หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ  (อ่าน 113356 ครั้ง)

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
สู้ป็อปกับกับน้ำกามก็ไม่ได้ น่าเชื่อถือกว่าเยอะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
เอ่อ ผมว่าคุณทิฐิทั้งคู่นะแหละครับ *disappoint* ถ้ามีตัณหาเอ้ย ปัญหากันมาก ก็ถ่ายรูปหนังสือการ์ตูนมาโชว์กันเลยครับ ไม่เอาในร้านเช่านะครับ *number1*อยากรู้จังกูรูนารุโตะทั้งหลายเนี่ย มีคนซื้อรวมเล่มกี่คน *dontknow* *dontknow*

ผมไม่ได้มี ทิฐิ กะเขาเลย

ถ้ามีจริงๆผมคงไม่มาเม้นหรอก เข้าใจไว้ด้วย  (ไม่อยากใช้เลยไอ่ตัวเนียะ)
*dontknow*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

H_A_Y

• *
คนคิดต่างก็ผิดนะ

ผมจะว่า มาซาชิแถแล้วจะทำไมวะ

นี่ถ้าเอาไอป็อป มามันคงด่าตาย
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

พ่อลูกสอง

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

chainoi

• *
ใจเย็นไว้ครับต่างคนต่างความคิด อันที่จิง คำถามกระทู้ก็ตั้งมาว่า "คิดยังไงกับที่โอบิมันพูดว่าเพราะนายทำให้รินตาย หญิงคนเดียวพาโลกวุ่น " ถ้าจะตั้งคำถามเพื่อถามความคิดเห็นว่า คิดอย่างไรที่รินตายแล้วทำให้โลกวุ่น ถ้าคำถามออกมาแบบนี้ ความคิดเห็นมันก็ต้องออกมาเป็น2ทางนะครับ คือ เป็นไปได้แน่นอนเพราะ.......กับเป็นไปไม่ได้เพราะ....... หรือเห็นด้วยเพราะ....และไม่เห็นด้วยเพราะ......
ต่างคนก็ต่างมีอิสระทางความคิดครับ  อย่าไปก้าวก่ายความคิดกันเลยครับ มันขัดแย้งกันป่าวๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 18:23:33 โดย chainoi »

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
มีทางเดียวที่จะทำให้ทุกคนไม่ทะเลาะกันได้ ต้องใช้คาถาเนตรจันทรา  *worm*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ประชาชนธรรมดา

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
โอบิโตะ ตอนนั้นมันรักริน และก็จากไปและไม่ได้สนิทใครอีกเลย นอกจากมาดาระ  ความรักที่ยังไม่สมหวัง แรงปราถนาจะสูงเสมอ... ประมาณว่าาา รินยังไม่ได้รักกุเลย เมิงทำตายไปเสียแล้ววววววววว 5555 ประมาณนั้น โกรธเลย.... นั้นมันทำให้เกิดอารมไม่พอใจของโอบิโตะ
ส่วนเรื่องรินทำให้เกิดสงครามโลกนินจานั้น น่าจะไม่ใช่เหตุผลหลัก เหตุผลหลักๆก็คือโดนมาดาระชักจูง โดยเรื่่องอื่นไดก็แล้วแต่  โดยโอบิโตะมันมีความแค้นเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เพราะถ้าเกิดไม่เจอมาดาระ มันก็คงไม่ก่อสงครามหรอกมั้งครับ  ผมวิเคราะห์ตามเหตุผลที่คิดได้นะครับ ส่วนใครจะว่าผมทำตัวเป็นกูรูนั้น ก็แล้วแต่ความมีใจเป็นธรรมของคนคิดแล้วกันนะครับ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

