หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมการปล่อยไก่ของ อ.มาซาชิ ในเรื่อง นารูโตะ (กุกกุ๊กๆ)  (อ่าน 71043 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
ผมรู้สึกว่าตั้งแต่การเฉลย โทบิ ออกมาเป็น โอบิโตะ มันทำให้ผมเห็น คห ของหลายๆท่านเยอะเหลือเกินที่บอกว่า ขัดแย้งกันบ้าง บ้างก็บอกว่า เอ๊! อาจารย์จะเอายังไง ในหลายๆเหตุผล บางเหตุผลก็เห็นกันโต้ง ไม่ว่าจะวิเคราห์ไปทางไหนก็เจอแต่ทางตัน

ผมยอมรับครับว่าตอนนี้ ผมกลายเป็นคนรอไม่เป็นซะแล้ว  *dead*
แต่จุดประสงค์ของมู้นี้ แค่ต้องการจะรวบรวมเหตุผล ในฉากต่างๆที่ทุกคนมั่นใจว่าอาจารย์แก่เหวอหรือปล่อยไก่ออกมาให้เห็นโต้งๆ  *haha*

สำหรับผม แน่นอนครับฉากนี้

ซึ่งแน่นอนเพราะตอนที่ โอบิโตะ โดนหินทับที่สะพาน คันนาบิ ก่อนจากไป ซึ่งตอนนั้น มินาโตะ ยังเป็น โจนินและเป็นหัวหน้าหน่วยอยู่ แต่ในภาพกลับสลัก รุ่น4 ลงหน้าผาเรียบร้อย  *haha*
ถ้าจะอ้างว่า สลักก่อนที่จะขึ้นเป็น รุ่น4 มันจะเหว่อไปหน่อยมั้ย เพราะว่า รุ่น5อย่าง ซึนาเดะ ที่รับตำแหน่งแล้ว ยังต้องรอ นารูโตะ ภาค2 นู้นแหนะ กว่าจะมีรูปสลักบนหน้าผา  *attack*

แต่ก็ไม่แน่ถ้า อาจารย์แกจะยัดเหตุผลแบบด้านๆลงไป ว่าคาดการณ์เอาไว้แล้ว มินาโตะ จะต้องเป็นรุ่น4 แต่พอมาวิเคราะห์ในแบบความเป็นจริง ถ้า มินาโตะ เกิดเดี้ยงขึ้นมาระหว่างทำภารกิจหละ ต้องมารื้อหน้าผาใหม่เหรอ  *haha*

แล้วทุกท่านเห็นด้วยมั้ยครับ *้ั์post2* และมี shot อื่นๆอีกมั้ยครับ    ..... *damage*

ปล.กระทู้นี้ไม่ได้จะลบหลู่ อาจารย์ในการทำงานแต่อย่างใด แต่เป็นการวิจารณ์ และสงสัย ขำๆก็เท่านั้น
ปล2.งดขายอาหารสำเร็จรูปและน้ำร้อน
  *damage*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 09 ก.ย. 2012 เวลา 10:39:33 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

KiraKylinTy

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
ไม่ใช่ว่าเป็นแล้วหรอครับโฮคาเงะหน่ะ แต่เวลาไปสู้ เขาทำหน้าที่ภารกิจเป็นหัวหน้าหน่วย เพื่อทำภารกิจส่วน ท่านรุ่น3น่าจะ เป็นผู้บังคับบัญชามากกว่า
อันนี้ผมก็ลืมๆละช่วงคาคาชิย้อนความทรงจำ *haha*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

sattkon

• *
ไม่ใช่ว่าเป็นแล้วหรอครับโฮคาเงะหน่ะ แต่เวลาไปสู้ เขาทำหน้าที่ภารกิจเป็นหัวหน้าหน่วย เพื่อทำภารกิจส่วน ท่านรุ่น3น่าจะ เป็นผู้บังคับบัญชามากกว่า
อันนี้ผมก็ลืมๆละช่วงคาคาชิย้อนความทรงจำ *haha*

โดยการใช้ โอคาเงะ ไปต่อยกับ จูนินของ ศัตรู แถมยังคุม จูนิน และ เกะนินอีก 2 คนอีก แถมตอนเรียกชื่อไม่มีการเกรงใจ "ถึงจะเป็นคุณก็เถอะ" สงสัยคงเป็น โอคาเงะ ที่น่าสงสารจริง ทำทุกอย่าง  *haha* *haha*

ดีไม่โดนไปฝึกสนุขนินจานิแย่เลยนะเนี่ย  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 02:36:39 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!

