Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ

หน้า: << < (23/33) > >>

chainoi:

--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 17:01:35 ---ผมก็จะไปประชุม

เดี๋ยวดึกๆจะมาเถียงกันต่อนะ โดนเฉพาะคุณ HAY

แต่คนอื่นผมไม่ได้มี อคติอะไรด้วย อย่าเข้าใจผิด

--- End quote ---
ตามสแตป พอ sattakon มาชายน้อยตาม เด๋วเฮพก็มา เป็นแบบนี้มาตลอดคนที่โดนพวกคุณลุมก็หายไปกันเยอะละ ผมอยู่บรอด สตีทนะ ใช้ชื่อเคียว ในเฟสบุ๊ก ทุกคนเป็นพี่เป็นน้องกันหมดเพราะเคยเจอกันหมดแล้ววันที่20ตุลาก็มีนัดเจอกันที่พาราก้อนทั้งกลุ่ม ทุกคนสามัคคีกันมีพีมีน้องไม่เห็นมีแบบบรอดนี้เลยมีก็ห้ามกันเตือนกันเอาอยู่เพราะพี่น้องกันทั้งนั้น อยากรู้อายุก็ไปหาเอาค้นไม่ยากหรอก  street figter thailand พิมตามนี้ก็ขึ้นละ
ก็อย่างที่บอกไม่ได้ห้ามแต่ขอ ขอว่าไม่จำเป็นก็อย่าเข้ามากระทู้ผมปัญหามันจะได้ไม่เกิด แค่นั้นเอง เพราะตอบกันไปมาไงก็ไม่มีประโยชน์ พวกคุณต้องการชนะให้ได้ ก็แค่หยุดบ้างสักหน่อย ผมยังหยุดได้ไม่เข้ากระทู้ที่พวกคุณตั้งอะ พวกคุณอะหยุดได้ไหม 
ปล. พูดอย่างลูกผู้ชายนะไม่มีร่างอวตารไรทั้งนั้น ถ้าไม่เชื่อให้ เวพมาสเตอร์เชื่อไอพีได้เลยผมไม่เด็กขนาดทำไรแบบนั้นหรอก

ก็พวกนั้นเขาพวกเดียวกัน อะคับ

ไม่ว่าพวกเขาจะไปว่าใคร หรือ พวกเดียวกันผิด เขาก็จะเข้าข้างกัน ก็พวกเดียวกันอะเนอะ

คุณก็อ่านที่คุณเขียนละกันครับมันก็เห็นอยู่เขียนต่อประโยค แล้วใช้คำว่า "พวกนั้นพวกเดียวกัน" อย่างนี้ ยังจะมาปฏิเสธอะไรอีกละครับ ถ้าไม่พอใจอะไรบอกกันก็ได้ครับ ไม่ต้องไปพูดถึงคนอื่นหรอกครับ        ถ้าคุณเป็นผู้ใหญ่มีงานมีการทำ อย่ามาเหมาเอากล่าวหาเอาลอยๆ ก็บอกแล้วว่าถ้ามีอันไหนที่ ชายน้อยไปว่าอะไรคุณ ก็แสดงมาให้ครับ พร้อมที่จะชี้แจงครับ ไม่ทำตัวเป็นอีแอบ ไปว่า เค้าแล้วก็มาบอกว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร แบบนี้ไม่ใช่วิสัยที่ดีเท่าไหร่ครับ ลูกผู้ชายมีอะไรก็ว่ากันตรงๆครับ หรือถ้าคุณเป็นผู้หญิง ชายน้อยก็ขออภัยด้วยครับ แต่ก็อย่ามาหาเรื่องกันเลยครับจะเพศไหนก็เหอะ

H_A_Y:

พวกเด็กโตะหน้ายับทำผิดแต่ไม่กล้ารับผิด แถมไม่รู้ตัวเองอีก

ผมยังรู้เรื่องเลย ว่าผมเองก็ผิด เด็กโตะหน้ายับไม่แมนเลย(ทุกคน)

แถมไหนจะอวตารมาอวยกันเองอีก ดูก็รู้ไม่ได้โง่ ถ้าผมเอารูปมาประจานแล้วอย่าหายกันนะ ต่อไปคงต้องเอารูปสร้างแฟนเพจ ถ้าไม่ยอมเลิกรา ไม่ยอมรับ

