หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าแผนเนตรจันทราจะสำเร็จหรือไม่ และเรื่องนารุโตะจะยืดยาวไปอีกนานเท่าไหร่  (อ่าน 31843 ครั้ง)

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
 ถ้าเกิดแผนเนตรจันทราสำเร็จขึ้นมาละ เรื่องมันจะอีกยาวหรือไม่  เพราะเท่าที่สู้กันอยู่ทุกวันนี้ก็เป็นแค่ระดับหมู่บ้านเองใช่หรือไม่ เห็นก่อนหน้านี้มีเกริ่นๆบ้างเรืองไดเมียว ซึ่งเป็นสโครปที่ใหญ่ขึ้นไปอีก แต่ก็นะ แค่พูดเฉียดๆ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ไม่สำเร็จอ่ะ แต่ต้องรอเนื้อเรื่องอีกนิดนึง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมแค่คิดว่าถ้าเรื่องมันจะจบง่ายๆแบบนี้มันคงไม่สนุกเท่าไหร สู้ให้นารุโตเป็นฝ่ายแพ้สงคราม อยู่อย่างแร้งแค้น แล้วค่อยๆ ต่อสู้แย่งชิงกลับคืนมามันจะมันส์กว่านะ *number1*
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

H_A_Y

• *
ตอนนี้ยังไม่มีวี่แววเลยว่าจะสำเร็จรึไม่สำเร็จ มันต้องรอเนื้อเรื่องเกริ่นมาก่อนอ่ะดิ เหมือนโอบิโตะอ่ะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ตามที่หัวมู้ตั้งถาม ถ้าสำเร็จขึ้นมาจริงๆ
คนที่ต่อต้านเนตรอ่านจันทร์นิรันดร์ได้มีแค้ ซาซึเกะ?ที่มีโอกาศเป็นไปได้คนเดียวครับ เพราะ เนตรนิรันดร์ของมัน ไม่รู้ว่าความสามารถเนตรมันไว้แปรเปลี่ยนสภาพรูปร่าง
เทวีสุริยา,ซุซาโน หรือยังไงนะ แต่พลัง10หางมหาศาลจริงๆแต่ไม่สมบูรณ์ แล้วยังใช้พลังจักระมหาศาลเพื่อที่จะควบคุมคนทั้งโลก ไม่ได้เพ่งเล๋งไปที่คนเดียวๆ
ถ้าระดับการหลอนก็น่าจะเหนือกว่า เนตรของชิซุย,ไม่ก็พอๆกันครับ
เช่น
1.ชิซุยมันหลอน1คนเต็มๆ = มันไม่รู้ตัวเลยว่าโดนหลอน จากที่ดันโซมันใช้กับพวกคาเงะตอนประชุม
2.แต่ อ่านจันทรานิรันดร์มันควบคุมคนทั้งโลก! โดยยิงเนตรไปฉายบนดวงจันทร์ สะท้อนเข้าเบ้าตา เจาะทะลวงถึงสมองโดนกันไป ,แต่ระดับการหลอนนี้ *rip*
ไม่น่าถึงกลับหลอนแบบว่า ติดยาหรืออะไรนะ แค้ควบคุมระดับที่ไม่รู้ตัวเลยแบบ ชิซุย<<<ถ้าหลอนมากกว่านี้ เดียวคนมันทำงานกันไม่ได้
ถ้าเกิดอยากฆ่ากันก็โดนตัดจิตสังหาร โดนบังคับให้คืนดีกันแบบไม่รู้ตัวเช่น
A:เฮ้ย เดินชนตรูเรอะอยากตายนักรึไง?
B: เอ๋งต่างหากชนตรูโว้ย
[มันจะฆ่ากันละ]
C:อ่านจันทร์ ยกเลิกความนึกคิดควบคุมอะแหละ
A:มาคืนดีกันเหอะBคุง
B:ได้เลยAคุง 
ราวๆนี้ครับสรุปผล จากการคาดคิดถ้าแผนเป็นไปตามที่มาดาระ+โอบิโตะมันคิดขึ้นจริงๆ ต้องหวังกับพวกมีเนตรวงแหวนหรือซาซึเกะครับว่าเนตรวงแหวนนิรันดร์ของมันจะ
ทรงพลังจริงๆถึงขนาดต้าน อ่านจันทราไร้จำกัดของโอบิโตะได้รึเปล่า? หรือเนตรพวกระดับนิรันดร์ มันก็งั้นๆไม่ต่างกับเนตร3ขต? *haha*
และมันจะมีพลังมากพอทำลาย10หางรึเปล่า?
[สุดท้าย อ. เขาคงไม่ยื่้อเรื่องให้ยาวหรอก คาดว่าคงไม่สำเร็จครับง่ายๆ เขารวยมากแล้ว *haha*]
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

