Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา

หน้า: << < (14/42) > >>

Bump:

ผมว่าน่าจะยังไม่ตาย นะ

เพราะที่เหน มา อะ มันเรียกคน ที่ผมไม่เคยเหนมาเยอะแยะเลย

คนที่ตายตั้งแต่ เล่ม 1 อย่าง ซาบูซะ ยังเรียกออกมาเลยมันไปเอา ร่างมาจากไหน

ที่มัน เรียกออกมาได้ จะเปน คนที่ ตาย แบบไม่ถูก สะกด ไว้หรือ ผนึกอะคับ

ผมว่าไม่ตาย

keyone:

คิดว่าควรตายได้แล้วนะ เพราะถึงเรียกกลับมาก็อยู่ได้ไม่นานเดี๋ยวก้อต้องตายอยู่ดีเซียนแกแก่แล้วอ่ะ แต่ว่านะก็อยากให้กลับมาเพราะเป็นตัวสร้างสีสันขาดแกแล้วทาคาชิเซ็นเซของเราดูไม่เด่นเลยอ่ะไม่ค่อยฮากันเลย หลังๆมีแต่เครียดอย่างเดียวเลย

เซ๊ยนจ๊กมก:

จิไรยะน่าจะยังไม่ตายครับ ส่วนที่มีคนบอกว่า ไปเอาร่างซาบุสะมาจากไหน จริงๆ คาถาสัมภเวสีคืนชีพ ไม่ได้ใช้ร่างผู้ถูกเชิญโดยตรงครับ
ลองนึกถึงตอนที่ โอโรจิมารุใช้ดูก็ได้ ตอนที่สู้กับรุ่นที่ 3 โอโรจิมารุใช้ศพลุกน้องตัวเอง แต่เชิญวิญญาณของรุ่น 1 กับ 2 มา แค่ใช้ศพคนจริงสังเวยแล้ว
 อัญเชิญวิญญาณมา (ถ้าเป็นคาถาเชิญทั่วไปใช้เลือดสังเวย)

Nos:

ผมคิดว่ายังไม่ตายนะครับ ย้อนกลับไปตอนที่ คาคาชิ ถูกเพนฆ่า แล้วนารูโต๊ะได้ ทำให้เพน คืนวินญาณ ที่เพนฆ่าทั้งหมดทำให้ คาคาชิกลับมีชีวิตอีกครั้ง จิรายะก็น่าจะกลับมาด้วยครับ

posedon:

จิไรยะน่าจะยังไม่ตาย เพราะคาบูโตะเรียกได้ทุกคนที่ตัวเองมีDNA จากศพ จากกระดูกหรืออื่น ๆ เพราะตายจึงเรียกได้ แต่ถ้ายังไม่ตายจะเอาอะไรไปเรียกวิณญาณมาจากไหนหล่ะครับ

หน้า: << < (14/42) > >>

Go to full version