โดยการใช้ โอคาเงะ ไปต่อยกับ จูนินของ ศัตรู แถมยังคุม จูนิน และ เกะนินอีก 2 คนอีก แถมตอนเรียกชื่อไม่มีการเกรงใจ "ถึงจะเป็นคุณก็เถอะ" สงสัยคงเป็น โอคาเงะ ที่น่าสงสารจริง ทำทุกอย่าง  *haha* *haha*

ดีไม่โดนไปฝึกสนุขนินจานิแย่เลยนะเนี่ย  *haha*

ผมว่าคงถือด้านประสบการณ์มั้งครับ แล้วรุ่น3คงเชื่อในความสามารถของรุ่น4ด้วยจึงเหมาะเป็นหน่วยทำภารกิจพิเศษ ทำลายสะพาน คันนะบิไรไม่รู้อะ จำชื่อไม่ค่อยได้ *shock* ความจำปลาทอง แต่ช่วงที่รุ่น4แยกไปทำภารกิจ มันไปบู๊กับนินจาเป็นร้อยๆ *shock* ส่วนพวกคาคาชิโดนเยอะเหมื่อนกัน
แต่รุ่น4มันก็เก็บหมดเลยอะ *้ั์shock2* โหดโคตรๆ
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
ตอน boy life (ก่อนออกไปทำภารกิจโตะหินทับ)  ยังไม่ได้สลัก...

อีกจุดจากตอนล่าสุด   ที่ผมว่าเหตุผลมัน....เอ่อ (แล้วแต่จะคิด)   คือ... (ยืมภาพมาจากเพจฝรั่ง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 02:43:12 โดย อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู »

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

KiraKylinTy

• *
นี้ จะบอกว่าอ.มาซาชิ วาดเพลินงั้นเรอะ *้ั์shock2* ไปวาดรูป หน้าโฮคาเงะ4 ซะงั้น!! เต็มประตู!!

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เรื่อง สลักหน้ารุ่น4 อาจจะ เกิดการผิดพลาดจริงๆนั่นแหละ

แบบว่า ขี้เกรียจวาดใหม่เลยเอา รูปหน้าผา จากรูปอื่นมาทำแบคกราว *dead*

อะไรประมาณนั้น อ.เค้าก็คนเหมือนเรานะครับไม่ใช่คอมพิวเตอร์ หยวนๆ นะ *haha*

KiraKylinTy

• *
นั้นสิๆ *haha*ประหยัดเวลาวาดรูปด้วยครับเอาเวลาไปลงกับตอนต่อไปเต็มที่ดีกว่า *haha* เดียวงดทีมีลงแดง

• *
จากตอนเดียวกัน ก็พลาดอีกจุด คือ  โตะหินทับ หัวขาว ไม่เห็นรึ  (ตอนมันไปซื้อของกับป้าแก่ๆอะ  *haha*)

sattkon

• *
ตอน boy life (ก่อนออกไปทำภารกิจโตะหินทับ)  ยังไม่ได้สลัก...

อีกจุดจากตอนล่าสุด   ที่ผมว่าเหตุผลมัน....เอ่อ (แล้วแต่จะคิด)   คือ... (ยืมภาพมาจากเพจฝรั่ง)

เอ๊ แต่ตอนล่าสุด รูปนี้ไม่เห็นมี ใน sritown เลยนะ  *haha*

แต่ฮา รูปที่ 2 สรุป รินงง โอบิโตะ จะล้างโลก เพราะกูตาย
*haha* *haha* *haha*

• *

เอ๊ แต่ตอนล่าสุด รูปนี้ไม่เห็นมี ใน sritown เลยนะ  *haha*

แต่ฮา รูปที่ 2 สรุป รินงง โอบิโตะ จะล้างโลก เพราะกูตาย
*haha* *haha* *haha*

รูปบน  จากตอนพิเศษ  ตอนที่พวกคาคาชิ ออกไปทำภารกิจ โตะหินทับอ่ะครับ

KiraKylinTy

• *
 *haha* *haha* ผมก็ขำนะ แต่ย้อนกลับไปจริงๆนั้นแหละโอบิโตะ ผมขาว สงสัยลืมถมดำ

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
กระทู้นี้ยังไม่พออีกใช่ไหม สงสารอาจารย์แกบ้าง ไรบ้าง  *great* *haha*

http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=4788.0

krizalids

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อาจารย์งอล งดวาด3อาทิตย์ *great*
หาเรื่องหรา

• *
ตอนล่าสุดนี่ก็ไม่รู้ ปล่อยไก่อีกรึเปล่า  หน้ามาดาระ มีรอยร้าวเฉยเลย   *haha* *haha*