Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ

หน้า: << < (12/33) > >>

H_A_Y:

--- อ้างจาก: kyo ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 16:59:17 ---
--- อ้างจาก: man001 ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 16:10:24 ---ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*

--- End quote ---
ขอบคุณครับผมรู้ วิสัยของพวกนี้ดีมีไม่กี่คนหรอกผมไม่ตามเกมมันหรอก คนพวกนี้เคยลุมกินโตะคนอื่นจนต้องหนีออกจากบรอดไปหลายคนละ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็ทายผิดแต่ดันไปว่าคนอื่นที่ทายเป็นรุ่น1ผิด ทั้งที่ตัวเองก็ผิดตลกดี โดนอาจารย์หลอก กระทู้ที่แล้วก็โดนผมหลอกเช็คไรหน่อย ประสบการณ์การอ่านกาตูนต่างกันนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดหรอก แต่ผลงานมันฟ้องอยู่ รอวิเคราะห์เรื่องใหม่ละกันนะ นาย sattkon เรื่องนี้คุณไม่มี ความน่าเชื่อถือไรแล้ว คุณ istore เคยบ่นเรื่องคุณให้ผมฟังเหมือนกันไม่คิดว่าจะอ่อนขนาดนี้ ยอมรับความจิงนะ อาจารย์ไม่ได้ปล่อยไก่หรอกนะ คนเขียนเวลาเขียนไรไปให้ดูเหมือนจับผิดได้นะ เค้าไม่ได้ปล่อยไก่หรอก โดนอาจาร์ยหลอกจนทายเป็นอิสึนะจะเสียคนมาละยังมาว่าอาจาร์ยปล่อยไก่อีก คนระดับที่เขียนกาตูนให้คนติดได้ทั้งโลกนะเค้าไม่โง่ ปล่อยไก่ให้ขี้หมูขี้หมามาจับผิดหรอกหรอก เค้าเจตนาจำไว้เป็นบทเรียนนะ รอเรื่องหน้านะ  *dontknow*

รุมกินโต๊ะ ผมไม่ได้ด่าคนดีๆนะครับ ใครเกรียนมาก็เกรียนกลับซิครับ แล้วไง ทำไมล่ะ จะตามไม่ตามก็เรื่องของ...ดิ

ประชาชนธรรมดา:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 20:54:02 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 20:40:52 ---
--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 20:27:07 ---
--- อ้างจาก: ประชาชนธรรมดา ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 20:22:16 ---โอบิโตะ ตอนนั้นมันรักริน และก็จากไปและไม่ได้สนิทใครอีกเลย นอกจากมาดาระ  ความรักที่ยังไม่สมหวัง แรงปราถนาจะสูงเสมอ... ประมาณว่าาา รินยังไม่ได้รักกุเลย เมิงทำตายไปเสียแล้ววววววววว 5555 ประมาณนั้น โกรธเลย.... นั้นมันทำให้เกิดอารมไม่พอใจของโอบิโตะ
ส่วนเรื่องรินทำให้เกิดสงครามโลกนินจานั้น น่าจะไม่ใช่เหตุผลหลัก เหตุผลหลักๆก็คือโดนมาดาระชักจูง โดยเรื่่องอื่นไดก็แล้วแต่  โดยโอบิโตะมันมีความแค้นเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เพราะถ้าเกิดไม่เจอมาดาระ มันก็คงไม่ก่อสงครามหรอกมั้งครับ  ผมวิเคราะห์ตามเหตุผลที่คิดได้นะครับ ส่วนใครจะว่าผมทำตัวเป็นกูรูนั้น ก็แล้วแต่ความมีใจเป็นธรรมของคนคิดแล้วกันนะครับ

แต่ว่ามันอายุยังน้อยๆ เด็กๆ กันอยู่เลยนะครับนั่น แถมรินก็ไม่ได้สนใจมันซักกะติ๊ดนึงด้วยอ่ะ