H_A_Y

• *
โอบิโตะ ตอนนั้นมันรักริน และก็จากไปและไม่ได้สนิทใครอีกเลย นอกจากมาดาระ  ความรักที่ยังไม่สมหวัง แรงปราถนาจะสูงเสมอ... ประมาณว่าาา รินยังไม่ได้รักกุเลย เมิงทำตายไปเสียแล้ววววววววว 5555 ประมาณนั้น โกรธเลย.... นั้นมันทำให้เกิดอารมไม่พอใจของโอบิโตะ
ส่วนเรื่องรินทำให้เกิดสงครามโลกนินจานั้น น่าจะไม่ใช่เหตุผลหลัก เหตุผลหลักๆก็คือโดนมาดาระชักจูง โดยเรื่่องอื่นไดก็แล้วแต่  โดยโอบิโตะมันมีความแค้นเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว เพราะถ้าเกิดไม่เจอมาดาระ มันก็คงไม่ก่อสงครามหรอกมั้งครับ  ผมวิเคราะห์ตามเหตุผลที่คิดได้นะครับ ส่วนใครจะว่าผมทำตัวเป็นกูรูนั้น ก็แล้วแต่ความมีใจเป็นธรรมของคนคิดแล้วกันนะครับ
แต่ว่ามันอายุยังน้อยๆ เด็กๆ กันอยู่เลยนะครับนั่น แถมรินก็ไม่ได้สนใจมันซักกะติ๊ดนึงด้วยอ่ะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *
แต่ว่ามันอายุยังน้อยๆ เด็กๆ กันอยู่เลยนะครับนั่น แถมรินก็ไม่ได้สนใจมันซักกะติ๊ดนึงด้วยอ่ะ

อันนี้ผมไม่รู้นะครับ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน มันเป็นไปได้ทั้งนั้นครับ  แต่สำหรับผมแล้ว มันอาจจะเป็นลักษณะนิสัยของตัวการตูนแต่ละตัวนะครับ วันเกิดไม่เหมือนกัน นิสัยก็ต่างกัน ผมค่อนข้างมีนิสัยแบบเจ้าโตะหินทับเลยพอเข้าใจ ประเภทที่ว่าถ้ายังไม่ได้อะไร แล้วใครมาขัดจังหวะไปจะโมโหสุดๆ..... อีกมุมมองหนึ่งนะครับ อายุสิบสามหรือสิบห้าปีนี้ สำหรับบ้านเราอาจจะเด็กอยู่ แต่สำหรับต่างประเทศเข้าทำงานกันแล้วนะครับ อย่างฝรั่งนิโตเป็นหนุ่มเป็นสาวกันแล้ว มันอาจจะเกี่ยวกับวิถีการดำรงชีวิตของแต่ละชนชาตินะครับ
มันสนุกตรงที่ได้จินตนาการตามหารอยเท้านักเขียนนี้แหละ

H_A_Y

• *

อันนี้ผมไม่รู้นะครับ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน มันเป็นไปได้ทั้งนั้นครับ  แต่สำหรับผมแล้ว มันอาจจะเป็นลักษณะนิสัยของตัวการตูนแต่ละตัวนะครับ วันเกิดไม่เหมือนกัน นิสัยก็ต่างกัน ผมค่อนข้างมีนิสัยแบบเจ้าโตะหินทับเลยพอเข้าใจ ประเภทที่ว่าถ้ายังไม่ได้อะไร แล้วใครมาขัดจังหวะไปจะโมโหสุดๆ..... อีกมุมมองหนึ่งนะครับ อายุสิบสามหรือสิบห้าปีนี้ สำหรับบ้านเราอาจจะเด็กอยู่ แต่สำหรับต่างประเทศเข้าทำงานกันแล้วนะครับ อย่างฝรั่งนิโตเป็นหนุ่มเป็นสาวกันแล้ว มันอาจจะเกี่ยวกับวิถีการดำรงชีวิตของแต่ละชนชาตินะครับ

