Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เกี่ยวกับ คาถา สัมพเวสี คืนชีพ

หน้า: << < (2/3) > >>

TeyTey:

โอโรมัน อยู่คนเดียวมันก็เฟี๊ยวได้ 55

gedomazo:

โตะก็คงจะเก่งขึ้นนะ เพราะ
9หางมันรู้จักมาดาระ แล้วมันไม่ชอบขี้หน้าด้วยไง
มันต้องให้พลังโตะเพิ่มอีกอ่ะ 55555

Num:

--- อ้างจาก: LM ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 02:11:17 ---
--- อ้างจาก: KiraKylinTy ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:59:15 ---แต่เอฟเฟคตอน คลายคาถา นี้สวยมากมาย ไปแบบ [ไปแล้วไม่กลับมาอีกเลย] *haha* *haha*
ตอนนี้ ในใจเชียร์naruto เต็มที่ครับ ขอให้ รอดพ้นจากมาดาระนะ *haha*

--- End quote ---

ผมว่า ถ้าสู้เลยตอนนี้ โตะ รอดยาก 5คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ *dead*

ผมว่าน่าจะแนวๆ มาดาระมาตามโทบิ กลับ เฉยๆโดยไม่ได้สู้นะสิ น่าจะแค่คุยกันซักพัก แล้วก้ไป โดยไม่ได้สู้ เพราะหลักๆของแผนก็คือ เนตรจันทรา ซึ่งก็ได้ จักกระ ทั้ง9ตัวครบไปแล้ว เท่ากับว่าเป้าหมายในการทำสงคราม สำเร็จไปเรียบร้อยไม่มีเหตุอะไรจะต้องสู้ต่อ

ผมว่า มาดาระ+โอบิโตะ กลับไปทำพิธีทำเทวรูปมารนอกรีตเป็น10หาง แล้วเอา10หางมาใว้ในตัว แล้วเป็นพลังสถิตร่าง10หาง เนื้อเรื่องน่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

เพราะน่าจะยืดเยื้อแน่นอน คงไม่จบเลยแน่ แล้วอีกอย่าง ถ้าให้สู้กันเลย พระเอก ตายแน่ๆ เกือบจะ100% *dead*

ผมว่าถ้า 1-1 กะมาดาระ สูสีอะ ดูขนาดบอลสัตว์หางสิ ไม่รู้เนตรสังสาระดูดได้ป่าวแต่ถึงดูดได้คงต้องใช้เวลาช่วงนั้นก้เป็นช่องโหว่ และถ้าใช้ซูซาโน่ร่างสมบูรณก้ไม่รู้จะรับไหวไหม
ผมว่าถ้าสู้กัน เดายากครับ

KiraKylinTy:

--- อ้างจาก: Num ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 19:31:42 ---
--- อ้างจาก: LM ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 02:11:17 ---
--- อ้างจาก: KiraKylinTy ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:59:15 ---แต่เอฟเฟคตอน คลายคาถา นี้สวยมากมาย ไปแบบ [ไปแล้วไม่กลับมาอีกเลย] *haha* *haha*
ตอนนี้ ในใจเชียร์naruto เต็มที่ครับ ขอให้ รอดพ้นจากมาดาระนะ *haha*

ผมว่า ถ้าสู้เลยตอนนี้ โตะ รอดยาก 5คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ *dead*

ผมว่าน่าจะแนวๆ มาดาระมาตามโทบิ กลับ เฉยๆโดยไม่ได้สู้นะสิ น่าจะแค่คุยกันซักพัก แล้วก้ไป โดยไม่ได้สู้ เพราะหลักๆของแผนก็คือ เนตรจันทรา ซึ่งก็ได้ จักกระ ทั้ง9ตัวครบไปแล้ว เท่ากับว่าเป้าหมายในการทำสงคราม สำเร็จไปเรียบร้อยไม่มีเหตุอะไรจะต้องสู้ต่อ

ผมว่า มาดาระ+โอบิโตะ กลับไปทำพิธีทำเทวรูปมารนอกรีตเป็น10หาง แล้วเอา10หางมาใว้ในตัว แล้วเป็นพลังสถิตร่าง10หาง เนื้อเรื่องน่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