อันนี้ผมไม่รู้นะครับ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน มันเป็นไปได้ทั้งนั้นครับ  แต่สำหรับผมแล้ว มันอาจจะเป็นลักษณะนิสัยของตัวการตูนแต่ละตัวนะครับ วันเกิดไม่เหมือนกัน นิสัยก็ต่างกัน ผมค่อนข้างมีนิสัยแบบเจ้าโตะหินทับเลยพอเข้าใจ ประเภทที่ว่าถ้ายังไม่ได้อะไร แล้วใครมาขัดจังหวะไปจะโมโหสุดๆ..... อีกมุมมองหนึ่งนะครับ อายุสิบสามหรือสิบห้าปีนี้ สำหรับบ้านเราอาจจะเด็กอยู่ แต่สำหรับต่างประเทศเข้าทำงานกันแล้วนะครับ อย่างฝรั่งนิโตเป็นหนุ่มเป็นสาวกันแล้ว มันอาจจะเกี่ยวกับวิถีการดำรงชีวิตของแต่ละชนชาตินะครับ

โอ้ว เอาญี่ปุ่นซิครับ

ในความคิดของผมดูจากรูปลักษณ์ของตัวละครแล้ว ไม่น่าจะเน้นเป็นคนญี่ปุ่นสักเท่าไหรนะครับ

H_A_Y:

คุณ เคียวเข้าของกระทู้ผมคิดว่าคงเข้าใจนะครับ

ผมไ่มใช่เด็กอิสึนะ ตัวการ์ตูนที่ผมชอบที่สุดคือ อิทาจิ

แค่ผมทายผิดว่า อิสึนะ คือ โทบิ นี่มันผิดมากมายขนาดนั้นเหรอครับ ผมเคยไปดูถูกเด็กโอบิโตะว่า เฮร้ย ไอ... ...อ่ะ...ที่เชียร์โอบิโตะอย่างนี้เหรอครับ
ผมพูดตรงๆนะผมก็ไม่อยากด่าหรอก ในบางครั้งคนบางคนมันก็เกินไป ดูอย่างนายป็อปสิครับดูไม่ออกเหรอครับว่าเค้าดูถูกพวกคุณแล้วเค้าก็เชียร์อิสึนะ ผมไม่ใช่นายป็อปนะครับ
ที่จะเผาหนังสือทิ้ง จะทำนู่นทำนี่ หาว่าเด็กโอบิโตะเกรียนหรือว่าอะไรต่อมิอะไร ผมก็ไม่ได้ชอบใจเค้าด้วยซ้ำที่เค้าดูถูกคนอื่นมันถึงเป็นเหตุให้มีการด่ากันไปมากับเค้า จะบอกว่าไม่รู้ก็คงไม่ได้นะตรงนี้
ผมไม่ใช่นาย เจเจ อีกคนนึงที่แบบว่าพยายามที่จะไม่เอาเนื้อเรื่องต่างๆมาอ้างอิง วิเคราะห์มั่วๆทั้งๆที่ไม่มีทางเป็นไปได้เลยแม้แต่นิดเดียว พูดง่ายๆคือใช้จินตนาการตนเองเป็นหลัก
มากกว่าเหตุผลในการ์ตูนที่คนเขียนๆออกมา พยายามให้ปั่นป่วนในบอร์ดอยู่เรื่อยๆ ไม่ใช่ว่าไม่ชอบใจนะ แต่ทำอะไรให้มีขอบเขตบ้าง ยิ่งภาษาสก็อยลูกกระหรี่นี่ยิ่งไม่ชอบเลย

ผมว่าคุณคงแยกแยะออกนะ
แต่พวกคุณเด็กโอบิโตะ กลับมาตั้งกระทู้พูดจา ต่อไปบอร์ดมันก็คงเป็น 2 สีละมั๊ง เหลืองแดง ตีกัน
เหมือนแต่ก่อน มีเกรียนกับปราบเกรียนยังงี้แหละ
คุณไม่ต้องมาตั้งกระทู้ทดสอบหรอกครับเพราะว่ากระทู้คุณมันทดสอบอะไรไม่ได้อยู่แล้ว
แต่ถ้าคิดจะก่อหวอด ก็จะจัดให้ บอกมาตรงๆเลย
ยิ่ง วมต ทำให้ภาษาที่พิมพ์กลายเป็น ... แบบนี้ มันก็ยิ่งทำให้คนเลี่ยงมาใช้ภาษาที่มันสก็อยมากขึ้นอีกด้วย

