หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยจาก " One Piece 680 "  (อ่าน 14049 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ข้อสงสัยจาก " One Piece 680 "
« เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 17:39:58 »
ผมมีเรื่องที่อยากจะถามทุกคนจาก One Piece 690 ดังนี้ครับ...(ขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ)

1. " ชิกัน " ของ เวอร์โก้ มันเป็นวิชาอะไรกันเเน่ครับ ? หรือมันจะเป็นเหมือน " ดัชนีำพิฆาต " เเต่ว่า ดัชนีพิฆาต มันน่าจะโจมตีได้เเค่ครั้งเดียวนะครับ เเต่ทำไม " ชิกัน " ถึงได้โจมตีเเล้วล้มลงหมดทุกคน...

2.เวอร์โก้ ก็มี " บุโซโชคุฮาคิ " เหรอครับ ? เพราะตอนที่ ทาชิงิ วิ่งเข้าดาบเข้าไปฟันที่เเขนของ เวอร์โก้ เเล้วฟันไม่เข้า(เเขนคนธรรมดาไม่น่าจะเเข็งนะครับ)

3.ขอคำอธิบายเกี่ยวกับ ลูฟี่ ที่วิ่งเป็นไฟหน่อยครับ...  *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: ข้อสงสัยจาก " One Piece 680 "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 19:04:46 »
ผมมีเรื่องที่อยากจะถามทุกคนจาก One Piece 690 ดังนี้ครับ...(ขออภัยที่ไม่มีรูปนะครับ)

1. " ชิกัน " ของ เวอร์โก้ มันเป็นวิชาอะไรกันเเน่ครับ ? หรือมันจะเป็นเหมือน " ดัชนีำพิฆาต " เเต่ว่า ดัชนีพิฆาต มันน่าจะโจมตีได้เเค่ครั้งเดียวนะครับ เเต่ทำไม " ชิกัน " ถึงได้โจมตีเเล้วล้มลงหมดทุกคน...

2.เวอร์โก้ ก็มี " บุโซโชคุฮาคิ " เหรอครับ ? เพราะตอนที่ ทาชิงิ วิ่งเข้าดาบเข้าไปฟันที่เเขนของ เวอร์โก้ เเล้วฟันไม่เข้า(เเขนคนธรรมดาไม่น่าจะเเข็งนะครับ)

3.ขอคำอธิบายเกี่ยวกับ ลูฟี่ ที่วิ่งเป็นไฟหน่อยครับ...  *disappoint*

1.คิดว่าท่าเดียวกัน มองๆแล้วเวอร์โก้น่าจะใช้ 6 รูปแบบของCP9เป็นแน่ๆเลย >>>ตอนที่เวอร์โก้เริ่มโจมตีทหารเรือ มันไม่ได้ใช้แค่ชิกันนะครับ มีเตะมีต่อยด้วย!

2.มีอยู่แล้วครับ รู้สึกว่าจะเริ่มโชว์ตั้งแต่เปิดตัวแล้วนะ ที่ฟาดหัวลอว์นะ  *damage*ไม้ไผ่เคลือบฮาคินะเออ *haha*

3.คิดว่า อ.โอดะอาจจะเกริ่นๆเรื่อง Speed ของลูฟี่รึเปล่า? ว่าเร็วขึ้นมากน่ะ(วิ่งเร็วจนเป็นไฟ) ดูอย่างตอนที่เข้าไปในห้องที่ซีซาร์อยู่สิ ซีซาร์ยังงงๆอยู่เลย โดนอัดแล้ว
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ข้อสงสัยจาก " One Piece 680 "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 19:26:18 »
1. ดัชนีพิฆาตน่ะแหละครับ แต่น่าจะเป็นแบบต่อเนื่อง และเร็วมาก

2. พลโท มันต้องใช้ บูโซโชคุได้อยู่แล้วครับ

3. เกียร์ 2 ไง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Munafic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 19:31:22 »
ผมก็สงสัยตั้งแต่หมัดติดไฟ(เรดฮุก)แล้วครับเรื่องพลังไฟลูฟี่ กับสายเลือดแห่ง ดี ความลับพลังปิศาจสองผลของหนวดดำ และข้อสันนิฐานการกลับมาเกิดใหม่ของผลปิศาจ  เป็นไปได้ใหมว่าพลังของผู้มีสายเลือดเเห่ง ดี สามารถแบกรับพลังของผลปิศาจได้มากกว่าหนึ่งผล และ เรื่อง ไฟกับยาง มันก็สอดคล้องกันดีนะ ตอนเอสตาย ลูฟี่ก็อยู่ใกล้ๆ หากพลังพิเศษผลเมระ เมระ ของเอส เข้ามาอยู่ในตัวของลูฟี่ *hoho*  แค่สันนิฐานนะครับ แต่ก็พร้อมจะหน้าแหก  *rip*

hootung

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 21:22:26 »
ผมก็สงสัยตั้งแต่หมัดติดไฟ(เรดฮุก)แล้วครับเรื่องพลังไฟลูฟี่ กับสายเลือดแห่ง ดี ความลับพลังปิศาจสองผลของหนวดดำ และข้อสันนิฐานการกลับมาเกิดใหม่ของผลปิศาจ  เป็นไปได้ใหมว่าพลังของผู้มีสายเลือดเเห่ง ดี สามารถแบกรับพลังของผลปิศาจได้มากกว่าหนึ่งผล และ เรื่อง ไฟกับยาง มันก็สอดคล้องกันดีนะ ตอนเอสตาย ลูฟี่ก็อยู่ใกล้ๆ หากพลังพิเศษผลเมระ เมระ ของเอส เข้ามาอยู่ในตัวของลูฟี่ *hoho*  แค่สันนิฐานนะครับ แต่ก็พร้อมจะหน้าแหก  *rip*

