Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมว่าเราทิ้งเรื่องโทบิเป็นโตะหินทับ แล้วมาวิเคราะห์วิธีโค่นดูโอ้จอมโหดดีกว่า

หน้า: (1/6) > >>

Oni Me no Kyo:

ผมว่าเราทิ้ง เรื่องที่ โทบิเป็นโตะหินทับ แล้วมาเริ่ม วิเคราะห์ วิธีโค่นล้ม ดูโอ้จอมโหด อย่าง เทพโตะหินทับ กับ จอมโหดไร้พ่ายมาดาระ (ตายยากันจริง)

ผมเริ่มเลยแล้วกัน ตัวพลิก หรือ ตัวแปลที่ผมคิดว่ามี แล้วน่าจะมีแน่ๆ

1.ต้องจับคู่ดูโอสายเลือดใหม่ ไอ้ต๊องโตะ กับ เกรียนเกะ (ผมว่ามีแน่ แล้วไอ้เกะมันต้องได้ของดีมาแน่) *haha*

2.คาเงะ คนที่รอดจากอาการปางตาย ที่ฉะกับมาดาระ(ตัวเก็งที่จะรอดของผมคือ กาอาระคนเดียว อย่าเต็มที่ก็ แค่ 4 คน ป้าซึนาเดะ มีดราม่าแน่  *dead*)

3.กองทัพนินจา (แต่ทำไมมาช้ากันนัก หรือว่ามีป้าขายเตี๋ยวเรือพายเรือผ่านมาเลยแวะซดเตี๋ยวก่อนหรือแวะจิบน้ำชากัน  *้ั์drinktea*)

4.คาบูโตะ ไอ้ตัวนี้ล่ะสำคัญเชียว มันน่าจะมีวิธีช่วยลดพลัง หรือ สกัดกลั้นอะไรซักอย่าที่มีผลต่อมาดาระแน่ *great*

5.ยามาโตะ คนนี้ก็น่าจะมีส่วนช่วยไม่มากก็น้อยมั้ง *้ัdoubt*

6.คาคาชิ กับ โตะหินทับ น่าจะดราม่า แล้วมีสิทธิ์ที่จะหันหัวเรือกลับมาหยุด มาดาระ(โตะหินทับคงได้นอนโลงจริงๆแน่รอบนี้ถ้าทำงั้น)

7.โอโรจิมารุ อันนี้ผมไม่แน่ ว่ามันจาช่วยรึเปล่า (ท่าจะยาก พอๆ กับให้จิไรยะคืนชีพขึ้นมานั่นล่ะ แต่อะไรมันก็เป็นไปได้ทั้งนั้น รอบที่แล้วยัง โดน Falcon Kick ของ มาซาชิเลย) *rip*

8.ไอ้โตะได้เป็นพลังสถิตร่างสิบหาง อันนี้ก็ยาก แต่มันก็ไม่แน่นี่ *great*

จัดไปครับขอชุดใหญ่เลย วิเคราะห์ลงความเห็นกันได้เต็มที่ ขอเอาแบบ วิเคราะห์ เจาะไข่แดง หรือ จะเอาฮา หื่นๆ แอ๊คชั่นเลือดสาดดด ดราม่าได้แต่อย่าเยอะ ถ้าเยอะก็ป้ายหน้าเลยครับ(ตกลงตูชวนชาวบ้านไปดูหนังป่าววะ) *้ั์notlisten*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

windyzero:

เอายางลบมาลบแขนมาดาระไปสองข้าง มันก็ประสานอินไม่ได้ละ *haha*

O:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 14:47:53 ---เอายางลบมาลบแขนมาดาระไปสองข้าง มันก็ประสานอินไม่ได้ละ *haha*

--- End quote ---
ผมแนะนำว่าใช้ยางลบสมองมาดาระน่าจะง่ายกว่านะครับ  เพราะจะทำให้สมองของมาดาระกลวง *haha* *haha*