คิดดีๆนะครับ

sattkon:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 17:54:19 ---คนคิดต่างก็ผิดนะ

ผมจะว่า มาซาชิแถแล้วจะทำไมวะ

นี่ถ้าเอาไอป็อป มามันคงด่าตาย

เนี่ยแหละคือตัวอย่างที่รับความจริงไม่ได้ หายไปเลย เพราะฉนั้นเข้าใจรึยัง ตา เกี้ยว(kyo)  *haha*

chinjung:

--- อ้างจาก: kyo ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 16:59:17 ---
--- อ้างจาก: man001 ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 16:10:24 ---ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*

ขอบคุณครับผมรู้ วิสัยของพวกนี้ดีมีไม่กี่คนหรอกผมไม่ตามเกมมันหรอก คนพวกนี้เคยลุมกินโตะคนอื่นจนต้องหนีออกจากบรอดไปหลายคนละ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็ทายผิดแต่ดันไปว่าคนอื่นที่ทายเป็นรุ่น1ผิด ทั้งที่ตัวเองก็ผิดตลกดี โดนอาจารย์หลอก กระทู้ที่แล้วก็โดนผมหลอกเช็คไรหน่อย ประสบการณ์การอ่านกาตูนต่างกันนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดหรอก แต่ผลงานมันฟ้องอยู่ รอวิเคราะห์เรื่องใหม่ละกันนะ นาย sattkon เรื่องนี้คุณไม่มี ความน่าเชื่อถือไรแล้ว คุณ istore เคยบ่นเรื่องคุณให้ผมฟังเหมือนกันไม่คิดว่าจะอ่อนขนาดนี้ ยอมรับความจิงนะ อาจารย์ไม่ได้ปล่อยไก่หรอกนะ คนเขียนเวลาเขียนไรไปให้ดูเหมือนจับผิดได้นะ เค้าไม่ได้ปล่อยไก่หรอก โดนอาจาร์ยหลอกจนทายเป็นอิสึนะจะเสียคนมาละยังมาว่าอาจาร์ยปล่อยไก่อีก คนระดับที่เขียนกาตูนให้คนติดได้ทั้งโลกนะเค้าไม่โง่ ปล่อยไก่ให้ขี้หมูขี้หมามาจับผิดหรอกหรอก เค้าเจตนาจำไว้เป็นบทเรียนนะ รอเรื่องหน้านะ  *dontknow*

555555+

โอยยยย  ขำจขกท.เด้

ปญอ.นะ

จะเอาอะไรกับการ์ตุนที่ไม่มีทฤษฏีอะไรแน่นอน

ก็แค่เดาถูกว่าเป็นตัวละครตัวใด

มีสมอง"เดาถูก"

แต่กับหลักฐานที่มันแย้งแบบคาหนังคาเขา  ไม่ยักเห้นมีผู้"เดาถูก"คนไหนมี"ปญ."มาอธิบายเล๊ยยย  ผมถามไปหลายทีก็เงียบกริ๊บ  เฮ้อออ *dontknow* *dontknow*

ถ้าคุณจะเอาการ์ตุนแบบนี้เป็นบทเรียนแก่ชีวิตก็เรื่องของคุณเถอะนะ  อย่าความคิดแบบนี้ให้คนอื่นเลย  ไม่อายบั้งหรอครับ *hoho*

สำหรับชีวิตผมนะ   ถ้าจะตัดสินใจอะไรซักอย่างจริงๆ  มันต้องใช้หลักฐานที่ชัดเจนครับ ไม่ใช่เดาเอาตามอารมณ์เป็นใหญ่เหมือนคุณ *dontknow*

สรุปอันนี้มันก็แค่การ์ตูน   มีมั่วหลายจุดอยู่แต่ก็ยอมรับว่าสนุก  *hoho* *hoho*

หน้า: << < (12/33) > >>

Go to full version