หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ริน ตาย !!!  (อ่าน 18299 ครั้ง)

chainoi

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เรื่อง ริน ตาย !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:59:26 »
จริงๆมันก็เป็นไปได้หมดแหละครับ ริน เองก็เป็นส่วนหนึ่งของการ สูญเสียของ โอบิโตะ
ลองคิดดูว่า ตัวเอง ต้องโดนหินทับปางตาย ตั้งแต่เด็ก เห็นคนนู้นคนนี้ฆ่ากัน แล้วสุดท้ายเพื่อนก็มาตายไปซะอีก บวกกับมาดาระพูดจากอกหูทุกวัน เนตรจันทรา เนตรจันทรา เ็ดกอายุขนาดนั้นมันก็ต้องเคลิ้มเป็นธรรมดา เพราะ โอบิโตะ เท่าที่ดูจุดประสงค์หลักคือ ไม่อยากให้มีสงคราม  แต่ที่น่าสนใจกว่า คือ จุดประสงค์ของ มาดาระ มากกว่าครับ เพราะมันใช้สันติภาพมาบังหน้าเพื่อหลอกใช้ โอบิโตะ แต่สุดท้ายแล้วมันต้องการอะไรกันแน่

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 13:59:49 »

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะครับที่เคยคิดว่ายังไงก็ไม่ใช่ โอบิโตะ แน่นอน

แต่ตอนนี้เรื่องราวกำลังปูไปในทางว่าเป็น โอบิโตะ แล้วก็กำลังจะอธิบายเรื่องราวต่างๆ

ทุกท่านก็ไม่เห็นจะต้องทะเลาะกันเลยนิครับ การ์ตูนมันก็ยังไม่จบ คนเขียนเค้าคงปูเรื่องอธิบายไว้แล้วล่ะครับ ทำใจยอมรับแบบผมดีกว่า

ยิ่งเราคาดหวังให้เป็นอย่างที่เราคิดมากๆแล้วมันไม่เป็นไปตามนั้น ก็อย่ามาทะเลาะกันเลยครับ เป็นธรรมดาสังคมครับ

สุดท้าย เรื่องรินตาย ที่บางคนยังแขวะยังว่า เหตุผลแค่นี้ต้องก่อสงคราม ไม่สมเหตุสมผล ยังเด็กน้อยครับ

คุณรู้มั้ยว่าอิทธิพลของความรักมันเปลี่ยนแปลงโลกมาเยอะมากแล้วครับ ทั้งในประวัติศาสตร์โบราณ เช่น โรมัน อียิป ก็เคยรบกันเพราะเรื่องผู้หญิง ครับ

หรือจะเอาของ จีน รู้จัก นางล่มเมือง มั้ยครับ ไปหาอ่านดูนะครับ

หรือจะวรรณกรรมของไทย ขุนช้างขุนแผน ไม่ใช่เพราะผู้หญิงเหรอครับ ฆ่ากันแทบตาย

รามเกียรติ์ ก็เพราะผู้หญิง นางสีดา ทำให้ทศกัณน์รบกันกับพระรามจบแทบหมดวงศ์ตระกูลยักษ์!!!

ที่เขียนมาซะยาวก็แค่อยากให้เลิกทะเลาะกันซะที ยังไงมันก็คือเรื่องที่แต่งขึ้น และยังไม่จบก็อยู่ที่ผู้แต่งเค้าจะเขียนให้เราอ่านเราชมอย่างไรสุดแล้วแต่...