H_A_Y

• *
ต้องให้ไอโตะอัดยาบ้า แล้วซัดแหลกแบบไม่ยั้ง

ถ้าวิธีแรกยังสู้ไม่ได้ต้องเจอวิธีที่สอง

จับอาเบะมาสู้แทนไอโตะ รับรองชนะขาด ดาบเทนงูรึจะสู้ดาบอาเบะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
ต้องให้ไอโตะอัดยาบ้า แล้วซัดแหลกแบบไม่ยั้ง

ถ้าวิธีแรกยังสู้ไม่ได้ต้องเจอวิธีที่สอง

จับอาเบะมาสู้แทนไอโตะ รับรองชนะขาด ดาบเทนงูรึจะสู้ดาบอาเบะ
*shock*ก่อนหน้านั้นไอ้โตะคงโดนจับข้อหาค้ายา และมียาบ้าไว้ในครอบครองก่อนพอดี แต่ไม่เป็นไรพ่อมันเส้นใหญ่ เป็นถึง โฮคาเงะ แห่งโคโนะฮะงาคุเระ อย่างมากก็รอลงอาญา 2 ปี พอเรื่องเงียบแล้วมันก็ออกมาเดินเตล่เหมือนเดิม *dontknow*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 15 ก.ย. 2012 เวลา 21:17:08 โดย Oni Me no Kyo »

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง

susieza

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าโตะโดนดึง 9 หางออกแน่ๆ

แต่มันไม่ตายเพราะ ตระกูลอุซึมากิ อ่า

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
น่าจะทำสำเร็จนะแต่โดนนารุโตะหยุดช่วยโลกไว้ได้ก่อนโดนสะกตทั้งโลกพอดี *hoho*
หาเรื่องหรา

Num

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
ที่รู้ๆผมว่านารูโตะคงเดินเรื่องอีกไม่ยาวแน่ จบสงครามคือจบการ์ตูนเรื่องนี้ มีเวลา สัก 60-75 ตอน ซึ้งจากการคาดเดาของผม หากจะจบใน70ตอน และตอนนี้ไคล์แม๊กสุดๆ
20% หรือประมาณ 16-20 ตอน ต้องมีการย้อนอดีต
10% ประมาณ 8-10 ตอน เป็นการจบที่แฮปปี้เอ็นดิ้ง
15% ประมาณ 12-15ตอน เป็นการดึงทุกๆอย่างให้เข้าทางเดียวกันหรือเชื่อมเนื้อเรื่องนั้นเอง
20% ประมาณ 16-20 ตอน เป็นการต่อสู้อย่างเมามัน (สร้างมาเพื่อ อนิเม่) มาดาระ+นารูโตะ:กองกำลังพันธมิตร โทบิ(โอบิโตะ)+ไก:คาคาชิ:กองกำลังพันธมิตร
10% ประมาณ 8-10 ตอน เป็นการต่อสู้ที่ทุกคนรอคอย นารูโตะ+ซาสึเกะ
ปล 100% ของสิ่่งนี้^^^^^^^^เป็นการเดาทั้งหมดมางที่ดี ไม่ควรเชื่อเป็นอย่างยิ่ง *haha* *haha*

