Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เกี่ยวกับ คาถา สัมพเวสี คืนชีพ

หน้า: (1/3) > >>

LM:

คือผมสงสัยว่า คนที่โดนเชิญมาโดยคาถาสัมพเวสีคืนชีพ แล้วก็ คลายคาถา ให้วิญญาน กลับไป แล้วจะสามารถเชิญมาใหม่อีกได้มั้ย

ยกตัวอย่างเช่น

ถ้า โอโรชิมารุ ใช้คาุถาสัมพเวสีคืนชีพ เรียก อิทาจิ อีกครั้ง จะได้มั้ย

เพราะ วิญญาน ที่โดนคาบูโตะ เชิญมา ก็ไมไ่ด้ ถูก ตรึงวิญญานใว้ ไม่ได้โดนผนึกวิญญานใว้เลย ก็แค่หายไปเพราะ อิทาจิบังคับให้คาบูโตะ คลายคาถาเฉยๆ

ถ้า...สามารถอัญเชิญมาใหม่ได้ ผมว่า โอโรชิมารุ คนเดียว ก็สร้าง สงครามนินจาได้ไม่ยากเลยนะครับ

Zigmund:

น่าจะได้ครับ ตัวอย่างที่มีให้เห็นก็ได้แก่ เดอิดาระ

อัญเชิญครั้งแรกตอนที่คาบูโตะไปพบโทบิ เรียกมาโชว์ออฟเฉยๆ

อัญเชิญครั้งที่สองตอนคาบูโตะไปเกาะเต่า

อัญเชิญครั้งที่สามตอนเริ่มสงคราม

สรุปวิชานี้น่าจะอัญเชิญได้หลายครั้งนั่นแหละครับ ตรงจุดนี้ก็เป็นอีกหนึ่งความโกงของวิชาสัมภเวสีคืนชีพ

KiraKylinTy:

แต่เอฟเฟคตอน คลายคาถา นี้สวยมากมาย ไปแบบ [ไปแล้วไม่กลับมาอีกเลย] *haha* *haha*
ตอนนี้ ในใจเชียร์naruto เต็มที่ครับ ขอให้ รอดพ้นจากมาดาระนะ *haha*

LM:

--- อ้างจาก: Zigmund ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:37:07 ---น่าจะได้ครับ ตัวอย่างที่มีให้เห็นก็ได้แก่ เดอิดาระ

อัญเชิญครั้งแรกตอนที่คาบูโตะไปพบโทบิ เรียกมาโชว์ออฟเฉยๆ

อัญเชิญครั้งที่สองตอนคาบูโตะไปเกาะเต่า

อัญเชิญครั้งที่สามตอนเริ่มสงคราม

สรุปวิชานี้น่าจะอัญเชิญได้หลายครั้งนั่นแหละครับ ตรงจุดนี้ก็เป็นอีกหนึ่งความโกงของวิชาสัมภเวสีคืนชีพ

--- End quote ---

*shock* ลืมสนิทเลย

LM:

--- อ้างจาก: KiraKylinTy ที่ อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:59:15 ---แต่เอฟเฟคตอน คลายคาถา นี้สวยมากมาย ไปแบบ [ไปแล้วไม่กลับมาอีกเลย] *haha* *haha*
ตอนนี้ ในใจเชียร์naruto เต็มที่ครับ ขอให้ รอดพ้นจากมาดาระนะ *haha*

--- End quote ---

ผมว่า ถ้าสู้เลยตอนนี้ โตะ รอดยาก 5คาเงะ ยังทำอะไรมาดาระไม่ได้ *dead*

ผมว่าน่าจะแนวๆ มาดาระมาตามโทบิ กลับ เฉยๆโดยไม่ได้สู้นะสิ น่าจะแค่คุยกันซักพัก แล้วก้ไป โดยไม่ได้สู้ เพราะหลักๆของแผนก็คือ เนตรจันทรา ซึ่งก็ได้ จักกระ ทั้ง9ตัวครบไปแล้ว เท่ากับว่าเป้าหมายในการทำสงคราม สำเร็จไปเรียบร้อยไม่มีเหตุอะไรจะต้องสู้ต่อ

ผมว่า มาดาระ+โอบิโตะ กลับไปทำพิธีทำเทวรูปมารนอกรีตเป็น10หาง แล้วเอา10หางมาใว้ในตัว แล้วเป็นพลังสถิตร่าง10หาง เนื้อเรื่องน่าจะเป็นแบบนั้นมากกว่า

เพราะน่าจะยืดเยื้อแน่นอน คงไม่จบเลยแน่ แล้วอีกอย่าง ถ้าให้สู้กันเลย พระเอก ตายแน่ๆ เกือบจะ100% *dead*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version