Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เข้ามาคุยกันกระทู้นี้นะครับ เด็กโอบิโตะ ส่วนคุณ jay jayกับคุณป็อบ ถ้ายังอยู่มาคุยมู้นี้ได้ครับ

หน้า: << < (6/33) > >>

kyo:

h_a_y หัวกระทู้บอกชัดแล้วนะครับอย่าพา ฑิฐิมาด้วย มันทำให้อ่านกาตูนไม่สนุก กาตูนมันออก อาทิตย์ละ17-20หน้า เวลาในการเรียบเรียงเรื่องราวต่างๆของอาจาร์ย มันจึงช้า ไม่ทันใจคนบางกลุ่ม ยังไงเค้าเป็นคนแต่งเค้าก็จัดมันเข้ารูปได้เองแหละ แค่อยากให้ใจเย็นๆไว้เหมือนที่มีคนเคยโพสกันเยอะๆว่าโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยมันไม่ใช่อุจิวะ ตอนนั้นผมก็โพสแล้วว่าใจเย็นๆเด๋วมันก็โชวของเองแหละแล้วเป็นไงถูกของผมไหมละ กาตูนออกอาทิตย์ละไม่กี่หน้า จะเอาพื้นที่ตรงไหนมาอธิบายได้หมดทุกข้อสงสัยของพวกคุณละครับ ใจเย็นๆกันนิดนึง
ปล.คุณ ithestore ส่งเมลมาหาผม ผมอ่านไม่ได้นะครับอีเมลพังอยู่ แต่เห็นหายไปหลายวันละส่งมาเรื่องไรครับหรือถ้าถ้าน้อยใจเรื่องโทบิที่เคยพูดว่าขนาดทายถูกยังเหมือนเป็นคนผิดก็อย่าคิดมากครับกลับมาคุยกันก่อน ยังไงก็กลับมาคุยกันต่อนะครับ ไม่นานกาตูนก็จบละ    เด๋วก็ได้แยกย้ายต่างคนต่างไปละ บ้านใครบ้านมัน

krizalids:

ต้องรอดูเฉลยการตายของรินก่อนอาจจะโหดจนทำให้โอบิโตะเปลี่ยนไปก็ได้ *great*
รึไม่มาดาระอาจเป็นคนช่วยโอบิโตะแล้วรู้ว่าโอบิโตะอยากจะกลับหมู่บ้านเพื่อไปหารินแล้วมาดาระก็เลยไปฆ่าริน
ป้ายความผิดให้พวกโคโนฮะก็ได้ โอบิโตะเลยอยากมีสันติภาพเลยทำตามแผนที่มาดาระได้วางไว้ ก็คืออาจหลอกใช้โอบิโตะนั้นเอง เดานะ  *hoho*

kyo:

--- อ้างจาก: krizalids ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 10:02:28 ---ต้องรอดูเฉลยการตายของรินก่อนอาจจะโหดจนทำให้โอบิโตะเปลี่ยนไปก็ได้ *great*
รึไม่มาดาระอาจเป็นคนช่วยโอบิโตะแล้วรู้ว่าโอบิโตะอยากจะกลับหมู่บ้านเพื่อไปหารินแล้วมาดาระก็เลยไปฆ่าริน
ป้ายความผิดให้พวกโคโนฮะก็ได้ โอบิโตะเลยอยากมีสันติภาพเลยทำตามแผนที่มาดาระได้วางไว้ ก็คืออาจหลอกใช้โอบิโตะนั้นเอง เดานะ  *hoho*

--- End quote ---
ผมก็ว่ามาดาระนี่แหละ เลวตัวพ่อ กาตูนทุกเรื่องมันต้องมีตัวแบบนี้สักตัว เลวไร้คำบรรยาย
ปล. ถ้ามาดาระเป็นคนช่วยอิทาจิฆ่าล้างตระกูล เป็นไปได้ไหมนั่นคือสาเหตุการตายของมาดาระ อุจิวะก็คืออุจิวะ แต่ละคนคงเทพสาดๆ
ไม่กระจอกหรอกแถมทั้งตระกูลแบบนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายนะที่จะฆ่าล้างได้หมดโดยไม่บาดเจ็บเลย

El Ruffy:

--- อ้างจาก: man001 ที่ จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 13:44:04 ---ตอนเด็กริน โดนจับคาคาชิ เลือกที่จะทำภารกิจต่อ โอบิโตะเลือกที่จะไปช่วยริน

ถ้าหลังจากนั้น เกิดเหตุการเดิมอีก กับริน แต่ คาคาชิ ยังนิสัยเดิม คือเลือกภารกิจจนทำให้รินตาย มันก็หน้าจะเป็นเหตุที่ทำให้โอบิโตะ เป็นแบบนี้ได้นะ

อีกอย่าง โทบิก็บอก ทำทั้งหมดไปตามแผนการเริ่มต้นสงครามเพื่อนำสันติภาพกลับมา  รินตาย อาจจะเป็นแค่รอยร้าวเล็กๆ อาจจะมีคนที่ทำให้รอยร้าวนั้นค่อยๆแตกก็เป็นได้

ยังไงก็รออ่านกันต่อไป ผมเชื่อว่าอาจารไม่ได้แถ แต่แกกำลังอธิบายอยู่  *hoho*

แค่รอยร้าวเล็กๆ  *great* *great* อาจจะมีคนที่ทำให้รอยร้าวนั้นค่อยๆแตกก็ได้  *number1* *number1* *number1*

El Ruffy:

--- อ้างจาก: kyo ที่ อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 09:49:43 ---h_a_y หัวกระทู้บอกชัดแล้วนะครับอย่าพา ฑิฐิมาด้วย มันทำให้อ่านกาตูนไม่สนุก กาตูนมันออก อาทิตย์ละ17-20หน้า เวลาในการเรียบเรียงเรื่องราวต่างๆของอาจาร์ย มันจึงช้า ไม่ทันใจคนบางกลุ่ม ยังไงเค้าเป็นคนแต่งเค้าก็จัดมันเข้ารูปได้เองแหละ แค่อยากให้ใจเย็นๆไว้เหมือนที่มีคนเคยโพสกันเยอะๆว่าโทบิไม่เคยใช้คาถาไฟเลยมันไม่ใช่อุจิวะ ตอนนั้นผมก็โพสแล้วว่าใจเย็นๆเด๋วมันก็โชวของเองแหละแล้วเป็นไงถูกของผมไหมละ กาตูนออกอาทิตย์ละไม่กี่หน้า จะเอาพื้นที่ตรงไหนมาอธิบายได้หมดทุกข้อสงสัยของพวกคุณละครับ ใจเย็นๆกันนิดนึง
ปล.คุณ ithestore ส่งเมลมาหาผม ผมอ่านไม่ได้นะครับอีเมลพังอยู่ แต่เห็นหายไปหลายวันละส่งมาเรื่องไรครับหรือถ้าถ้าน้อยใจเรื่องโทบิที่เคยพูดว่าขนาดทายถูกยังเหมือนเป็นคนผิดก็อย่าคิดมากครับกลับมาคุยกันก่อน ยังไงก็กลับมาคุยกันต่อนะครับ ไม่นานกาตูนก็จบละ    เด๋วก็ได้แยกย้ายต่างคนต่างไปละ บ้านใครบ้านมัน

*number1*

หน้า: << < (6/33) > >>

Go to full version