Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รินเนะ เท็นเซย์ คือ..........งั้นก็อาจจยังมีคนที่ไม่ตายอีกจากคาถานี้

หน้า: << < (6/8) > >>

H_A_Y:

--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 23:24:30 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 22:55:59 ---
--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พ. 12 ก.ย. 2012 เวลา 22:19:24 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 22:53:35 ---

ดูซิครับ มาดาระบอกว่า เวลาที่ถูกต้องจริงๆคือมันจะต้องฟื้นขึ้นมาด้วยคาถานี้ของนางาโตะ แต่ว่าคาถานี้มันเป็นยังไงสามารถคืนชีพทุกคนที่ตายได้

1.ต้องมีศพหรือไม่ ถ้ามาดาระพูดยังงี้ก็แปลว่า อาจจะต้องมีศพมาดาระซ่อนอยู่ที่ไหนซักแห่ง งั้นเราก็ทำบุญกรวดน้ำไปให้มัน ตานี้ก็จะชนะได้ (ออกทะเลไปไกลและ)

2.ไม่ต้องมีศพ หมายถึงคืนชีพใครก็ได้ใช่ป่ะ ที่ตายไปแล้ว แต่ถ้าเข้าเหตุผลข้อนี้ ผมคิดถึงคนๆนึงซึ่งพลาดไ้ม่ได้คือ ครูจิไรยะ อาจจะเป็นไปได้ว่า คืนชีพมาแล้วแล้วอาจจะถูกช่วยไปรักษาตัวที่ไหนซักแห่งแบบมาดาระช่วยโอบิโตะไง แล้วก็รอเวลากลับมาเซอร์ไพร้ เพราะอาการบาดเจ็บน่าจะน้อยกว่าโอบิโตะเยอะมากนะ

3.ยังไงก็ได้ มีรึไม่มีศพก็ได้ ขอแค่อยากคืนชีพคนๆนั้นแค่นั้นเป็นพอ

เรื่องราวน่าจะเป็นยังงี้
มาดาระช่วยโอบิโตะ
มาดาระเอาเนตรสังสาระที่ตนเองเบิกได้ตอนแก่หงำเหงือกก่อนตายโหงไปให้นางาโตะ เพื่อให้นางาโตะสละชีวิตด้วยคาถานั้นมาเรียกตนเองฟื้นขึ้นมาใหม่อีกครั้งนึง
โอบิโตะน่าจะปลอมตัวเป็นมาดาระ ซึ่งคือโทบิผมยาวแล้วตอนเจอคิซาเมะ โอบิโตะก็โตแล้วมาดาระก็คงจะแก่หงำเหงือกหรือไม่ก็ตายโหงไปแล้วนั่นเอง แล้วก็สะกดพลังสถิตร่างคนนั้น พร้อมทั้งใช้เนตรวงแหวนหลอกคิซาเมะด้วยแต่
อิทาจิคิดว่าน่าจะรู้ว่าโทบิผมยาวกับผมสั้นเป็นคนๆเดียวกันเพียงแต่ไม่เอะใจว่าเป็นโอบิโตะเพราะโอบิโตะคงแสดงหลักฐานหรือเจตน์จำนงอย่างใดอย่างหนึ่งให้อิทาจิเข้าใจว่านั่นคือมาดาระ และที่อิทาจิตั้งพลังเนตรตัวเองให้ทำงานก็คือ โอบิโตะ ในคราบมาดาระที่เคยเข้าใจมาก่อนนั่นเอง
อิทาจิไม่เคยคิดทดสอบโทบิว่าคือมาดาระจริงๆหรือป่าวนั่นเอง พร้อมทั้งที่โทบิเนียนเป็นมาดาระได้ซะเหมือนแบบ โฮกๆ

--- End quote ---

แถ เอาเองเลยนะคุณ แบบว่า ยังไงดีละ

ไอเรื่องมาดาระไปหา คิซาเมะ ยังไงผมก็ว่าเป็นไอมาดาระนั้นละ เพราะมันผมยาว ( หรือจะใช้วิชา ทำให้ผมยาวดี เอางั้นไหมละ )

และ อีกอย่าง ผมว่า อิทาจิรู้อยู่แล้วละ ว่า โทบิหรือโอบิโตะไม่ใช่ มาดาระ

เพราะดูจากตอนที่ ซาสึเกะมันถามอิทาจิว่า ตกลงโทบิ คือใคร ( ตอนที่สู้กับ คาบูโตะ )

อิทาจิก็ตอบว่าเป็น มาดาระเหมือนเดิม  ( คล้ายๆว่า ถึงร่างกายจะไม่ใช่ แต่ อุดมการณ์เหมือนกัน )