Num:

คุณหัวมู้ครับ คุณก้ว่าเกินไปที่ว่าพวกเขาเป็นพวกเดียวกัน แต่ละคนก้โตๆกันไม่ใช่เด็กอนุบาลที่มีอะไรถึงก้รวมพวกไปรุมรังแกคนอื่นพร้อมกัน แล้วบอร์ดมันก้เป็นที่สาธารณะใครเข้ามาเม้นมาคุยกันก้ได้เค้าไม่นัดมาหรอกคับว่า นายไปก่อนเดียวเราตามไปใครขัดคำพูดพวกเรารุมมันเดี๊ยวมันก้แบนตัวเอง เองหละ
คนอื่นไม่รู้แต่ผมเห็น ท่าน chainoi ไม่เคย ดราม่า หรือ war กะใคร เลยยกเว้น namkham ส่วนท่าน sattkon ก้รู้ๆกันอยู่ว่า เกรียน(ฮร่าๆ ล่อเล่นนะครับ) ส่วนท่าน เฮฟ (ไม่ขอพูดถึงเระกัน) แต่คุณกลับห้ามพวกเค้ามาเม้นกระทู้ เพราะคิดว่าพวกเค้าเป็นพวกกัน ผมไม่รู้หรอกที่มู้นี้ ดราม่าเพราะอะไร แต่คุณมาคิดแบบนี้มันไม่ใช่อะ(เหมือนเด็ก) เค้าเป็นคนที่คิดคล้ายกัน ทฤษฏีคล้ายกัน เหมือนกับคนที่คิดเหมือนคุณเขาก้ต้องเห็นด้วย ผมว่าไม่มีใครชอบความเกรียนหรอกนะ ทั้งในตัวเอง และกับคนอื่น

mint1458:

--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 16:14:24 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 16:00:58 ---ตามสแตป พอ sattakon มาชายน้อยตาม เด๋วเฮพก็มา เป็นแบบนี้มาตลอดคนที่โดนพวกคุณลุมก็หายไปกันเยอะละ ผมอยู่บรอด สตีทนะ ใช้ชื่อเคียว ในเฟสบุ๊ก ทุกคนเป็นพี่เป็นน้องกันหมดเพราะเคยเจอกันหมดแล้ววันที่20ตุลาก็มีนัดเจอกันที่พาราก้อนทั้งกลุ่ม ทุกคนสามัคคีกันมีพีมีน้องไม่เห็นมีแบบบรอดนี้เลยมีก็ห้ามกันเตือนกันเอาอยู่เพราะพี่น้องกันทั้งนั้น อยากรู้อายุก็ไปหาเอาค้นไม่ยากหรอก  street figter thailand พิมตามนี้ก็ขึ้นละ
ก็อย่างที่บอกไม่ได้ห้ามแต่ขอ ขอว่าไม่จำเป็นก็อย่าเข้ามากระทู้ผมปัญหามันจะได้ไม่เกิด แค่นั้นเอง เพราะตอบกันไปมาไงก็ไม่มีประโยชน์ พวกคุณต้องการชนะให้ได้ ก็แค่หยุดบ้างสักหน่อย ผมยังหยุดได้ไม่เข้ากระทู้ที่พวกคุณตั้งอะ พวกคุณอะหยุดได้ไหม 
ปล. พูดอย่างลูกผู้ชายนะไม่มีร่างอวตารไรทั้งนั้น ถ้าไม่เชื่อให้ เวพมาสเตอร์เชื่อไอพีได้เลยผมไม่เด็กขนาดทำไรแบบนั้นหรอก

ไม่ว่าพวกเขาจะไปว่าใคร หรือ พวกเดียวกันผิด เขาก็จะเข้าข้างกัน ก็พวกเดียวกันอะเนอะ

ขออนุญาตแทรกนิดนึงนะคะ แต่ก่อนอื่นเราไม่ได้เข้าข้างไหนทั้งสิ้น
คุณก็ว่าเขาเกินไป แค่ความเห็นเขาคล้ายกัน แต่ทำไมต้องโจมตีกันด้วยคะ แถมว่าเขาซะรุนแรงเลย ไม่ให้เขามาเม้นอีก แค้นเรื่องอะไรกันเหรอคะ หรือว่าเรื่องโทบิแต่มันก็จบไปแล้ว
สุดท้ายนี้เราขอเถอะค่ะ ช่วยร่วมมือกันทำให้เป็นบอร์ดที่สวยงามน่าอยู่เถอะนะคะ