เพราะน่าจะยืดเยื้อแน่นอน คงไม่จบเลยแน่ แล้วอีกอย่าง ถ้าให้สู้กันเลย พระเอก ตายแน่ๆ เกือบจะ100% *dead*

ผมว่าถ้า 1-1 กะมาดาระ สูสีอะ ดูขนาดบอลสัตว์หางสิ ไม่รู้เนตรสังสาระดูดได้ป่าวแต่ถึงดูดได้คงต้องใช้เวลาช่วงนั้นก้เป็นช่องโหว่ และถ้าใช้ซูซาโน่ร่างสมบูรณก้ไม่รู้จะรับไหวไหม
ผมว่าถ้าสู้กัน เดายากครับ

ถ้าวัดด้านจักระ: มาดาระ ชนะ เพราะ มันจักระอมตะงะ ถ้าผมเป็นมันผมจะสแปมสกิล เมเทโอใส่เรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ จนแผ่นดินแยกเลย นารูโตะยืมจักระ 9หางมาก็จริงแต่หมดได้
ด้านเทคนิค: มาดาระ ครับ เพราะตั้งแต่ วิชาของมันคาถาไม้ยัน คลายสะกดสัมภเวสีคืนชีพมันยังรู้เลย มันต้องแอ๊บสกิลไรอีกแน่ๆที่ไว้ใช้จัดการกับนารูโตะและคาถาไม้มีไว้                             ปราบสัตว์หางแน่นอน ต่อให้แยกเงาพันร่างมาก็สิ้นเปลืองจังระสุดๆสำหรับนารูโตะแล้ว ยากที่จะต่อต้านวิธีเนตรของมาดาระด้วย
ด้านขวัญกำลังใจ: คาคาชิ เจอโอบิโตะ ด่าจี้ใจดำจนไม่เป็นคนแล้ว ขนาดเอาหน้าไปให้โดนไฟเลย โชคดีนารูโตะมันป้องกันให้พลังของพวกนารูโตะ
                      นารูโตะ บี ไก คาคาชิ vs โอบิโตะ+ มาดาระ = ทีมนารูโตะ แหลกแน่นอน!!
มาดาระ เก็บ Rank Honor = จัด 5คาเงะหรือปล่อยให้คาเงะลอยนวลที่แน่ๆ มาดาระชนะอยู่แล้ว ลงเมเทโอ ลูกน้องกองกำลังนินจา มากประสบการณ์ตายเพียบ!!
นารูโตะ : เก็บแย๊เซ็ตซึ โค่น mini hero ทั่วไป ที่มีชื่อเสียง ด้วยพลัง ความสามารถ จักระได้รับจาก9หาง ใกล้หมดก๊อกแล้วหละไม่ก็อ.มาซาชิ แถพลังงานมหาศาลมากจนใช้ก็ยังไม่หมด สามารถใช้กระสุนวงจักร 10000 ครั้งได้ด้วยจักระ9หางหรือมากกว่านั้นขึ้นที่ คนแต่ง  *great*

kyubi:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:37:07 ---น่าจะได้ครับ ตัวอย่างที่มีให้เห็นก็ได้แก่ เดอิดาระ

อัญเชิญครั้งแรกตอนที่คาบูโตะไปพบโทบิ เรียกมาโชว์ออฟเฉยๆ

อัญเชิญครั้งที่สองตอนคาบูโตะไปเกาะเต่า

อัญเชิญครั้งที่สามตอนเริ่มสงคราม

สรุปวิชานี้น่าจะอัญเชิญได้หลายครั้งนั่นแหละครับ ตรงจุดนี้ก็เป็นอีกหนึ่งความโกงของวิชาสัมภเวสีคืนชีพ

ไม่แน่ใจว่าอัญเชิญมาแล้วแค่เก็บลงโลงไปเฉยๆรึป่าวคือไม่ได้คลาย แต่หลังจากคลายนี่ไม่แน่ใจว่าอัญเชิญได้อีกมั้ย ยัง สับสับสนอยู่คับ

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version