Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สิ่งที่ควรคิดตอนนี้จากนารูโตะตอนล่าสุด

หน้า: << < (3/5) > >>

KiraKylinTy:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 03:24:11 ---
--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 01:44:18 ---เจอซะที อาวุธ 5 ชิ้นของ ปู่สมชาย

1. น้ำเต้าสีชาด

2. ดาบเจ็ดดารา

3. เชือกแห่งความกระจ่าง

ทั้ง 3 ชิ้น เป็นอาวุธที่ สองพี่น้องตัวเงินตัวทองใช้อยู่ทั้งหมด

4. ไหแห่งความบริสุทธิ์ อยู่ที่แคว้นคุโมะ

5. พัดที่มาดาระถือในตอนนี้ไง

--- End quote ---

พัดมันคนละอันกันครับ ป๋าวิน

เอ่อไหนๆก็เอารูปมาแปะแล้ว อีกประเด็นนึง ผู้หญิงในรูปโดนดูดเข้าไปในน้ำเต้าแต่ตอนนี้ยังไม่ได้ออกมาเลย สงสัยลืมกันไปหมดแล้ว  *haha* *haha*

อาจจะได้ออกมาพร้อมๆกับตอนที่ปลุกสิบหางก็ได้

ผมว่า ผู้หญิงคนนั้นคงไปลับไปเลย อ.มาซาชิคงลืมไปแล้วมั้ง *haha*

kyubi:

--- อ้างจาก: LM ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 00:46:27 ---ในตอนล่าสุด สิ่งที่ผมข้องใจมากที่สุดคือ

มาดาระบอกว่า ต้องคืนชีพมัน มาด้วยคาถาของเนตรสังสาระ ในเวลาที่เหมาะสม

เวลาที่เหมาะสมคืออะไร  มาดาระ รออะไรอยู่ แต่ที่แน่ๆ ณ เวลานี้ ยังไม่ใช่เวลาที่เหมาะสม งั้นมาดาระ คงไม่บ่น *attack*

- จะรอให้โทบิทำแผนให้เสร็จก่อนแล้วค่อยคืนชีพมาดาระ ก็คงไม่ใช่ ตามแผนมาดาระคงต้องมาช่วยอยู่แล้ว เพื่อความแน่นอนที่แผนจะสำเร็จ

- รอรุ่น1ตาย จะได้ไม่มีไครสู้มาดาระได้ อันนี้ก็ไม่น่าใช่ รุ่น1ก็ตายตั้งนานแล้ว

หรือ จะรอซาซึเกะ... *great*

เวลาที่เหมาะสมคือ ปลุกสิหางได้สำเร็จมั้งคับ ปลุกมาดาระมาก้พร้อมใช้งานสิบหางได้เลยไม่ต้องรอ  *dontknow*

koodjeeman:

*haha*ผมว่าอาจารย์เค้าเล่นอิซานามิใส่พวกเราแล้วหล่ะ *rip*

nonamekung:

สวัสดีครับผมอ่านกระทู้เวปนี้มานานมากแล้วแต่ไม่เคยโพสเลย  *glad*
เลยอยากจะลองเสนอแนวคิดไม่รู้จะเป็นไปได้ไหมนะครับเผื่อมันจะเชื่อมโยงเรื่องต่างๆได้ลองช่วยๆกันดูนะครับ
ถ้าชายแก่ในรูปไม่ไช่มาดาระแต่เป็น อิสึนะน้องมาดาระ ซึงถูกคืนชีพมาด้วยรินเนะเทนเซย์ หลังจากมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานและรู็ว่าตัวเองไกล้จะตาย
อิสึนะ จึงรับช่วงต่อนำเนตรสังสาระไปให้นางาโตะตามที่มาดาระสั่ง และก่อนที่ อิสึนะ จะแก่ตาย ก็ได้เจอกับโอบิโตะที่โดนหินทับและช่วยไว้และสอนวิชา+ปลูกฝังอุดมการของมาดาระให้ และสั่งให้โอบิโตะบอกให้นางาโตะคืนชีพมาดาระหลังจากรวมสัตว์หางครบแล้ว
*ผมแค่เสนอความคิดตัวเองนะครับไม่ตรงใจไครก็อย่าว่ากันเน้อ เพิ่งเข้ามาโพสครั้งแรกขออภัยด้วยครับ  *great*

かわいい:

--- อ้างจาก: nonamekung ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 12:28:43 ---สวัสดีครับผมอ่านกระทู้เวปนี้มานานมากแล้วแต่ไม่เคยโพสเลย  *glad*
เลยอยากจะลองเสนอแนวคิดไม่รู้จะเป็นไปได้ไหมนะครับเผื่อมันจะเชื่อมโยงเรื่องต่างๆได้ลองช่วยๆกันดูนะครับ
ถ้าชายแก่ในรูปไม่ไช่มาดาระแต่เป็น อิสึนะน้องมาดาระ ซึงถูกคืนชีพมาด้วยรินเนะเทนเซย์ หลังจากมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานและรู็ว่าตัวเองไกล้จะตาย
อิสึนะ จึงรับช่วงต่อนำเนตรสังสาระไปให้นางาโตะตามที่มาดาระสั่ง และก่อนที่ อิสึนะ จะแก่ตาย ก็ได้เจอกับโอบิโตะที่โดนหินทับและช่วยไว้และสอนวิชา+ปลูกฝังอุดมการของมาดาระให้ และสั่งให้โอบิโตะบอกให้นางาโตะคืนชีพมาดาระหลังจากรวมสัตว์หางครบแล้ว
*ผมแค่เสนอความคิดตัวเองนะครับไม่ตรงใจไครก็อย่าว่ากันเน้อ เพิ่งเข้ามาโพสครั้งแรกขออภัยด้วยครับ  *great*

ประมาณว่ามาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ ก็คืนชีพน้องตัวเองขึ้นมา แล้วก็ฝากเนตรสังสาระไว้กับนางาโตะ แล้วตัวเองก็ตายใช่ป่าวครับ(ตามที่มันบอกว่าเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตาย)
เพราะผมก็คิดว่าถ้าเป็นมาดาระแก่ตาย(แก่ตามรูปตอนล่าสุด)แล้วคืนชีพด้วยสัมพเวสี มันก็นาจะแก่เหมือนตอนตาย เพราะขนาดย่าโจฟื้นมาด้วยสัมพเวสีก็แก่เหมือนเดิม *number1*

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version