มาถกกันอย่างมีเหตุผล ช่วยกันวิเคราะห์สนุกๆกันดีกว่าครับ  ขอบคุณครับ
พูดได้ตรงกับใจผมเลย ทุกตำนานล้วนมีหญิงงามมาเอี่ยว
เจ้าของกระทู้พูดถูกแล้วครับ เรื่องผู้หญิงเปลื่ยนโลกอะ มีจริงในอดีดหลายตำนานแล้วครับ ถ้าผมพูดอย่างนี้อย่าว่ากันนะ ถ้าผ่านร้อนผ่านหนาวเจอมาหมดทั้ง ทุกข์สูขเศร้าเสียใจดีใจ หักหลังโดนหักหลัง จะเข้าใจอะไรได้ง่ายขึ้น
ต่อให้หญิงคนนั้นไม่ได้รักเราเลย แต่เราพร้อมจะทำเพื่อเค้าได้ทุกอย่าง กรณีรินกับโอบิโตะ มีสิทธ์เป็นไปได้ ไม่ใช่รินจะไม่ชอบโอบิโตะ ยอมตายเพื่อช่วยชีวิตขนาดนั้น หลังจากเหตุการโดนหินทับ รินคงคิดถึงแต่โอบิโตะและเกิดความรักก็เป็นได้  เคยเสี่ยงชีวิตช่วยผู้หญิงไหมครับ หลังจากนั้นเค้าจะเปลื่ยนไปเลย
ปล.หญิงงามพาโชคร้าย กล่าวไว้โดย สงป้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 14:11:57 โดย kyo »
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 14:36:38 »

คืออยากบอกว่ารินตาย มันน่าจะสำคัญกับโอบิโตะมาก

ความรัก เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ได้ และเมื่อความรักถูกใช้ในทางที่ผิดก็เป็นพลังทำลายได้ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้า รินมันรักโอบิโตะ ก็ว่าไปอย่างอ่ะดิ
แต่นี่มันไม่สนใจด้วยซ้ำอ่ะ

นายไม่เคยไปหลงรักใครแบบจิงๆจังๆอะดิ

ก็เลยไม่รู้ความหมายคำว่ารัก  ( น้ำเน่าจิงๆ )
แล้วจะทำไม

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 14:44:31 »

คืออยากบอกว่ารินตาย มันน่าจะสำคัญกับโอบิโตะมาก

ความรัก เป็นพลังที่ยิ่งใหญ่ได้ และเมื่อความรักถูกใช้ในทางที่ผิดก็เป็นพลังทำลายได้ครับ

ขอบคุณครับ

ถ้า รินมันรักโอบิโตะ ก็ว่าไปอย่างอ่ะดิ

นายไม่เคยไปหลงรักใครแบบจิงๆจังๆอะดิ

ก็เลยไม่รู้ความหมายคำว่ารัก  ( น้ำเน่าจิงๆ )
รู้ดิ แต่ถ้าเกิดผู้หญิงคนนั้นรักเรา แล้วโดนกีดกันก็จะอีกอย่างนึงน่ะ

รึว่านี่่อาจจะคือ นิสัยส่วนตัวของโอบิโตะก็ได้ แต่มันต่างจาก ขุนช้าง ตรงที่ว่า

ขุนช้าง มันจ้องจะเอา แต่โอบิโตะ จ้องดูและยินดีกับคาคาชิ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 16:34:13 »

ขอบคุณครับ

รู้ดิ แต่ถ้าเกิดผู้หญิงคนนั้นรักเรา แล้วโดนกีดกันก็จะอีกอย่างนึงน่ะ

รึว่านี่่อาจจะคือ นิสัยส่วนตัวของโอบิโตะก็ได้ แต่มันต่างจาก ขุนช้าง ตรงที่ว่า

ขุนช้าง มันจ้องจะเอา แต่โอบิโตะ จ้องดูและยินดีกับคาคาชิ

นาย2คน นิจะเป็นไม้เปลือกไม้เมากันจริงๆเลยนะ  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:30 »

ขอบคุณครับ

นาย2คน นิจะเป็นไม้เปลือกไม้เมากันจริงๆเลยนะ  *attack*
ไม้เบื่อ  เล่นมุข ชิมิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 16:41:51 โดย H_A_Y »
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 16:46:57 »

ขอบคุณครับ

*shock* อ่าวเห้ย เขียนผิด  *dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 17:04:30 »

ขอบคุณครับ

*shock* อ่าวเห้ย เขียนผิด  *dead*
ตอนเขียน นี่นึกถึงเปลือกอะไรอยู่เหรอ

เปลือก "หอย" รึป่าว ฮ่าๆๆ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อูมามิ เซนจู่

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 14 ก.ย. 2012 เวลา 17:17:30 »
อ่านมา8ปีการ์ตูนเรื่องนี้มีปมเยอะที่สุดละ น่าเบื่อจริงๆ
...............