โอ้ว เอาญี่ปุ่นซิครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

H_A_Y

• *
ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*
ขอบคุณครับผมรู้ วิสัยของพวกนี้ดีมีไม่กี่คนหรอกผมไม่ตามเกมมันหรอก คนพวกนี้เคยลุมกินโตะคนอื่นจนต้องหนีออกจากบรอดไปหลายคนละ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็ทายผิดแต่ดันไปว่าคนอื่นที่ทายเป็นรุ่น1ผิด ทั้งที่ตัวเองก็ผิดตลกดี โดนอาจารย์หลอก กระทู้ที่แล้วก็โดนผมหลอกเช็คไรหน่อย ประสบการณ์การอ่านกาตูนต่างกันนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดหรอก แต่ผลงานมันฟ้องอยู่ รอวิเคราะห์เรื่องใหม่ละกันนะ นาย sattkon เรื่องนี้คุณไม่มี ความน่าเชื่อถือไรแล้ว คุณ istore เคยบ่นเรื่องคุณให้ผมฟังเหมือนกันไม่คิดว่าจะอ่อนขนาดนี้ ยอมรับความจิงนะ อาจารย์ไม่ได้ปล่อยไก่หรอกนะ คนเขียนเวลาเขียนไรไปให้ดูเหมือนจับผิดได้นะ เค้าไม่ได้ปล่อยไก่หรอก โดนอาจาร์ยหลอกจนทายเป็นอิสึนะจะเสียคนมาละยังมาว่าอาจาร์ยปล่อยไก่อีก คนระดับที่เขียนกาตูนให้คนติดได้ทั้งโลกนะเค้าไม่โง่ ปล่อยไก่ให้ขี้หมูขี้หมามาจับผิดหรอกหรอก เค้าเจตนาจำไว้เป็นบทเรียนนะ รอเรื่องหน้านะ  *dontknow*
รุมกินโต๊ะ ผมไม่ได้ด่าคนดีๆนะครับ ใครเกรียนมาก็เกรียนกลับซิครับ แล้วไง ทำไมล่ะ จะตามไม่ตามก็เรื่องของ...ดิ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *

โอ้ว เอาญี่ปุ่นซิครับ

ในความคิดของผมดูจากรูปลักษณ์ของตัวละครแล้ว ไม่น่าจะเน้นเป็นคนญี่ปุ่นสักเท่าไหรนะครับ

H_A_Y

• *
คุณ เคียวเข้าของกระทู้ผมคิดว่าคงเข้าใจนะครับ

ผมไ่มใช่เด็กอิสึนะ ตัวการ์ตูนที่ผมชอบที่สุดคือ อิทาจิ

แค่ผมทายผิดว่า อิสึนะ คือ โทบิ นี่มันผิดมากมายขนาดนั้นเหรอครับ ผมเคยไปดูถูกเด็กโอบิโตะว่า เฮร้ย ไอ... ...อ่ะ...ที่เชียร์โอบิโตะอย่างนี้เหรอครับ
ผมพูดตรงๆนะผมก็ไม่อยากด่าหรอก ในบางครั้งคนบางคนมันก็เกินไป ดูอย่างนายป็อปสิครับดูไม่ออกเหรอครับว่าเค้าดูถูกพวกคุณแล้วเค้าก็เชียร์อิสึนะ ผมไม่ใช่นายป็อปนะครับ
ที่จะเผาหนังสือทิ้ง จะทำนู่นทำนี่ หาว่าเด็กโอบิโตะเกรียนหรือว่าอะไรต่อมิอะไร ผมก็ไม่ได้ชอบใจเค้าด้วยซ้ำที่เค้าดูถูกคนอื่นมันถึงเป็นเหตุให้มีการด่ากันไปมากับเค้า จะบอกว่าไม่รู้ก็คงไม่ได้นะตรงนี้
ผมไม่ใช่นาย เจเจ อีกคนนึงที่แบบว่าพยายามที่จะไม่เอาเนื้อเรื่องต่างๆมาอ้างอิง วิเคราะห์มั่วๆทั้งๆที่ไม่มีทางเป็นไปได้เลยแม้แต่นิดเดียว พูดง่ายๆคือใช้จินตนาการตนเองเป็นหลัก
มากกว่าเหตุผลในการ์ตูนที่คนเขียนๆออกมา พยายามให้ปั่นป่วนในบอร์ดอยู่เรื่อยๆ ไม่ใช่ว่าไม่ชอบใจนะ แต่ทำอะไรให้มีขอบเขตบ้าง ยิ่งภาษาสก็อยลูกกระหรี่นี่ยิ่งไม่ชอบเลย

ผมว่าคุณคงแยกแยะออกนะ
แต่พวกคุณเด็กโอบิโตะ กลับมาตั้งกระทู้พูดจา ต่อไปบอร์ดมันก็คงเป็น 2 สีละมั๊ง เหลืองแดง ตีกัน
เหมือนแต่ก่อน มีเกรียนกับปราบเกรียนยังงี้แหละ
คุณไม่ต้องมาตั้งกระทู้ทดสอบหรอกครับเพราะว่ากระทู้คุณมันทดสอบอะไรไม่ได้อยู่แล้ว
แต่ถ้าคิดจะก่อหวอด ก็จะจัดให้ บอกมาตรงๆเลย
ยิ่ง วมต ทำให้ภาษาที่พิมพ์กลายเป็น ... แบบนี้ มันก็ยิ่งทำให้คนเลี่ยงมาใช้ภาษาที่มันสก็อยมากขึ้นอีกด้วย

