Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เปลี่ยนประเด็นใหม่ คิดว่า ยามาโตะ ที่ติดอยู่กับเซลส์รุ่น 1 นั้นจะ.....และพัดของมาดาระ มีไว้...

หน้า: << < (8/9) > >>

H_A_Y:

--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 21:04:32 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 02:12:27 ---นั้นจะเป็นศูนย์รวมพลังของเซลส์รุ่นหนึ่งรึไม่

ซึ่งพลังนั้นทำให้กำเนิด เซ็ตซึ สีขาว และทำให้มาดาระใช้พลังสุดยอดได้

และเป็นแหล่งเชื่อมต่อพลังเกโดมาโซ

และถ้าร่างจริง ไอโตะที่หายไปนั้น ไปช่วยยามาโตะล่ะครับ แล้วยามาโตะได้สติแล้วกลับควบคุมเซลส์ รุ่น 1 ได้ทั้งหมด

อาจจะเป็นอีกทางที่ชนะมาดาระได้นะ

--- End quote ---

ยามาโตะนั้นก็เป็นอีกเงื่อนหนึ่งที่น่าสงสัยเลยที่เดียวเชียวครับ  มันต้องมีเหตุผลที่อาจารย์แยกยามาโตะออกไป ถ้ายามาโตะเป็นแค่ตัวประกอบผมคิดไม่ว่าน่าจะมีอะไร แต่นี้ยามาโตะไม่น่าจะเป็นแค่ตัวประกอบ เพราะฉนั้นเป็นไปได้มากที่แนวโน้มของเรื่องจะไปในทางที่คุณวิเคราะมาครับ

ผมคิดว่ายามาโตะ น่าจะเป็นอีกตัวแปรนึงของพลังที่มาดาระ และ เซ็ตซึมีในตอนนี้สิครับ เพราะถ้าจะชนะมาดาระ
1.ต้องหาคนที่มีพลังเหนือกว่า
2.ต้องลดพลังของมันลงไป

LM:

อย่างที่Rep บนว่านั่นแหละถูกต้องที่สุด

จะชนะมาดาระได้ ก็ต้องหาพลังที่มากกว่า หรือไม่ก็ต้อง หาทางทำให้มาดาระ มีความเก่งลดลง

แต่ผมว่า จะหาคนที่มีพลังมากกว่ามาสู้ ถ้าจะยาก

ถ้าทำอะไรซักอย่างให้มาดาระ อ่อนแอลง น่าจะพอเป็นไปได้นะ

H_A_Y:

--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 23:44:59 ---อย่างที่Rep บนว่านั่นแหละถูกต้องที่สุด

จะชนะมาดาระได้ ก็ต้องหาพลังที่มากกว่า หรือไม่ก็ต้อง หาทางทำให้มาดาระ มีความเก่งลดลง

แต่ผมว่า จะหาคนที่มีพลังมากกว่ามาสู้ ถ้าจะยาก

ถ้าทำอะไรซักอย่างให้มาดาระ อ่อนแอลง น่าจะพอเป็นไปได้นะ

จุดกำเนิดพลังของมาดาระมาจากเซลส์ รุ่น 1 ถ้างั้นตัวแปรคงอยู่ที่เซลส์รุ่น 1 เท่านั้นแหละ

Oni Me no Kyo:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 23:52:28 ---
--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 23:44:59 ---อย่างที่Rep บนว่านั่นแหละถูกต้องที่สุด

จุดกำเนิดพลังของมาดาระมาจากเซลส์ รุ่น 1 ถ้างั้นตัวแปรคงอยู่ที่เซลส์รุ่น 1 เท่านั้นแหละ

กลับกัน ผมกลับคิดว่า ตัวแปลสำคัญในการโค่นมาดาระ กลับเป็นคาบูโตะ ผมไม่รู้ว่าจะมีคนคิดเหมือนผมรึเปล่า ? *้ัdoubt*

กระทู้ดีๆอย่าให้ตกเน้อ *great*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

H_A_Y:

--- อ้างจาก: Oni Me no Kyo ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 08:44:45 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 23:52:28 ---

กลับกัน ผมกลับคิดว่า ตัวแปลสำคัญในการโค่นมาดาระ กลับเป็นคาบูโตะ ผมไม่รู้ว่าจะมีคนคิดเหมือนผมรึเปล่า ? *้ัdoubt*

กระทู้ดีๆอย่าให้ตกเน้อ *great*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

ผมก็คิดเหมือนกันนะครับ

ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเซลส์ฮาชิรามะ
1.คาบูโตะ ที่เป็นคนดัดแปลง
2.ยามาโตะ ที่ควบคุมได้ดังใจคิดเสมือนว่าเป็นคนเดียวกัน

หน้า: << < (8/9) > >>

Go to full version