Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รินเนะ เท็นเซย์ คือ..........งั้นก็อาจจยังมีคนที่ไม่ตายอีกจากคาถานี้

หน้า: << < (8/8)

windyzero:

พอได้แล้วเฮฟเอ้ย *disappoint*

sattkon:

มาถงมาแถ อะไรกันตอนนี้ เดี๋ยวแม่มจับไถลทั้งคู่เลยนิ รู้จัก ใจเย็นๆรอ เป็นรึเปล่า

benzvip1:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 13:47:47 ---มาถงมาแถ อะไรกันตอนนี้ เดี๋ยวแม่มจับไถลทั้งคู่เลยนิ รู้จัก ใจเย็นๆรอ เป็นรึเปล่า

--- End quote ---

ผมใจเย็นอยู่แล้วครับท่าน และก็ชอบบอกคนอื่นให้ใจเย็นด้วย

แต่ไอคนนี้ มันชอบใช้คำว่า แถ มันเหมือนไม่ให้เกียรคนเขียนสักนิด

Issy:

อ่านเอาสนุก คิดเป็นจริงเป็นจัง ไม่มีประโยชน์หรอกครับ ส่วนใหญ่ที่ออกมาด่าๆกัน จับผิดกัน ผมเชื่อว่า80% มาจากการที่เนื้อเรื่องของการ์ตูนมาในแนวทางที่ตนเองไม่ได้คิดหรือตั้งใจอยากให้เป็นไว้ ยังไงซะก็เเล้วแต่ ผมว่าก็ไม่ควรจะไปด่า อ.เค้านะครับ เพราะถ้าไม่มีเค้าเราก้ไม่มีอะไรสนุกๆให้อ่านมาตั้งนานหลายปี ติดตามอย่างใจจดใจจ่อมาก็นาน เพราะฉนั้นมองให้มันเป็นกลางๆไว้ ถ้าเราไม่ชอบใจไม่พอใจก็อย่าไปอ่านงานของเค้า ก็อค่นั้นเอง...

H_A_Y:

--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 13:51:54 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 13:47:47 ---มาถงมาแถ อะไรกันตอนนี้ เดี๋ยวแม่มจับไถลทั้งคู่เลยนิ รู้จัก ใจเย็นๆรอ เป็นรึเปล่า

ผมใจเย็นอยู่แล้วครับท่าน และก็ชอบบอกคนอื่นให้ใจเย็นด้วย

แต่ไอคนนี้ มันชอบใช้คำว่า แถ มันเหมือนไม่ให้เกียรคนเขียนสักนิด

ก็ผมบอกแล้วไงว่ามาซาชิ ยังไม่เดือดร้อนเลย
เป็นลูกมันเรอะ ต้องมาเดือดร้อนแทน
คนเขียนการ์ตูนก็คือคนเขียนการ์ตูนนั่นแหละ
ทำไมผมต้องเรียกว่าอาจารย์
เหมือนคุณลูกมาซาชิยิ่งห้ามผมก็เหมือนยิ่งยุให้ผมด่านั่นแหละ

ถ้าอยากให้หยุดก็คงต้องต่างฝ่ายต้องยอมรับก่อนว่าที่ตัวเองทำมันก็ผิดทั้งคู่ทั้งผมและคุณ

แต่ในเมื่อคุณไม่ยอมรับแล้วผมจะยอมทำไม นั่นซิ สงครามมันคงไม่จบหรอก

หน้า: << < (8/8)

Go to full version