หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าตัวละคร โทบิ มีมากกว่า 1คน ใช่ หรือ ไม่

ใช่
12 (57.1%)
ไม่
9 (42.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 20

ปิดการโหวต: ส. 22 ก.ย. 2012 เวลา 08:20:32

ผู้เขียน หัวข้อ: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 11  (อ่าน 23554 ครั้ง)

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 11
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 18:55:22 »
ตอบ No
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
Re: เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 11
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 19:15:10 »
ตอบ ใช่

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 01:34:04 »
เข้ามาดูคำตอบ *haha* *haha*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Aha

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • '' YOU FAILED ''
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 02:41:40 »
ตอบ ไม่   *attack*
'' YOU FAILED '' HAHA

sattkon

• *

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

jafish

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 20:31:54 »
ใช่ เพราะ โทบิ ตอนที่เจอกับ คิซาเมะครั้งแรง นั้นคือตอนที่ควบคุม มิสึคาเงะรุ่นสี่ หรือสถิดร่าง 4 หาง
ในตอนนั้นโอบิโตะยังมะเกิดเลย

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 20:48:24 »
ผมขอ ตอบว่า ใช่ ครับซึ่งผมเดาว่ามี เซตซึกับโอบิโตะ ครับ
ข้าคือหนวดขาว

temsamui

• *
    • sTamp_KAk
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 23:24:41 »
ตอบ ใช้
"พลังที่ยิ่งใหญ่ มากจากความรับผิดชอบที่ใหญ่ยิ่ง"

ขอ ไม่ มาก แค่ คน ล่ะ LIKE

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 01:57:39 »
ใช่ เพราะ โทบิ ตอนที่เจอกับ คิซาเมะครั้งแรง นั้นคือตอนที่ควบคุม มิสึคาเงะรุ่นสี่ หรือสถิดร่าง 4 หาง
ในตอนนั้นโอบิโตะยังมะเกิดเลย

ตอนนั้นโอบิโตะเกิดแล้วครับ มันเป็นเหตุการณ์ช่วงอิทาจิฆ่าล้างตระกูล โอบิโตะอายุประมาณ 20 กว่าๆ แล้วมั้ง

kyubi

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชั้นจะเป็นเกะนินให้ได้ คอยดู...
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 07:54:03 »
ตอบ ...
ผมงงกับคำถามครับ คือที่ถามคือโทบิมี2คนหรือไหม หมายถึงคนที่เรียกตัวเองว่าโทบิมี2คนใช่ไหม แบบนี้ ใช่ปะ แล้วชายภายใต้หน้ากากตอนผมยาวหละที่คุยกับอิทาจิ จะเรียกว่าเป็นโทบิไหมเพราะในเรื่องไม่ได้เรียกนิ(หรือได้เรียกก้ บอกด้วย ยังงงกับคำถามอยู่)

นี่แหละสิ่งที่ผมต้องการกำลัง งง งง
โทบินี่หมายถึงคนที่ใส่หน้ากาก ใช่มั้ยคับ
ใส่ตอนอิทาจิไปหา กับตอนผมสั้นใช่มั้ยเอ่ย  ว่าแต่ใส่หน้ากากนี่คือโทบิใช่มั้ยคับ *haha*
ถ้าแบบนั้น   

ตอบ ใช่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 08:01:30 โดย kyubi »
อย่าริอาจส่งแกะมาฆ่าหมาป่า

sattkon

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 13:53:48 »
ตอบ ...
ผมงงกับคำถามครับ คือที่ถามคือโทบิมี2คนหรือไหม หมายถึงคนที่เรียกตัวเองว่าโทบิมี2คนใช่ไหม แบบนี้ ใช่ปะ แล้วชายภายใต้หน้ากากตอนผมยาวหละที่คุยกับอิทาจิ จะเรียกว่าเป็นโทบิไหมเพราะในเรื่องไม่ได้เรียกนิ(หรือได้เรียกก้ บอกด้วย ยังงงกับคำถามอยู่)

คนไหนที่คุณคิดว่าเป็น โทบิ หละครับ สาเหตุหลักๆเลยก็คือหน้ากาก ไงครับ *disappoint*

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 20:07:19 »
ตอบ ...

คนไหนที่คุณคิดว่าเป็น โทบิ หละครับ สาเหตุหลักๆเลยก็คือหน้ากาก ไงครับ *disappoint*
อย่างงี้ผมก็ถูกแล้วสิ เพราะมีโทบิ ผมสั้นกับผมยาวอยู๋  *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post*
ข้าคือหนวดขาว

sattkon

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 21:14:25 »
ตอบ ...

อย่างงี้ผมก็ถูกแล้วสิ เพราะมีโทบิ ผมสั้นกับผมยาวอยู๋  *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post*

ถ้ามันถอดวิกออกมาหละครับ  *attack*

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 22:38:11 »
ตอบ  ใช่ ครับ   โอบิโตะ= คนใส่หน้ากากผมสั้น   มาดาระ=คนใส่หน้ากากผมยาว

ที่จริงผมอยากให้เปลี่ยนคำถามให้ชัดเจนกว่านี้นะคับ  อิอิ

เพราะคนใส่หน้ากากผมยาวมันเรียกตัวเองว่ามาดาะตลอดไม่เคยเรียกตัวเองว่าโทบิ

จะมีก็แต่ไอ้คนผมสั้นนั่นแหละครับที่เรียกตัวเองว่าโทบิบ้างมาดาระบ้าง *number1* *number1*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...