Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

หลายทางสู่การเอาชนะมาดาระกับ โทบิ

หน้า: << < (2/3) > >>

จิไรยะ เซียนกบ:

อยากให้มีคนใช้วิชาเทพมณะได้จังเลยตอนนี้ ถึงจะเป็นมาดาระก็เถอะโดนผนึกนั้นไปก็ไม่ได้ผุไม่ได้เกิดแล้ว

LM:

5 คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ซักกะนิด ถ้านารุโตะชนะมาดาระได้ แสดงว่านารุโตะในตอนนี้ เก่งกว่า 5คาเงะ รวมกันสู้อีกเหรอ *disappoint*

ไหนจะยังมีโทบิอีก แค่โทบิคนเดียวก็ไม่รู้จะชนะได้เปล่าเลย นี่มีมาดาระเข้าไปด้วย ผมว่า อ.แกคงยังไม่เขียนให้สู้กันตอนนี้หลอกมั้งครับ

มาดาระ น่าจะมาตามโอบิโตะ กลับไปทำแผนเนตรจันทรา แค่นั้นมั้ง เพราะ

"เป้าหมายในการทำสงครามครั้งนี้คือ รวมรวมจักกระสัตว์หาง 1-9 เพื่อสร้างเป็น10หาง"

ซึ้งก็บรรลุเป้าหมายไปเรียบร้อยแล้ว

TeyTey:

คิดไม่ออกเลยแหะ ต่างกันเกินไป

Num:

--- อ้างจาก: LM ที่ จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 16:26:21 ---5 คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ซักกะนิด ถ้านารุโตะชนะมาดาระได้ แสดงว่านารุโตะในตอนนี้ เก่งกว่า 5คาเงะ รวมกันสู้อีกเหรอ *disappoint*

ไหนจะยังมีโทบิอีก แค่โทบิคนเดียวก็ไม่รู้จะชนะได้เปล่าเลย นี่มีมาดาระเข้าไปด้วย ผมว่า อ.แกคงยังไม่เขียนให้สู้กันตอนนี้หลอกมั้งครับ

มาดาระ น่าจะมาตามโอบิโตะ กลับไปทำแผนเนตรจันทรา แค่นั้นมั้ง เพราะ

"เป้าหมายในการทำสงครามครั้งนี้คือ รวมรวมจักกระสัตว์หาง 1-9 เพื่อสร้างเป็น10หาง"

ซึ้งก็บรรลุเป้าหมายไปเรียบร้อยแล้ว

--- End quote ---
ผมว่าคงไม่ยืดออกไปขนาดนั้นหรอกคับ เดียวนินจาทั้งหมดก้จะมา(ซึ้งน่าจะช่วยไรไม่ได้เลย)แต่ถึงมาดาระเถอะหากโดนโจมตีพร้อมๆกันใช้ว่าจะทนได้+สุนสัตว์หางอีก(ถ้าโตะใช้)ถ้าสู้กันจนต้อนมาดาระเข้ามุมแล้วผนึกซะก้เป็นไปได้(พูดแบบนี้ โดนสวดยับแน่ๆ) แต่มันจะติดที่โทบินี่เระต้องคอยช่วยอยู่แน่ๆ(หรือไม่ต้อง เพราะพี่ มาดาระเมพจนทำไรไม่ได้)
ผมอยากรู้ว่ามาดาระหากโดนกระสุนสัตว์หางเข้าไปจะกันได้ไหมนั้นเระ
เรื่องขุม พลัง ทั้ง2 ก้อน่าจะเท่ากัน
มาดาระ อันลิมิต
นารูโตะ ต้องรอสักพักถึงใช้ได้ดูแล้วคู่นี้เหมาะสมที่จะ 1-1 กันจิงๆ

KiraKylinTy:

ใครที่จะรู้จักวิชา ปิดผนึกซากอสูร แล้วมาดาระมันก็รู้วิธีสร้างร่างแยกเสมือนจริง ต่อให้มีเนตรวงแหวนยังมองไม่ออกว่าเป็นตัวจริงหรือปลอม ถ้าปิดผนึกตัวปลอมเข้าให้มันทำไงหละครับ!! ตายฟรี! มันspam ร่างแยกออกมาตอน สู้กับพวก 5 คาเงะ คนละ5ตัว อันนี้เบาๆเลยนะเนีย  *shock*
ต้องรอดูว่าความหวังขึ้นที่ซาซึเกะหรือกองกำลังพันธมิตรนินจา ตัดเกะออกให้มันเป็นโจรเช่นเดิมเท่ละ
แล้วก็ร่างสถิต10หาง คงเป็นไม่ได้ มันคงไปสถิตกับโอบิโตะมีแต่พลังจักระตั้งแต่ 2หางถึง9หางให้นารูโตะเท่านั้น ส่วน 1หางนารูโตะไม่ได้พบ GGแต่10หางก็ไม่สมบูรณ์เพราะ
จักระ 8-9หางได้มาบางส่วนเท่านั้น สรุปไม่สมบูรณ์ทั้ง2ฝ่าย มีลุ้น  *haha*
จริงๆผมอยากให้ซาซึเกะเป็นพระเอกนะแต่การกระทำของ ซาซึเกะ หลายคนบอกเกรียน แต่แท้จริงแล้วมันต้องการแก้แค้นให้ตระกูลของมัน
ใครคิดว่ามันทำผิด คุณลองเจอแบบ ซาซึเกะสิครับ พี่ชายคุณฆ่าหมดยกตระกูล พ่อแม่คุณตายต่อหน้า ความจริง พี่ต้องการปกป้องน้องโดย พวกจังหวัด ที่คุณอยู่ผู้บงการคือดันโซ มันสั่งฆ่าครับ คุณจะทำยังไง 1. ปล่อยไป เริ่มชีวิตใหม่ 2. แก้แค้นเพื่อวงค์ตระกูล
ถ้าคุณเลือกข้อ1 คุณก็ไม่ต่างไรกับคนเห็นแก่ตัวเลยน๊า อันนี้ผมเชื่อว่าเลือก2เพียบครับไม่มีใครยอมแน่ *great* แต่อย่าอินมากไปชีวิตเจอแบบซาซึเกะยิ่งกว่าละคร

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version