คิดดีๆนะครับ

_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
คนคิดต่างก็ผิดนะ

ผมจะว่า มาซาชิแถแล้วจะทำไมวะ

นี่ถ้าเอาไอป็อป มามันคงด่าตาย

เนี่ยแหละคือตัวอย่างที่รับความจริงไม่ได้ หายไปเลย เพราะฉนั้นเข้าใจรึยัง ตา เกี้ยว(kyo)  *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
ไม่ต้องคิดมาก เม้น ไหนที่ต้องการแตกแยก หรือออกแนวก่อกวน ก็ปล่อยผ่านไป คิดซะว่า เป็นแค่อากาศ ไม่ต้องไปสนใจ  *hoho*

คุยเรื่องที่จะคุยต่อก็พอ  *number1*   *damage* *hoho* *shock* *dontknow* *nude* *rip*
ขอบคุณครับผมรู้ วิสัยของพวกนี้ดีมีไม่กี่คนหรอกผมไม่ตามเกมมันหรอก คนพวกนี้เคยลุมกินโตะคนอื่นจนต้องหนีออกจากบรอดไปหลายคนละ แต่ที่ไหนได้ตัวเองก็ทายผิดแต่ดันไปว่าคนอื่นที่ทายเป็นรุ่น1ผิด ทั้งที่ตัวเองก็ผิดตลกดี โดนอาจารย์หลอก กระทู้ที่แล้วก็โดนผมหลอกเช็คไรหน่อย ประสบการณ์การอ่านกาตูนต่างกันนะ จริงๆก็ไม่อยากพูดหรอก แต่ผลงานมันฟ้องอยู่ รอวิเคราะห์เรื่องใหม่ละกันนะ นาย sattkon เรื่องนี้คุณไม่มี ความน่าเชื่อถือไรแล้ว คุณ istore เคยบ่นเรื่องคุณให้ผมฟังเหมือนกันไม่คิดว่าจะอ่อนขนาดนี้ ยอมรับความจิงนะ อาจารย์ไม่ได้ปล่อยไก่หรอกนะ คนเขียนเวลาเขียนไรไปให้ดูเหมือนจับผิดได้นะ เค้าไม่ได้ปล่อยไก่หรอก โดนอาจาร์ยหลอกจนทายเป็นอิสึนะจะเสียคนมาละยังมาว่าอาจาร์ยปล่อยไก่อีก คนระดับที่เขียนกาตูนให้คนติดได้ทั้งโลกนะเค้าไม่โง่ ปล่อยไก่ให้ขี้หมูขี้หมามาจับผิดหรอกหรอก เค้าเจตนาจำไว้เป็นบทเรียนนะ รอเรื่องหน้านะ  *dontknow*

555555+

โอยยยย  ขำจขกท.เด้

ปญอ.นะ

จะเอาอะไรกับการ์ตุนที่ไม่มีทฤษฏีอะไรแน่นอน

ก็แค่เดาถูกว่าเป็นตัวละครตัวใด

มีสมอง"เดาถูก"

แต่กับหลักฐานที่มันแย้งแบบคาหนังคาเขา  ไม่ยักเห้นมีผู้"เดาถูก"คนไหนมี"ปญ."มาอธิบายเล๊ยยย  ผมถามไปหลายทีก็เงียบกริ๊บ  เฮ้อออ *dontknow* *dontknow*

ถ้าคุณจะเอาการ์ตุนแบบนี้เป็นบทเรียนแก่ชีวิตก็เรื่องของคุณเถอะนะ  อย่าความคิดแบบนี้ให้คนอื่นเลย  ไม่อายบั้งหรอครับ *hoho*

สำหรับชีวิตผมนะ   ถ้าจะตัดสินใจอะไรซักอย่างจริงๆ  มันต้องใช้หลักฐานที่ชัดเจนครับ ไม่ใช่เดาเอาตามอารมณ์เป็นใหญ่เหมือนคุณ *dontknow*

สรุปอันนี้มันก็แค่การ์ตูน   มีมั่วหลายจุดอยู่แต่ก็ยอมรับว่าสนุก  *hoho* *hoho*

เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...