จากนั้น ต้องรออาจารย์เฉลยต่อไป  แสดงความคิดเห็นมาก ถ้าผิดเดี๋ยวจะโดนด่าเยอะ

ก็แถเหมือนกันไม่ต่างจากมาซาชิหรอก

ต่างไม่ต่าง

ยังไง อาจารย์เขาก็เป็นเจ้าของกาตูนย์

และที่ผมอ่านมาตลอดหลายปี อาจารย์เขาไม่เคยแถอย่างที่คุณว่าเลย

ที่คุณว่าอาจารย์แถ นั้นก็เพราะว่า มันไม่ตรงกับใจที่คุณคิดใช่ไหมละ

มาแถให้มาซาชิอีกนี่

LM:

จ้องแต่จะจับผิด เนื้อเรื่อง จ้องแต่จะหาจุดที่ผิดพลาดของคนเขียน เมื่อท่าน ตั้งตัวยืนอยู่คนละข้างกับคนเขียนไปแล้ว อ. ทำอะไรมันก็ดูผิดไปหมดแหละครับ *dead*

ลอง คล้อยตาม แล้ว ลองฟังเหตุผลของ คนเขียนบ้างก้ดี ลองเปิดใจดู จะได้อ่าน สนุกครับ *number1*

อย่างที่หลายๆท่านบอกนั่นแหละ มันเฉลยได้แค่ อาทิตย์ ละ 17-18หน้า มันคงเฉลยหรือคลายปมข้อสงสัยของคนอ่านไม่ได้หมดในตอนเดียวหลอกนะ

ก็ต้องรออ่านกันไปเรื่อยๆ อย่าเพิ่งไปด่วนสรุป เลย *attack*

H_A_Y:

--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 01:34:10 ---จ้องแต่จะจับผิด เนื้อเรื่อง จ้องแต่จะหาจุดที่ผิดพลาดของคนเขียน เมื่อท่าน ตั้งตัวยืนอยู่คนละข้างกับคนเขียนไปแล้ว อ. ทำอะไรมันก็ดูผิดไปหมดแหละครับ *dead*

ลอง คล้อยตาม แล้ว ลองฟังเหตุผลของ คนเขียนบ้างก้ดี ลองเปิดใจดู จะได้อ่าน สนุกครับ *number1*

อย่างที่หลายๆท่านบอกนั่นแหละ มันเฉลยได้แค่ อาทิตย์ ละ 17-18หน้า มันคงเฉลยหรือคลายปมข้อสงสัยของคนอ่านไม่ได้หมดในตอนเดียวหลอกนะ

ก็ต้องรออ่านกันไปเรื่อยๆ อย่าเพิ่งไปด่วนสรุป เลย *attack*

ก็รออยู่เนี่ยแบบไม่สนับสนุนลิขสิทธิ์ไง

ถ้าสุดท้ายมันสมเหตุสมผลจริงก็จะกลับไปย้อนซื้อ แต่ตอนนี้มันเยอะเกิน ไม่ได้จับผิดหรอก อ่านไปอ่านมามันสงสัยเอง ก็เห็นอยู่จะๆว่ามันหลุดจริงอะไรจริงนี่

LM:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 01:56:21 ---
--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 01:34:10 ---จ้องแต่จะจับผิด เนื้อเรื่อง จ้องแต่จะหาจุดที่ผิดพลาดของคนเขียน เมื่อท่าน ตั้งตัวยืนอยู่คนละข้างกับคนเขียนไปแล้ว อ. ทำอะไรมันก็ดูผิดไปหมดแหละครับ *dead*

ก็รออยู่เนี่ยแบบไม่สนับสนุนลิขสิทธิ์ไง

ถ้าสุดท้ายมันสมเหตุสมผลจริงก็จะกลับไปย้อนซื้อ แต่ตอนนี้มันเยอะเกิน ไม่ได้จับผิดหรอก อ่านไปอ่านมามันสงสัยเอง ก็เห็นอยู่จะๆว่ามันหลุดจริงอะไรจริงนี่

ผมก็ยอมรับ ว่ามันหลุดเยอะมากหลังๆเนี่ย เยอะจริงๆ  *damage* แต่ผมก็ยังมีความหวังและ ยัง ศรัทธา ในตัว อ.อยู่  *glad*

H_A_Y:

--- อ้างจาก: LM ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 02:01:50 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 01:56:21 ---

ผมก็ยอมรับ ว่ามันหลุดเยอะมากหลังๆเนี่ย เยอะจริงๆ  *damage* แต่ผมก็ยังมีความหวังและ ยัง ศรัทธา ในตัว อ.อยู่  *glad*

ผมก็ไม่อะไรมากหรอก แต่มีไอเม้นบนๆๆนี่มันมาหาเรื่องผมก่อนเองนะ จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียไรกับมาซาชิ ไม่ได้โดนมาซาชิหักหลัง ไม่ได้เกลียดเด็กหินทับซะหน่อย แต่เมื่อมีคนเปิดก็ต้องตอบโต้ซะหน่อย ถ้าไม่อยากให้เกิดสงครามก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า

หน้า: << < (6/8) > >>

Go to full version