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
ตามที่หัวมู้ตั้งถาม ถ้าสำเร็จขึ้นมาจริงๆ
คนที่ต่อต้านเนตรอ่านจันทร์นิรันดร์ได้มีแค้ ซาซึเกะ?ที่มีโอกาศเป็นไปได้คนเดียวครับ เพราะ เนตรนิรันดร์ของมัน ไม่รู้ว่าความสามารถเนตรมันไว้แปรเปลี่ยนสภาพรูปร่าง
เทวีสุริยา,ซุซาโน หรือยังไงนะ แต่พลัง10หางมหาศาลจริงๆแต่ไม่สมบูรณ์ แล้วยังใช้พลังจักระมหาศาลเพื่อที่จะควบคุมคนทั้งโลก ไม่ได้เพ่งเล๋งไปที่คนเดียวๆ
ถ้าระดับการหลอนก็น่าจะเหนือกว่า เนตรของชิซุย,ไม่ก็พอๆกันครับ
เช่น
1.ชิซุยมันหลอน1คนเต็มๆ = มันไม่รู้ตัวเลยว่าโดนหลอน จากที่ดันโซมันใช้กับพวกคาเงะตอนประชุม
2.แต่ อ่านจันทรานิรันดร์มันควบคุมคนทั้งโลก! โดยยิงเนตรไปฉายบนดวงจันทร์ สะท้อนเข้าเบ้าตา เจาะทะลวงถึงสมองโดนกันไป ,แต่ระดับการหลอนนี้ *rip*
ไม่น่าถึงกลับหลอนแบบว่า ติดยาหรืออะไรนะ แค่ควบคุมระดับที่ไม่รู้ตัวเลยแบบ ชิซุย<<<ถ้าหลอนมากกว่านี้ เดียวคนมันทำงานกันไม่ได้
ถ้าเกิดอยากฆ่ากันก็โดนตัดจิตสังหาร โดนบังคับให้คืนดีกันแบบไม่รู้ตัวเช่น
A:เฮ้ย เดินชนตรูเรอะอยากตายนักรึไง?
B: เอ๋งต่างหากชนตรูโว้ย
[มันจะฆ่ากันละ]
C:อ่านจันทร์ ยกเลิกความนึกคิดควบคุมอะแหละ
A:มาคืนดีกันเหอะBคุง
B:ได้เลยAคุง 
ราวๆนี้ครับสรุปผล จากการคาดคิดถ้าแผนเป็นไปตามที่มาดาระ+โอบิโตะมันคิดขึ้นจริงๆ ต้องหวังกับพวกมีเนตรวงแหวนหรือซาซึเกะครับว่าเนตรวงแหวนนิรันดร์ของมันจะ
ทรงพลังจริงๆถึงขนาดต้าน อ่านจันทราไร้จำกัดของโอบิโตะได้รึเปล่า? หรือเนตรพวกระดับนิรันดร์ มันก็งั้นๆไม่ต่างกับเนตร3ขต? *haha*
และมันจะมีพลังมากพอทำลาย10หางรึเปล่า?
[สุดท้าย อ. เขาคงไม่ยื่้อเรื่องให้ยาวหรอก คาดว่าคงไม่สำเร็จครับง่ายๆ เขารวยมากแล้ว *haha*]

คาถาน่าจะประมาณราว ๆ นี้นะครับ ให้ดูตั้งแต่ตอน 1 นาที 27 วินาทีขึ้นไปนะครับ
Naruto Road to Ninja- "Latest Information" Promo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 17 ก.ย. 2012 เวลา 00:06:57 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
Yamanaka Ino น่าร๊ากกกสุดๆเยี่ยมขิงๆ ว่าแต่ไอเกะนี้มันจะป๊อปในหมู่สาวๆไปปะวะเนีย *haha* *haha*
แล้วทำไมฮินาตะโฉดเหลือเกินน *haha* ใจกล้าก็ดีนะแต่ซ้อนเร้นน่าจะน่ารักกว่านะ
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

O

• *
  • อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้ถ้ามี M.U.G.E.N
Yamanaka Ino น่าร๊ากกกสุดๆเยี่ยมขิงๆ ว่าแต่ไอเกะนี้มันจะป๊อปในหมู่สาวๆไปปะวะเนีย *haha* *haha*
แล้วทำไมฮินาตะโฉดเหลือเกินน *haha* ใจกล้าก็ดีนะแต่ซ้อนเร้นน่าจะน่ารักกว่านะ

คาถามันหลอนกันหมดทุกคนและเนียนมาก ๆ ซะด้วยนะครับ 

ซากุระกับโตะยังไม่รู้ตัวว่าโดนไปแล้ว ส่วนคนที่ไม่รู้ตัวก็นิสัยเปลี่ยน แถม

ถึงขนาดโตะเห็นพ่อแม่นึกว่ายังไม่ตายกันเลยทีเดียว แถมยังรู้สึกว่าโดนแม่โตะอัดจริง ๆ  คาถานี้เนียนขนาดไหนเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 17 ก.ย. 2012 เวลา 00:16:00 โดย O »

ฉันน่ะเป็นคนอ่อนแอ  แต่เมื่อฉันผจญภัย ฉันจะต้องแข็งแกร่งขึ้นเพื่อเอาชนะด้านมืดของตัวฉันอีกคนให้ได้

KiraKylinTy

• *

คาถามันหลอนกันหมดทุกคนและเนียนมาก ๆ ซะด้วยนะครับ  ถึงขนาดโตะเห็นพ่อแม่นึกว่ายังไม่ตายกันเลยทีเดียว แถมยังรู้สึกว่าโดนแม่โตะอัดจริง ๆ  คาถานี้เนียนขนาดไหนเนี่ย
โดนทีผักกาดมากครับ!ไม่รู้ว่ายังไงนะแต่โดนทีไม่นึกว่ามันจะขนาดนี้!ชิซุยยังอาย! *shock*