--- อ้างจาก: Oni Me no Kyo ที่ ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 14:38:42 ---ผมว่าเราทิ้ง เรื่องที่ โทบิเป็นโตะหินทับ แล้วมาเริ่ม วิเคราะห์ วิธีโค่นล้ม ดูโอ้จอมโหด อย่าง เทพโตพหินทับ กับ จอมโหดไร้พ่ายมาดาระ (ตายยากันจริง)

ผมเริ่มเลยแล้วกัน ตัวพลิก หรือ ตัวแปลที่ผมคิดว่ามี แล้วน่าจะมีแน่ๆ

1.ต้องจับคู่ดูโอสายเลือดใหม่ ไอ้ต๊องโตะ กับ เกรียนเกะ (ผมว่ามีแน่ แล้วไอ้เกะมันต้องได้ของดีมาแน่) *haha*

2.คาเงะ คนที่รอดจากอาการปางตาย ที่ฉะกับมาดาระ(ตัวเก็งที่จะรอดของผมคือ กาอาระคนเดียว อย่าเต็มที่ก็ แค่ 4 คน ป้าซึนาเดะ ีดราม่าแน่  *dead*)

3.กองทัพนินจา (แต่ทำไมมาช้ากันนัก หรือว่ามีป้าขายเตี๋ยวเรือพายเรือผ่านมาเลยแวะซดเตี๋ยวก่อนหรือแวะจิบน้ำชากัน  *้ั์drinktea*)

4.คาบูโตะ ไอ้ตัวนี้ล่ะสำคัญเชียว มันน่าจะมีวิธีช่วยลดพลัง หรือ สกัดกันอะไรซักอย่าที่มีผลต่อมาดาระแน่ *great*

5.ยามาโตะ คนนี้ก็น่าจะมีส่วนช่วยไม่มากก็น้อยมั้ง *้ัdoubt*

6.คาคาชิ กับ โตะหินทับ น่าจะดราม่า แล้วมีสิทธิ์ที่จะหันหัวเรือกลับมาหยุด มาดาระ(โตะหินทับคงได้นอนโลงจริงๆแน่รอบนี้ถ้าทับงั้น)

7.โอโรจิมารุ อันนี้ผมไม่แน่ ว่ามันจาช่วยรึเปล่า (ท่าจะยาก พอๆ กับให้จิไรยะคืนชีพขึ้นมานั่นล่ะ แต่อะไรมันก็เป็นไปได้ทั้งนั้น รอบที่แล้วยัง โดน Falcon Kick ของ มาซาชิเลย) *rip*

8.ไอ้โตะได้เป็นพลังสถิตร่างสิบหาง อันนี้ก็ยาก แต่มันก็ไม่นี่ *great*

จัดไปครับขอชุดใหญ่เลย วิเคราะห์ลงความเห็นกันได้เต็มที่ ดราม่าได้แต่อย่าเยอะ ถ้าเยอะก็ป้ายหน้าเลยครับ *้ั์notlisten*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

--- End quote ---

เรามาทายกันดีกว่าว่า  กองทัพนินจาจะมาถึง 2 ตอนหน้าหรือเปล่า  *hoho*   พี่ไดเมียวคิดว่าอย่างไรครับ

H_A_Y:

สู้ซึ่งๆหน้าไม่ได้ก็แกล้งดีกะมันซะแล้ววางยาพิษซะเลย ฮร่าๆๆๆๆ

sattkon:

ผมว่า แปดหางโดนจับไป สุดท้าย ซาสึเกะ ร่วมมือกับ นารูโตะ

ส่วน5คาเงะ รอด2คน คือ กาอาระ กะ มิซึคาเงะ มา+โตะหิน

เหลือส่วน คาคาชิ อาจจะเดี้ยง ไทค์ ปางตาย

เหลือแค่ 4 นินจา 1คู่รักในตำนาน *great*

หน้า: (1/6) > >>

Go to full version