Oni Me no Kyo:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 16:47:49 ---
--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 16:14:24 ---
--- อ้างจาก: kyo ที่ พฤ. 13 ก.ย. 2012 เวลา 16:00:58 ---ตามสแตป พอ sattakon มาชายน้อยตาม เด๋วเฮพก็มา เป็นแบบนี้มาตลอดคนที่โดนพวกคุณลุมก็หายไปกันเยอะละ ผมอยู่บรอด สตีทนะ ใช้ชื่อเคียว ในเฟสบุ๊ก ทุกคนเป็นพี่เป็นน้องกันหมดเพราะเคยเจอกันหมดแล้ววันที่20ตุลาก็มีนัดเจอกันที่พาราก้อนทั้งกลุ่ม ทุกคนสามัคคีกันมีพีมีน้องไม่เห็นมีแบบบรอดนี้เลยมีก็ห้ามกันเตือนกันเอาอยู่เพราะพี่น้องกันทั้งนั้น อยากรู้อายุก็ไปหาเอาค้นไม่ยากหรอก  street figter thailand พิมตามนี้ก็ขึ้นละ

ผมไปเข้าข้างใครครับ คุณลองกลับไปนึกดูดีๆ นะ *้ั์post*

แต่ตา เกี๊ยว(kyo) เรายังไม่ได้ว่านายเป็น อวาตารใครเลยนะ ทำต้องร้อนตัวจัง  *attack* ปากนายก็บอกไม่ได้ serious แต่สุดท้ายนายกลับมาไล่เราออกจากกระทู้ซะนิ เอ๊จะปล่อยไก่ไปถึงเมื่อไหร่  *haha*

เอ่อลืมไปเขาไล่เราไม่ให้มาเม้นนิหน่า พอละๆ  *rip*  *haha*

ตอนแรกผมว่าจะไม่ เอ่ยแล้วนะ ว่าจะดูอยู่เฉยๆ จริงอยู่ว่าพวกผมทายผิด ทีมงานโตะหินทับทายถูก แต่ พวกผมไม่เคยไปทับถมพวกคุณเรื่องการเดา และ ผม เองก็เคยวิเคราะห์ ถ้าโทบิเป็นโอบิโตะ ผมให้ความเห็นเอาไว้ สี่ตัวละคร คือ โอบิโตะ อิสึนะ คางามิ แล้วก็ตัวมาดาระเอง แต่ผมกล้าพูดได้เต็มปากเต็มคำ ว่า ผมและอีกหลายๆคนในบอร์ดไม่เคยแขวะ หรือด่าว่า ทีมงานโตะหินทับ ว่าจะมีความคิดเด็กๆหรือ อะไรที่คุณเอ่ย ผมก็อยากจะขอความกรุณา ทีมงานโตะหินทับเลิกแบ่งแยก แล้วกลับมาคุยกันตามปกติ เพราะที่คุณทำอยู่มันไม่ได้ช่วยให้ ดูดีหรอก ถ้าอยากจะด่าหรือจะแขวะใคร ก็ ระบุชื่อเป็นคนๆไป ยกกระทู้ต้นเหตุออกมาประจานเลย ไม่ใช่เหมารวมหมด ก็เท่ากลับว่าผมและอีกหลายๆ คนก็โดนหางเลขไปด้วย ก็เท่ากลับว่าพวกคุณเองก็เหยียบย่ำคนที่ไม่เกี่ยวข้องเหมือนกัน เชื่อผมเถอะการทะเลาะกันแขวะกันมันไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้นหรอก มีแต่จะทำให้เสียสุขภาพจิต กลับมาคุยกันดีๆดีกว่า แล้วการกระทำ ของ เฮฟ เอง ผมก็บอกตรงๆว่าผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน ลดๆมั่งดีนะครับ

ปล.ผมและหลายๆคนในบอร์ดขอล่ะ

หน้า: << < (23/33) > >>

Go to full version