หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า ฮาโอโชคุเนี้ยมีไครใช้ได้บ้างครับ  (อ่าน 20863 ครั้ง)

topbo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: อยากรู้ว่า ฮาโอโชคุเนี้ยมีไครใช้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 20:37:30 »
แล้วที่ กราฟ ใช้กับ ลูฟี่ ตอนสงคราม ช่วยเอส ไม่ใช่ ฮาคิราชัน หรอ คัฟ

ตอนที่ ไอกรรไกตัดทางพาด ไปแท่นประหาร ให้ลูฟี่ วิ่งไปหา เอส
แล้วกราฟ โผล่ ออกมาใช้ ฮาคิ แล้วดูหน้าลูฟี่ ดูม่วง ๆ อ่ะ

ท่าไม่ใช่ ฮาคิราชัน แล้วเป้น พลังอะไรหว่า

กราฟไม่ได้ใช้ ฮาคิ ครับ กราฟเคยบอกว่า เป็นหมัดแห่งรัก ครับ

ส่วนเรื่อง หน้าลูฟี่ ม่วงๆ อย่างที่บอก อาจจะเป็นเพราะว่า ลูฟีมันรู้ว่า "ปู" มันน่ากลัวขนาดไหน +กับ ความตกใจที่ ปู่ ออกมาขวาง และลูฟี่ก็รู้ว่า ถ้ามันไม่เอาจิง ก็คงผ่านไปช่วย เอส ไม่ได้ ประมาณนี้นะครับ

nathapon

• *
Re: อยากรู้ว่า ฮาโอโชคุเนี้ยมีไครใช้ได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 08 ก.ย. 2012 เวลา 10:51:05 »
เอสไม่น่าใช้ได้นะ ฮาคิราชันอะคับ
น่าจะเป็นของ ดราก้อนรึป่าว  เพราะว่าถ้าเกิดฮาคิตื่นขึ้นมาแล้ว มันจะมีผลอยู่ตลอดแต่นานๆทีเวลาโกด แต่ว่าลองดูเอสหลายตอนละไม่เห็นจะใช้เลย ขนาดตอนจะโดนประหาร หินไคโรที่ใส่มือไว้มันไม่ได้ผนึกพลังฮาคิแค่ผนึกพลังของผลปีศาจ ถ้าใช้ได้จิงมันใช้ตั้งแต่ตอนนั้นละคับ เหมือนโคบี้ ที่หมอทหารเรือมันบอก ว่าฮาคิถูกปลุกขึ้นมาแล้ว เหมือนตอนลูฟี่เหมือนกัน ตอนที่ใช้ไม่เป็น แต่พอโดนปลุกขึ้นมาครั้งแรก ครั้งต่อๆไปก็เกิดขึ้นได้โดยการที่ลูฟี่โกดมาก แต่ไม่สามารถเลือกเป้าหมายได้ คนรอบๆข้างจึงสลบหมด แบบตอน ที่อยู่เกาะ คุจา ละก็ ที่สงคราม หรือมีตอนไหนอีกผมก็จำไม่ได้
ส่วนตัวที่คิดว่าเป็นดราก้อน ก็เพราะว่า อิวานครอฟ มันบอกสมกับเป็นลูกของดราก้อน การที่มีฮาคิราชันก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เลยคิดว่าดราก้อนก็น่าจะมีฮาคิราชันเหมือนกันนะคับ เป็นการสืบทอดทางสายเลือดอะไรประมาณนั้น

เอสเป็นลูกของโรเจอร์ครับไม่เกี่ยวข้องอะไรกับดราก้อนเลย !!!
ส่วนตอนที่เขาบอกกันว่าเอสใช้ฮาคิราชันย์อะเรื่องจริงครับ คุณลองไปหาในอะนิเมะตอนเอสซาโบ้ลูฟี่ยังเด็กๆ สิครับที่มันติดอยู่ในกองไฟ
แล้วลูฟี่โดนฟันหรืออะไรสักอย่างแหละครับ เอสโกรธเลยโดนปลุกฮาคิขึ้นมา คุณดูไม่ทั่วแล้วมามั่วมันไม่ได้นะครับ .  *great*
( ผิดพลาดประการใด โปรดอภัยครับ )

