Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา

หน้า: << < (9/42) > >>

นรินามจ้า:

ตายไม่กลัว กลัวไม่ตายจ้า [น่าสงสาร] ♥♥

แอบแฟนมาอ่าน:

แต่คาบูโตะมันตัวแหลเลยนะ *hoho* อาจจะโกหกมาดาระเรื่องเงื่อนไขวิชาก็ได้ (ส่วนตัวนะ) *disappoint*

ซกมก:

มันต้องโกหกอยู่แล้ว  ไม่เห็นมันคิดหรอ มันก็พูดแกมจริงไปหน่อยๆๆ  และก็โกหกเนียนไปด้วย  ทำให้มาดาระเชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง แต่คาบูโตะก็มีไพ่ตายในมือนั่นแหละ  ทำให้มาดาระยอมให้ร่วมสงครามทีมมันด้วยน่ะ  ไม่งั้นมันจะตกใจโรงศพสุดท้ายหรอ 

mangkangzaa:

จิไรยะอาจจะเรียกกบออกมาแล้วเข้าไปรักษาร่างกายอยู่ในกบก็ได้ *attack*

บุคคลทั่วไป:

!!! คาบูโตะ ไม่สามารถ อัญเชิญ จิไรยะ โฮคาเงะ รุ่น 1-2-3-4  ได้ อย่างแรกเลยมารู้กฎขอการใช้ "คาถาสัมพเวสีคืนชีพก่อน"
คาถานี้ ต้องมี เลือด หรือ DNA ของผู้ที่ตายอยู่ก่อนหน้านี้ในปริมาณตามกำหนด(อ้างอิงจากตอน 520)  ถ้าไม่มีไม่สามารถเรียกออกมาได้
**มันมีคาถาที่เพนเคยใช้ กับลูกน้อง ซาโซริ (ที่เอาร่างอิทาจิกับคิซาเมะเป็นร่างบังคับ)นี้ก็อีกเรื่องนึงนะครับ^^
1.พ่อนารูโตะ (รุ่ีน4) ได้ใช้คาถาผนึกสากอสูรโดยใช้ร่างตัวเองสังเวยผนึกเก้าหาง!!(เพราะเทพมรณะเอาไปแล้ว)
2.โฮคาเงะรุ่น 1-3 > โฮคาเงะ รุ่น 3 ได้ใช้คาถาผนึกซากอสูร กับ โฮคาเงะ รุ่น 1 และ 2 แล้วใช้ร่างตัวเอง สังเวย!!(เพราะเทพมรณะเอาไปแล้ว)
3.จิไรยะ ได้จมลงไปในน้ำลึกเกินกว่าที่มนุษย์จะดำลงไปงมศพได้

**ส่วนในเรื่องของแม่นารูโตะ ต้องรอดูกันครับ เพราะว่าตอนมินาโตะผนึกร่างตัวเองกับเก้าหาง ซึ่งตอนนั้นผมเห็นแค่คุชินะ
ใช้คาถาผนึก

หน้า: << < (9/42) > >>

Go to full version