หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดมันทิ้ง  (อ่าน 9134 ครั้ง)

monnaha

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตัดมันทิ้ง
« เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 16:59:38 »
โทบิมันเป็นใคร
โทบิเจอตอนรุ่น4ใช่เปล่าครับ ถ้ามีเก่ากว่านั้นก็โทษนะอ่านมานานนนนนจำไม่ได้ *dead*
*คิซาเมะแม่งรู้จักด้วย มันเป็นใคร
**ที่โทบิบอกโคนันว่าเนตรสังสาระเป็นของมัน นางาโตะเบิกเนตรเองตอนพ่อแม่มันถูกฆ่าไม่ใช่ไง มันไปให้ตอนไหนว่ะ
***ตอนที่560 มาดาระบอกว่าไม่ได้เป็นไปตามแผน และคงเป็นฝีมือของมัน ถ้างั้นมาดาระก็ต้องรู้จักอย่างแน่นอน

พ่อเกะ=ไมถึงคิดเช่นนั้น (บอกกุที) *great*
โอบิโตะ=ตายตอนที่รุ่นที่4ยังไม่ได้เป็นโฮคาเงะ(แต่ตอนโทบิบุกมา คาคาชิก็โตแล้ว) *hoho*
รุ่นที่1-รุ่นที่2 = คิดได้ไงวะสาสสส ถ้าเป็นรุ่น1 มันจะเสียเวลามาปลูกถ่ายDNAของยามาโตะทำไม ทำไมไม่ปลูกเองล่ะ แถมรุ่น1-2โดนผนึกไปนานละ  ถ้างั้นรุ่น3-4ก็คงออกมาวิ่งละ *attack*
น้องมาดาระ= ตอนที่มอบดวงตาให้มาดาระ ตอนนี้โทบิมันเล่าเรื่องตระกลูอุจิวะให้ฟัง มันจริงหรือป่าววววววว แล้วเป็นไปได้เหรอ
ใครอีกบอกกุหน่อย เพราะอะไร

พร้อมยัง พร้อมจะไปทะเลกับผมยังงงงเริ่มเดินทางงงง *hoho* *rip* *shock* *glad*

boatneverdie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ตัดมันทิ้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 18:48:41 »
ผมว่าคุณลืมคิดไปคนนึงนะคับ ผมว่า ดันโซ ก็มีส่วน มากๆๆ นะ คับ ถึง จะโดนเกะฆ่าตายไปแล้วก้อจริง

แต่หลายๆๆ อย่าง มันเหมือนดันโซมากๆๆๆ เลย คับ ทั้งทรงผม เพราะเท่าที่ดู+คิดนะคับ โทบิ มันไม่ใช่คนที่มาจาก

ตระกูลอูจิวะ แน่ๆๆๆ คับ งั้นเราก็คิดในแง่ตัวละคร ก็ต้องคิดถึงคนที่มีเนตรวงค์แหวน ใช่ป่ะคับ ดันโซ ก็มี แถม ทรงผมก็เหมือน

ตาข้างที่ปิดก็เหมือนกับโทบิที่ตอนแรกมีตาข้างเดียว แล้วก้อแขน ถ้าจำไม่ผิดนะคับ รู้สึกว่าแขนข้างที่โทบิขาดจะตรงกับแขนข้างที่

คันโซใส่เฝือกสะด้วยใช่ป่าว คับ มัน มี ส่วน มัน อาจจะเปนร่าง อีกร่างของดันโซ เพราะแต่ก่อน โอโรจิมารูกับดันโซมันอยู่ด้วยกัน

มันอาจจะไปทดลองอะรัยกันไว้ หรือป่าวเพราะขนาดคาบูโต๊ะมันไม่มีเชื้องูอยู่ในตัวมันเลย มันยังทดลองจนตัวมันกลายเป็นงูด้ายเลยนิคับ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 20:09:39 »
ผมว่าคุณลืมคิดไปคนนึงนะคับ ผมว่า ดันโซ ก็มีส่วน มากๆๆ นะ คับ ถึง จะโดนเกะฆ่าตายไปแล้วก้อจริง

