Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เรื่อง ริน ตาย !!!

หน้า: << < (4/5) > >>

chainoi:

จริงๆมันก็เป็นไปได้หมดแหละครับ ริน เองก็เป็นส่วนหนึ่งของการ สูญเสียของ โอบิโตะ
ลองคิดดูว่า ตัวเอง ต้องโดนหินทับปางตาย ตั้งแต่เด็ก เห็นคนนู้นคนนี้ฆ่ากัน แล้วสุดท้ายเพื่อนก็มาตายไปซะอีก บวกกับมาดาระพูดจากอกหูทุกวัน เนตรจันทรา เนตรจันทรา เ็ดกอายุขนาดนั้นมันก็ต้องเคลิ้มเป็นธรรมดา เพราะ โอบิโตะ เท่าที่ดูจุดประสงค์หลักคือ ไม่อยากให้มีสงคราม  แต่ที่น่าสนใจกว่า คือ จุดประสงค์ของ มาดาระ มากกว่าครับ เพราะมันใช้สันติภาพมาบังหน้าเพื่อหลอกใช้ โอบิโตะ แต่สุดท้ายแล้วมันต้องการอะไรกันแน่

kyo:

--- อ้างจาก: sleyer ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 12:26:02 ---
ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับที่เคยคิดว่ายังไงก็ไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอน

แต่ตอนนี้เรื่องราวกำลังปูไปในทางว่าเป็น โอบิโตะ แล้วก็กำลังจะอธิบายเรื่องราวต่างๆ

ทุกท่านก็ไม่เห็นจะต้องทะเลาะกันเลยนิครับ การ์ตูนมันก็ยังไม่จบ คนเขียนเค้าคงปูเรื่องอธิบายไว้แล้วล่ะครับ ทำใจยอมรับแบบผมดีกว่า

ยิ่งเราคาดหวังให้เป็นอย่างที่เราคิดมากๆแล้วมันไม่เป็นไปตามนั้น ก็อย่ามาทะเลาะกันเลยครับ เป็นธรรมดาสังคมครับ

สุดท้าย เรื่องรินตาย ที่บางคนยังแขวะยังว่า เหตุผลแค่นี้ต้องก่อสงคราม ไม่สมเหตุสมผล ยังเด็กน้อยครับ

คุณรู้มั้ยว่าอิทธิพลของความรักมันเปลี่ยนแปลงโลกมาเยอะมากแล้วครับ ทั้งในประวัติศาสตร์โบราณ เช่น โรมัน อียิป ก็เคยรบกันเพราะเรื่องผู้หญิง ครับ

หรือจะเอาของ จีน รู้จัก นางล่มเมือง มั้ยครับ ไปหาอ่านดูนะครับ

หรือจะวรรณกรรมของไทย ขุนช้างขุนแผน ไม่ใช่เพราะผู้หญิงเหรอครับ ฆ่ากันแทบตาย

รามเกียรติ์ ก็เพราะผู้หญิง นางสีดา ทำให้ทศกัณน์รบกันกับพระรามจบแทบหมดวงศ์ตระกูลยักษ์!!!

ที่เขียนมาซะยาวก็แค่อยากให้เลิกทะเลาะกันซะที ยังไงมันก็คือเรื่องที่แต่งขึ้น และยังไม่จบก็อยู่ที่ผู้แต่งเค้าจะเขียนให้เราอ่านเราชมอย่างไรสุดแล้วแต่...

มาถกกันอย่างมีเหตุผล ช่วยกันวิเคราะห์สนุกๆกันดีกว่าครับ  ขอบคุณครับ

--- End quote ---
พูดได้ตรงกับใจผมเลย ทุกตำนานล้วนมีหญิงงามมาเอี่ยว
เจ้าของกระทู้พูดถูกแล้วครับ เรื่องผู้หญิงเปลื่ยนโลกอะ มีจริงในอดีดหลายตำนานแล้วครับ ถ้าผมพูดอย่างนี้อย่าว่ากันนะ ถ้าผ่านร้อนผ่านหนาวเจอมาหมดทั้ง ทุกข์สูขเศร้าเสียใจดีใจ หักหลังโดนหักหลัง จะเข้าใจอะไรได้ง่ายขึ้น
ต่อให้หญิงคนนั้นไม่ได้รักเราเลย แต่เราพร้อมจะทำเพื่อเค้าได้ทุกอย่าง กรณีรินกับโอบิโตะ มีสิทธ์เป็นไปได้ ไม่ใช่รินจะไม่ชอบโอบิโตะ ยอมตายเพื่อช่วยชีวิตขนาดนั้น หลังจากเหตุการโดนหินทับ รินคงคิดถึงแต่โอบิโตะและเกิดความรักก็เป็นได้  เคยเสี่ยงชีวิตช่วยผู้หญิงไหมครับ หลังจากนั้นเค้าจะเปลื่ยนไปเลย
ปล.หญิงงามพาโชคร้าย กล่าวไว้โดย สงป้า

benzvip1:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:06:41 ---
--- อ้างจาก: sleyer ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:03:22 ---
คืออยากบอกว่ารินตาย มันน่าจะสำคัญกับโอบิโตะมาก

ความรัก เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ได้ และเมื่อความรักถูกใช้ในทางที่ผิดก็เป็นพลังทำลายได้ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้า รินมันรักโอบิโตะ ก็ว่าไปอย่างอ่ะดิ
แต่นี่มันไม่สนใจด้วยซ้ำอ่ะ

นายไม่เคยไปหลงรักใครแบบจิงๆจังๆอะดิ

ก็เลยไม่รู้ความหมายคำว่ารัก  ( น้ำเน่าจิงๆ )

H_A_Y:

--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 14:36:38 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:06:41 ---
--- อ้างจาก: sleyer ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:03:22 ---
คืออยากบอกว่ารินตาย มันน่าจะสำคัญกับโอบิโตะมาก

ความรัก เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ได้ และเมื่อความรักถูกใช้ในทางที่ผิดก็เป็นพลังทำลายได้ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้า รินมันรักโอบิโตะ ก็ว่าไปอย่างอ่ะดิ

นายไม่เคยไปหลงรักใครแบบจิงๆจังๆอะดิ

ก็เลยไม่รู้ความหมายคำว่ารัก  ( น้ำเน่าจิงๆ )

รู้ดิ แต่ถ้าเกิดผู้หญิงคนนั้นรักเรา แล้วโดนกีดกันก็จะอีกอย่างนึงน่ะ

รึว่านี่่อาจจะคือ นิสัยส่วนตัวของโอบิโตะก็ได้ แต่มันต่างจาก ขุนช้าง ตรงที่ว่า

ขุนช้าง มันจ้องจะเอา แต่โอบิโตะ จ้องดูและยินดีกับคาคาชิ

sattkon:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 14:44:31 ---
--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 14:36:38 ---

ขอบคุณครับ

รู้ดิ แต่ถ้าเกิดผู้หญิงคนนั้นรักเรา แล้วโดนกีดกันก็จะอีกอย่างนึงน่ะ

รึว่านี่่อาจจะคือ นิสัยส่วนตัวของโอบิโตะก็ได้ แต่มันต่างจาก ขุนช้าง ตรงที่ว่า

ขุนช้าง มันจ้องจะเอา แต่โอบิโตะ จ้องดูและยินดีกับคาคาชิ

นาย2คน นิจะเป็นไม้เปลือกไม้เมากันจริงๆเลยนะ  *attack*

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version