Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ข้อสงสัยจาก " One Piece 680 "

หน้า: (1/3) > >>

BlackNomYen:

ผมมีเรื่องที่อยากจะถามทุกคนจาก One Piece 690 ดังนี้ครับ...(ขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ)

1. " ชิกัน " ของ เวอร์โก้ มันเป็นวิชาอะไรกันเเน่ครับ ? หรือมันจะเป็นเหมือน " ดัชนีำพิฆาต " เเต่ว่า ดัชนีพิฆาต มันน่าจะโจมตีได้เเค่ครั้งเดียวนะครับ เเต่ทำไม " ชิกัน " ถึงได้โจมตีเเล้วล้มลงหมดทุกคน...

2.เวอร์โก้ ก็มี " บุโซโชคุฮาคิ " เหรอครับ ? เพราะตอนที่ ทาชิงิ วิ่งเข้าดาบเข้าไปฟันที่เเขนของ เวอร์โก้ เเล้วฟันไม่เข้า(เเขนคนธรรมดาไม่น่าจะเเข็งนะครับ)

3.ขอคำอธิบายเกี่ยวกับ ลูฟี่ ที่วิ่งเป็นไฟหน่อยครับ...  *disappoint*

lionkinging2:

--- อ้างจาก: BlackNomYen ที่ พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 17:39:58 ---ผมมีเรื่องที่อยากจะถามทุกคนจาก One Piece 690 ดังนี้ครับ...(ขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ)

1. " ชิกัน " ของ เวอร์โก้ มันเป็นวิชาอะไรกันเเน่ครับ ? หรือมันจะเป็นเหมือน " ดัชนีำพิฆาต " เเต่ว่า ดัชนีพิฆาต มันน่าจะโจมตีได้เเค่ครั้งเดียวนะครับ เเต่ทำไม " ชิกัน " ถึงได้โจมตีเเล้วล้มลงหมดทุกคน...

2.เวอร์โก้ ก็มี " บุโซโชคุฮาคิ " เหรอครับ ? เพราะตอนที่ ทาชิงิ วิ่งเข้าดาบเข้าไปฟันที่เเขนของ เวอร์โก้ เเล้วฟันไม่เข้า(เเขนคนธรรมดาไม่น่าจะเเข็งนะครับ)

3.ขอคำอธิบายเกี่ยวกับ ลูฟี่ ที่วิ่งเป็นไฟหน่อยครับ...  *disappoint*

--- End quote ---

1.คิดว่าท่าเดียวกัน มองๆแล้วเวอร์โก้น่าจะใช้ 6 รูปแบบของCP9เป็นแน่ๆเลย >>>ตอนที่เวอร์โก้เริ่มโจมตีทหารเรือ มันไม่ได้ใช้แค่ชิกันนะครับ มีเตะมีต่อยด้วย!

2.มีอยู่แล้วครับ รู้สึกว่าจะเริ่มโชว์ตั้งแต่เปิดตัวแล้วนะ ที่ฟาดหัวลอว์นะ  *damage*ไม้ไผ่เคลือบฮาคินะเออ *haha*

3.คิดว่า อ.โอดะอาจจะเกริ่นๆเรื่อง Speed ของลูฟี่รึเปล่า? ว่าเร็วขึ้นมากน่ะ(วิ่งเร็วจนเป็นไฟ) ดูอย่างตอนที่เข้าไปในห้องที่ซีซาร์อยู่สิ ซีซาร์ยังงงๆอยู่เลย โดนอัดแล้ว

windyzero:

1. ดัชนีพิฆาตน่ะแหละครับ แต่น่าจะเป็นแบบต่อเนื่อง และเร็วมาก

2. พลโท มันต้องใช้ บูโซโชคุได้อยู่แล้วครับ

3. เกียร์ 2 ไง

Munafic:

ผมก็สงสัยตั้งแต่หมัดติดไฟ(เรดฮุก)แล้วครับเรื่องพลังไฟลูฟี่ กับสายเลือดแห่ง ดี ความลับพลังปิศาจสองผลของหนวดดำ และข้อสันนิฐานการกลับมาเกิดใหม่ของผลปิศาจ  เป็นไปได้ใหมว่าพลังของผู้มีสายเลือดเเห่ง ดี สามารถแบกรับพลังของผลปิศาจได้มากกว่าหนึ่งผล และ เรื่อง ไฟกับยาง มันก็สอดคล้องกันดีนะ ตอนเอสตาย ลูฟี่ก็อยู่ใกล้ๆ หากพลังพิเศษผลเมระ เมระ ของเอส เข้ามาอยู่ในตัวของลูฟี่ *hoho*  แค่สันนิฐานนะครับ แต่ก็พร้อมจะหน้าแหก  *rip*

hootung:

--- อ้างจาก: Munafic ที่ พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 19:31:22 ---ผมก็สงสัยตั้งแต่หมัดติดไฟ(เรดฮุก)แล้วครับเรื่องพลังไฟลูฟี่ กับสายเลือดแห่ง ดี ความลับพลังปิศาจสองผลของหนวดดำ และข้อสันนิฐานการกลับมาเกิดใหม่ของผลปิศาจ  เป็นไปได้ใหมว่าพลังของผู้มีสายเลือดเเห่ง ดี สามารถแบกรับพลังของผลปิศาจได้มากกว่าหนึ่งผล และ เรื่อง ไฟกับยาง มันก็สอดคล้องกันดีนะ ตอนเอสตาย ลูฟี่ก็อยู่ใกล้ๆ หากพลังพิเศษผลเมระ เมระ ของเอส เข้ามาอยู่ในตัวของลูฟี่ *hoho*  แค่สันนิฐานนะครับ แต่ก็พร้อมจะหน้าแหก  *rip*

--- End quote ---

สุดยอดคับ ผมชอบแนวคิดนี้นะ

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version