนของซาสึเกะมีผลเหมือนเนตรสีขาว [มองเห็นสีของจักระในวิชาระเบิดจากเซลล์ ของเดอิดาระ ] แบบนี้เนตรวงแหวนของซาซึเกะคงมองทะลุวิชาหมอกของซาบุสะได้ ) *dontknow*
เซ็ทซึ - วิชาที่เหมือนปรสิต แซกซึมเข้าร่างกายศตรูแม้แต่นินจาตรวจจับระดับหัวกระทิแต่ละหมู่้บ้านยังตรวจจับไม่ได้ *shock*
นางาโตะ - คงไม่ต้องพูดถึง เนตรสังสาระ 6 วิถี ถ้าปู่กบไม่รอดไปแจ้งข่าวให้โคโนฮะ ผมว่าม่องทั้งหมู่บ้าน *dead*
อิทาจิ - คนคนนี้คงไม่ต้องมีคำบรรยาย  *damage*
โทบิ - กลับกลายเปนว่าโดนรุ่น4ลูบคมจนเสียหลัก  *disappoint* ไหนๆรุ่น4ก็วางอักขระบนตัวโทบิไว้แล้วในตอนนั้น ถ้ารุ่น4 ทำการวาปไปฆ่าโทบิไปในตอนนั้นเราคงไม่มีบอสใหญ่ถึงวันนี้ *great*

หน้า: << < (70/74) > >>

Go to full version