แต่หลายๆๆ อย่าง มันเหมือนดันโซมากๆๆๆ เลย คับ ทั้งทรงผม เพราะเท่าที่ดู+คิดนะคับ โทบิ มันไม่ใช่คนที่มาจาก

ตระกูลอูจิวะ แน่ๆๆๆ คับ งั้นเราก็คิดในแง่ตัวละคร ก็ต้องคิดถึงคนที่มีเนตรวงค์แหวน ใช่ป่ะคับ ดันโซ ก็มี แถม ทรงผมก็เหมือน

ตาข้างที่ปิดก็เหมือนกับโทบิที่ตอนแรกมีตาข้างเดียว แล้วก้อแขน ถ้าจำไม่ผิดนะคับ รู้สึกว่าแขนข้างที่โทบิขาดจะตรงกับแขนข้างที่

คันโซใส่เฝือกสะด้วยใช่ป่าว คับ มัน มี ส่วน มัน อาจจะเปนร่าง อีกร่างของดันโซ เพราะแต่ก่อน โอโรจิมารูกับดันโซมันอยู่ด้วยกัน

มันอาจจะไปทดลองอะรัยกันไว้ หรือป่าวเพราะขนาดคาบูโต๊ะมันไม่มีเชื้องูอยู่ในตัวมันเลย มันยังทดลองจนตัวมันกลายเป็นงูด้ายเลยนิคับ
บั๊ะ คิดได้ขนาดนี้เลยเรอะ *shock*

mint1458

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 20:57:01 »
อย่าบอกว่าโทบีเเมร่งกากวะหนีรุน4 เเล้วมาตังหลักโถ คิดว่าเเน้ *great*ไอ่ก่ากไอ่คำว่าสิตโค้นอาจานอย่ามาใช้กับกุ *attack* *attac  *attack*
คุณๆ พิมพ์ช้าๆหน่อยภาษาไทยวิบัติหมด *disappoint*

mint1458

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 07 พ.ค. 2012 เวลา 21:30:52 »

บั๊ะ คิดได้ขนาดนี้เลยเรอะ *shock*
ไอยะ หักมุมยิ่งกว่า คนเขียนอีก
หักมุมเนอะ *hoho*

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 07:53:55 »
จากที่ดูๆๆแล้ว ไอ้ดันโซ แมรงเลวสุดๆๆอะ

ชอบสร้างปมหัยคนอื่น

เรื่องทุกเรื่องแมรงมีส่วนหมด ตั้งแต่ เรื่องอิทาจิแระ ไหนจะมา เพนอีก แล้วล่าสุดนี่กะคาบูโตะ

555+ พูดได้ว่า ตัวร้ายๆๆนี่เลวเพราะดันโซเรย

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 10:49:11 »
ไอ้เกะ กว่าจะฆ่าได้กะฮืด ขึ้นคอแล้วอะ คงตัดแขนขามันไม่ได้หรอก 55+

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 13:42:12 »
ดันโซ ผมว่าไม่ใช่มันแน่ๆ

ตอนดันโซตาย โทบิก้เปนคนเอาศพมันไป  มันจะเปนดันโซได้ยังไงฟะ  - -

ตาข้างขวามันเปนของชิซุย อันนี้พอเข้าใจ  แต่แขนขวาของดันโซมันเปนเนตรวงแหวนน่ะเห้ย

แถม2คนนี้ยังเคยเจอหน้ากัน คุยกันแล้วด้วย  ผมว่ายังไงก้ไม่ใช่อ่ะ

ฉากมันออกมาให้ตายไปแล้วก้ปล่อยๆให้มันตายไปเถอะ  เกลียดมัน  *attack* *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:36:45 »
เราว่า ท่านโหด...มกว่าดันโซที่สั่งให้อิจจี้ไปฆ่าล้างโคตรตัวเองอีกนะ  *attack* *attack*