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 21:07:46 »
เอสไม่น่าใช้ได้นะ ฮาคิราชันอะคับ
น่าจะเป็นของ ดราก้อนรึป่าว  เพราะว่าถ้าเกิดฮาคิตื่นขึ้นมาแล้ว มันจะมีผลอยู่ตลอดแต่นานๆทีเวลาโกด แต่ว่าลองดูเอสหลายตอนละไม่เห็นจะใช้เลย ขนาดตอนจะโดนประหาร หินไคโรที่ใส่มือไว้มันไม่ได้ผนึกพลังฮาคิแค่ผนึกพลังของผลปีศาจ ถ้าใช้ได้จิงมันใช้ตั้งแต่ตอนนั้นละคับ เหมือนโคบี้ ที่หมอทหารเรือมันบอก ว่าฮาคิถูกปลุกขึ้นมาแล้ว เหมือนตอนลูฟี่เหมือนกัน ตอนที่ใช้ไม่เป็น แต่พอโดนปลุกขึ้นมาครั้งแรก ครั้งต่อๆไปก็เกิดขึ้นได้โดยการที่ลูฟี่โกดมาก แต่ไม่สามารถเลือกเป้าหมายได้ คนรอบๆข้างจึงสลบหมด แบบตอน ที่อยู่เกาะ คุจา ละก็ ที่สงคราม หรือมีตอนไหนอีกผมก็จำไม่ได้
ส่วนตัวที่คิดว่าเป็นดราก้อน ก็เพราะว่า อิวานครอฟ มันบอกสมกับเป็นลูกของดราก้อน การที่มีฮาคิราชันก็ไม่ใช่เรื่องแปลก เลยคิดว่าดราก้อนก็น่าจะมีฮาคิราชันเหมือนกันนะคับ เป็นการสืบทอดทางสายเลือดอะไรประมาณนั้น

เอสเป็นลูกของโรเจอร์ครับไม่เกี่ยวข้องอะไรกับดราก้อนเลย !!!
ส่วนตอนที่เขาบอกกันว่าเอสใช้ฮาคิราชันย์อะเรื่องจริงครับ คุณลองไปหาในอะนิเมะตอนเอสซาโบ้ลูฟี่ยังเด็กๆ สิครับที่มันติดอยู่ในกองไฟ
แล้วลูฟี่โดนฟันหรืออะไรสักอย่างแหละครับ เอสโกรธเลยโดนปลุกฮาคิขึ้นมา คุณดูไม่ทั่วแล้วมามั่วมันไม่ได้นะครับ .  *great*
( ผิดพลาดประการใด โปรดอภัยครับ )
ตอนนั้น ดราก้อนก็มาที่เกาะนั้นเหมือนกันนะคับ เพราะที่บอก ถ้าฮาคิถูกปลุกมันจะใช้ได้เรื่อยๆ ยังไงก็ต้องรออ.แกเขาเฉลย
เพราะถ้าเกิดเอสใช้ได้ตั้งแต่สมัยเด็กจิง จินเบย์คงไม่ใช่คู่มือเอส ตอนนั้น ผู้ที่ใช้ฮาคิราชัน ละกินผลไม้ปีศาจสายโรเกีย

hootung

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 11 ก.ย. 2012 เวลา 23:36:10 »
โดยส่วนตัวผมคิดว่า เอส มีฮาคิราชันย์นะครับ อ้างอิงจากตอนที่สู้กับกลุ่มโจรสลัดบลูแจมนั่นแหละ
แถมตอนสงคราม  ที่ลูฟี่ระเบิด ฮาคิราชันย์ออกมา  เอสก็รำพึงออกมาว่า "แกก็ด้วยเรอะ" ซึ่งจากรูปประโยค ตัวเอสเองก็น่าจะใช้ได้นะคับ

ส่วนกำปั้นแห่งรักของปู่กราฟที่ใช้ต่อยลูฟี่ ผมว่าปู่แกก้ใช้ฮาคิเกราะน่ะแหละ  เพียงแต่ช่วงนั้นยังไม่ได้กล่าวเปิดเผยถึงเรื่องของฮาคิมากนัก

โอดัจจิเลยใช้คำพูดให้เปนทำนองว่า กำปั้นแห่งรัก แต่โดยนัยแล้วผมว่าก็คือการใช้ฮาคินะครับ

ไม่รุ้ผมคิดมากไปป่าว ถ้าผิดก้ขออภัยนะครับบ เปนแค่ความเหนส่วนตัวนะคร้าบบ