หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อุจิวะ กาเอชิ คืออะไรหรอครับ  (อ่าน 14765 ครั้ง)

godbenz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อุจิวะ กาเอชิ คืออะไรหรอครับ
« เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:11:17 »
อุจิวะ กาเอชิ ที่มาดาระใช้มันคืออะไรหรอครับ เป็นพัดสะท้อนพลังหรอ *rip*

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: อุจิวะ กาเอชิ คืออะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:16:19 »
อุจิวะ กาเอชิ อาจจะเป็นชื่อของคนในตระกูลอุจิวะก็ได้ครับ

เพียงแต่ว่าเป็นคาถาที่อุจิวะคนนั้นถนัดที่สุด

แต่มาดาระอาจจะใช้ได้ทุกคาถาของอุจิวะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อุจิวะ กาเอชิ คืออะไรหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:19:51 »
น่าจะเป็นคาถาโจมตีสวนกลับด้วยพลังของคู่ต่อสู้เอง ซึ่งในตอนแรก มาดาระมันดูดพลังโจมตีของโตะด้วยพัด *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:59:39 »
พัดนี้ ใช้ลบ คาถาฝ่ายตรงข้ามให้ไร้ผลรึเปล่า นี้ต้องปลดพัดมันก่อนถึงจะเข้าถึงตัวมันได้แต่ตัวมัน มีเกราะดูดคาถาหรือจักระ จากคาถาต่างๆอีกเกราะ2ชั้น ชัดๆแถมด้วยร่างอมตะอีกเอออ........ *rip* มันด่านหนาจริงๆเข้าถึงตัวยังยาก
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 11:39:19 »
เป็นชื่อพัดรึเปล่านะ  *hoho*
หาเรื่องหรา

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 19:32:32 »
ตีสะท้อนมั้ง55

greatteacheranon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:06:41 »
อุจิวะ ภาษา ญี่ปุ่น แปลว่า พัด ครับ

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 21:14:25 »
พัดนี้ ใช้ลบ คาถาฝ่ายตรงข้ามให้ไร้ผลรึเปล่า นี้ต้องปลดพัดมันก่อนถึงจะเข้าถึงตัวมันได้แต่ตัวมัน มีเกราะดูดคาถาหรือจักระ จากคาถาต่างๆอีกเกราะ2ชั้น ชัดๆแถมด้วยร่างอมตะอีกเอออ........ *rip* มันด่านหนาจริงๆเข้าถึงตัวยังยาก
เกาะ อันไหนหว่า ที่ว่าดูดคาถา หรือ จักกะ ที่เจ้า มาดา ใส่อะหรอ
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 03:09:38 »
เกาะ อันไหนหว่า ที่ว่าดูดคาถา หรือ จักกะ ที่เจ้า มาดา ใส่อะหรอ
พลังจากเนตรสังสาระหนะครับ แต่จากที่ดูมาล่าสุดพัดมันมีไว้สะท้อนการโจมตี ในลิ้งท่านHAY< ตอนแรกๆที่พวกนินจามันเข้ารุมมาดาระเห็นใช้สกิลอุจิวะ กาเอชิด้วยนะ
จากมุมมองความกว้าง ท่าจะใช่นะครับ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 05:20:04 »
น่าจะเป็นคาถาโจมตีสวนกลับด้วยพลังของคู่ต่อสู้เอง ซึ่งในตอนแรก มาดาระมันดูดพลังโจมตีของโตะด้วยพัด *้ั์drinktea*
เหมือนกับ หอย บนเกาะท้องฟ้าเลยเนอะ  *hoho*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

KiraKylinTy

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 05:25:28 »
เหมือนกับ หอย บนเกาะท้องฟ้าเลยเนอะ  *hoho*
ผมว่าก็คล้ายๆนะ *haha* แต่อิมแพคไดอัน มันดูดซับไว้โจมตีได้

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 12:00:55 »
ผมว่าก็คล้ายๆนะ *haha* แต่อิมแพคไดอัน มันดูดซับไว้โจมตีได้

ออกทะเล แบเนี่ยนๆเลยนะ  *attack*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Oni Me no Kyo

• *
  • เฮ้อ!!! น่ารำคาญเสียจริง -*-
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 13:59:51 »
ดีนะที่เป็น กาเอชิ ถ้าเป็น ทาเคชิ ล่ะหล่อเลย *haha* *haha* *haha*

เห้อ!! น่ารำคาญเสียจริง *้ั์smoking*

This is John Connor.
There is no Fate but what we make.

นี่คือ จอห์น คอนเนอร์
ฟ้ามิได้ลิขิตเรา มีเพียงเราที่ลิขิตตัวเอง