Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ถ้าเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมด!!! มัน คือแผนของมาดาระ มันจะเป็นไปได้มั้ย

หน้า: << < (4/5) > >>

krizalids:

มาดาระมันจะอยากคืนชีพในร่างเด็กอีกทำไมทึ้งๆที่ตอนนี้
ไม่มีวันตาย
จักระไม่มีวันหมด
เซลรุ่นหนึ่งก็มี
ถ้ามันเอาไอ้เกะจริง เดี๋ยวก็แก่ตาย จักระหมด หาคนอื่นมาอีก อุจิวะก็ไม่มีและตายกันหมด แล้วใครจะชุบให้อีก
(ออกนอกโลกเลยทีนี้)  *haha* *haha*

สรุป ครับเป็นแผนของมาดาระ นะแหละครับ *hoho*

chainoi:

--- อ้างจาก: krizalids ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 09:03:55 ---มาดาระมันจะอยากคืนชีพในร่างเด็กอีกทำไมทึ้งๆที่ตอนนี้
ไม่มีวันตาย
ถ้ามันเอาไอ้เกะจริง เดี๋ยวก็แก่ตาย จักระหมด หาคนอื่นมาอีก อุจิวะก็ไม่มีและตายกันหมด แล้วใครจะชุบให้อีก
(ออกนอกโลกเลยทีนี้)  *haha* *haha*

สรุป ครับเป็นแผนของมาดาระ นะแหละครับ *hoho*

--- End quote ---
ที่บอกว่าเป็นแผนโอบิโตะ หมายถึงอย่างนี้ครับ คือที จขกท บอกว่าการที่ ซาสึกะสู้กับอิทาจิ เป็นแผนที่ถูกวางไว้ครับ ซึ่งอันนี้ชายน้อยเห็นด้วยครับ แต่คิดว่าไม่ได้เป็นแผนของมาดาระ แต่เป็นแผนของโอบิโตะที่อยากจะได้เนตรสังสาระเอง เพราะ มาดาระมันมีเนตรสังสาระอยู่แล้วมันคงไม่อยากได้จากใครอีก เพราะตามแผนการคือ ให้นางาโตะปลุกมาดาระซึ่งก็เท่ากับว่าจะมี สังสาระ2คน คือ นางาโตะและมาดาระ แต่โอบิโตะน่าจะอยากได้สังสาระมาครอบครองด้วย ก็เลยต้องหาเนตรนิรันดร์ซึ่งก็คงมีวิธีนี้อย่างเดียวเท่านั้น คือให้พี่น้องฆ่ากันเอง

krizalids:

--- อ้างจาก: chainoi ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 09:27:48 ---
--- อ้างจาก: krizalids ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 09:03:55 ---มาดาระมันจะอยากคืนชีพในร่างเด็กอีกทำไมทึ้งๆที่ตอนนี้
ไม่มีวันตาย

ที่บอกว่าเป็นแผนโอบิโตะ หมายถึงอย่างนี้ครับ คือที จขกท บอกว่าการที่ ซาสึกะสู้กับอิทาจิ เป็นแผนที่ถูกวางไว้ครับ ซึ่งอันนี้ชายน้อยเห็นด้วยครับ แต่คิดว่าไม่ได้เป็นแผนของมาดาระ แต่เป็นแผนของโอบิโตะที่อยากจะได้เนตรสังสาระเอง เพราะ มาดาระมันมีเนตรสังสาระอยู่แล้วมันคงไม่อยากได้จากใครอีก เพราะตามแผนการคือ ให้นางาโตะปลุกมาดาระซึ่งก็เท่ากับว่าจะมี สังสาระ2คน คือ นางาโตะและมาดาระ แต่โอบิโตะน่าจะอยากได้สังสาระมาครอบครองด้วย ก็เลยต้องหาเนตรนิรันดร์ซึ่งก็คงมีวิธีนี้อย่างเดียวเท่านั้น คือให้พี่น้องฆ่ากันเอง

น่าจะตามนี้มั้งครับ ถ้ามันกำลังหลงผิดอยู่มันก็คงอยากได้ซะเอง

น่าจะนะครับ เพราะตอนนี้นางาโตะก็ตาย

H_A_Y:

สัมพเวสีคืนชีพต้องใช้มนุษย์หนึ่งคนเป็นเครื่องสังเวยไม่ใช่เหรอ แล้วจะดัดแปลงศพยังไง ดูตอนคาบูโตะบอกโทบิซิ

windyzero:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 09:42:10 ---สัมพเวสีคืนชีพต้องใช้มนุษย์หนึ่งคนเป็นเครื่องสังเวยไม่ใช่เหรอ แล้วจะดัดแปลงศพยังไง ดูตอนคาบูโตะบอกโทบิซิ

ย้อนกลับไปตั้งแต่ โอโรใช้เลยดีกว่า คน 1 คนใช่ แต่ก่อนจะใช้คาถาสัมพเวสี ก็ต้องฆ่าให้ตายซะก่อน

ซึ่งก็หมายความว่าใช้ศพ 1 ศพ เพื่อเป็นภาชนะให้วิญญาณที่อัญเชิญออกมา

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version