Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จิไรยะตายรึยัง? ทำไมคาบูโตะไม่เรียกออกมา

หน้า: << < (31/42) > >>

Leang_34:

คุณไม่รู้อะไรเลยคุณthemangmang1 แล้วพูดมาก
มันเป็นอักขระของโอโรที่ทำให้จักระแปรปวน จิไรยะเลยคลายให้
คงเป็น ผนึก 5 วิถีมั้งจำไม่ได้ อย่างที่คุณkampagankบอก
ส่วนเรื่อง ซังนิน เราก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่เรื่องผนึกนี้คุณthemangmang1 มั่วได้ใจ *dontknow* *dontknow*

Puthipong:

ไรว่าหาร่างไม่เจอ แล้วไอ มาดาระ ที่ตายไปตั้งเกีอบ 100ปี และยังปลุกออกมาได้แบบครบทุกส่วนประกอบ
อาจารแก่คิดอะไรของเข้าน้า

themangmang1:

--- อ้างจาก: Leang_34 ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 14:11:21 ---คุณไม่รู้อะไรเลยคุณthemangmang1 แล้วพูดมาก
มันเป็นอักขระของโอโรที่ทำให้จักระแปรปวน จิไรยะเลยคลายให้
คงเป็น ผนึก 5 วิถีมั้งจำไม่ได้ อย่างที่คุณkampagankบอก
ส่วนเรื่อง ซังนิน เราก็ไม่รู้เหมือนกัน
แต่เรื่องผนึกนี้คุณthemangmang1 มั่วได้ใจ *dontknow* *dontknow*

--- End quote ---

ผมก็หมายถึงผนึกนั้นไง นายบ้าปะนิ - - ผมบอกว่าผนึกนั้นไม่จำเป็นต้องจิไรยะผนึกรุ่น ซังนินก็ผนึกได้หมดทุกคนหรือไม่ถูก ?

แหละอีกอย่างนายรู้ได้ไงว่า จิไรยะใช้อักขระแบบรุ่น 4 ไม่ได้ ? ขนาดกระสุนวงจรของรุ่น 4 จิไรยะยังทำได้เลย แหละเอาอะไรมาประกันว่าจิไรยะจะใช้อักขระรุ่น 4 ไม่ได้ ???

chainoi:

--- อ้างจาก: Puthipong ที่ จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 02:02:36 ---ไรว่าหาร่างไม่เจอ แล้วไอ มาดาระ ที่ตายไปตั้งเกีอบ 100ปี และยังปลุกออกมาได้แบบครบทุกส่วนประกอบ
อาจารแก่คิดอะไรของเข้าน้า

--- End quote ---
คือไม่จำเป็นต้องร่าง สมบูรณ์ครับ แค่ชิ้นส่วนก็พอครับ สำหรับสัมพเวสี อีกอย่าง ร่างหรือชิ้นส่วนของมาดาระต้องถูกเก็บไว้โดย โทบิ อยู่แล้วครับ แต่อาจจะโดน โอโรชิมารุ ขโมยไป (อันนี้คงได้แค่เดาครับเพื่อให้สมเหตุสมผล) ส่วนจิไรยะนี่ ไม่ต้องเถียงกันให้เมื่อยหรอกครับ เพราะมันขึ้นอยู่กับคนเขียนถ้าเค้าจะเขียนให้จมลงไปในน้ำแล้วตายก็ได้ หรืออยู่ๆโผล่มาช่วย 5 คาเงะแล้วก็บอกว่าตัวเองรอดมาได้เพราะ เหตุผล 108 เอามาอ้างได้เลยครับ แต่เท่าที่เปิดเผยในเนื้อเรื่องตอนนี้คือตายครับไม่มีส่วนไหนในเนื้อเรื่องที่มีนัยยะว่ายังไม่ตายครับ ไอเรื่องกบน้อยนั่นก็ไม่ใช่ครับ

Leang_34:

คุณบอกว่า"จิไรยะปิดผนึกไปทีนึง"
มันคลายผนึกคับ 555
ส่วนเรื่องวิชาที่จิไรยะใช่ได้ใช่ไม่ได้
ผมไม่รู้เรื่องแน่ใจคับ

หน้า: << < (31/42) > >>

Go to full version