สุดยอดคับ ผมชอบแนวคิดนี้นะ

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 23:10:41 »

1. ผมคิดว่า ชิกัน ก็คือ ดัชนีพิฆาต นั่นแหละครับแต่อาจจะมีการใช้ โช รวมกับ ดัชนีพิฆาต ด้วย เพื่อเพิ่มความเร็วในกาลโจมตี

2. ไช่ครับ เป็น บุโซโชคุฮาคิ (ฮาคิแห่งเกราะ) ครับ และ เวอร์โก้ ก็น่าจะมี เค็นบุนโชคุฮาคิ (ฮาคิแห่งการคงอยู่) ด้วยแน่นอนครับเพราะตอน ชันจิ กระโดดถีบ เวอร์โก้ มันรู้ว่ามีอะไรกำลังมาแต่หลบไม่ทัน ฮาคิ 2 แบบนี้สามารถฝึกกันได้ทุกคนครับครับ

3. ลูฟี่ใช้ เกียร์ 5 ครับ

4. ผมว่าในโลกใหม่นี้ สิ่งที่ตัดสิน แพ้ ชนะ อาจจะอยู่ที่ ความเร็ว และความแข็งแก่รงของ ฮาคิ นะเพราะตอนที่ ลูฟี่ ต่อย ซีซ่า มีข้อความบอกว่ การกระทำที่รวดเร็วนำไปสู่ชัยชนะ

*rip*

nathapon

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 10:57:16 »

คือตอนแรกผมก็คิดแบบคุณนะครับแต่มันก็แปลกเกินไปรึปล่าวที่พลังผลปีศาจจะเข้าร่างกายใครง่ายๆแบบนั้น
อย่างนี้ถ้าเกิดลูฟี่ล้มหนวดขาวได้แล้วไปอยู่ไกล้ๆ มันก็จะได้พลังของหนวดขาวอะสิครับ

ตอนแรกที่ผมคิดแบบคุณก็เพราะตอนที่ซีซ่าให้สไมล์กินยาอะไรสักอย่างเข้าไปแล้วมันตายไปแล้วกลายเป็นแก้สพิษ
แล้วผลไม้ที่อยู่ในตะกร้าไกล้ๆ ก็กลายเป็นผลไม้ปีศาจ แล้วผมเห็นคุณมาตั้งกระทู้แบบนี้ผมก็เกือบหลงเชื่อแล้วครับ  *glad*

มันเป็นความคิดส่วนตัวของผมอะครับอย่าได้ถือสากันเลย  *dead*

AngryBoogie

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 14:37:50 »
ไอเรื่องผลปีศาจ 2ผลในคนเดียวนั้น ผมคิดว่า ตอนหลังๆ น่าจะออกมาอีกเยอะเลยแฮะ
เพราะว่าพวกทหารเรือก็รับรู้เรืองนี้กันแล้ว ก็เอาไปสั่งให้เวก้าพังค์ทดลอง อะไรประมาณนั้น
หรือไม่ เวก้าพังค์ ก็ได้ยินข่าวมาเอง แล้้วก็ทดลองเอง เลยก็ได้ อีกอย่าง หนวดดำมันรุ้เรื่องนี้มาได้ยังไง
ก็ยังไม่รุ้เลย พวกทหารเรืออาจจะมีแหล่งข้อมูลเหมือนๆกันก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 14:40:36 โดย AngryBoogie »

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 16:55:56 »
มันก็มีความเป็นไปได้นะว่าพลังของเอสอาจเข้าสู้ลูฟีโดยที่ลูฟี่ยังไม่รู้ตัว    แต่ผมยังสงสัวว่าลูฟี่รู้จักใช้ท่าแบบมีไฟได้ตั้งแต่เริ่มเกาะเงือกมีเกิ่นออกมาน้อยไปเลยไม่ค่อยแน่ใจ แต่ตอนหนวดดำมันไปเอาพลังของหนวดขาวมันก็คงไม่ได้พกเอาผลไม้ไปหรอกมั้งเพราะถ้าพกไปตอนกินเขาคงจะเฉลยแบบว่าอาจจะมีเศษอะไรติดฟันบ้างนะ  *love* *love* *love* *love*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 17:33:46 »
กรณีหนวดดำผมว่า มันเป็นเพราะความสามารถของผลความมืดมากกว่า ไม่น่าจะเกี่ยวกับฆ่าแล้วเอาผลไม้ไปใกล้ๆเพื่อดูดพลังแล้วกินละมั้งครับ เพราะความสามารถของผลปิศาจล้วนๆเลยทำให้มีพลัง 2 อย่างในคนคนเดียว
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeyTey

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 17:49:53 »
ดัชนีพิฆาต ฮาๆ แถมมี ฮาคิ  *number1*
ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 20:07:44 »
1.ดัชนีพิฆาตครับรูปแบบทั้ง6ทำได้หลายคนแล้วยิ่งพลโทเห็นบ่อยเลย
2.ก็มีสิครับพลโทมีทุกคน
3.ก็แบบว่าเร็วไงวิ่งจนพื้นติดไฟ
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Deceml3er

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 10 ก.ย. 2012 เวลา 09:57:33 »
แล้วซันจิกับหมอนี่ใครจะชนะหละครับ  *great*