Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

การตายของนินจาคนใด ทำให้ท่านซึ้ง หรือ รู้สึกอินไปกับเหตุการณ์นั้น

หน้า: (1/8) > >>

H_A_Y:

คนที่ผมอินมาก คือ จิไรยะครับ
คำสอนของจิไรยะมักอยู่ในทุกๆช่วงของการ์ตูนเลยครับ
ตั้งแต่สอนนารูโตะเชิญลูกอ๊อด
สอนกระสุนวงจักรท่าไม้ตายของพ่อนารูโตะ
สอนนางาโตะ ยาฮิโกะ และโคนันแม้แต่ตอนโคนันตายก็ยังย้อนไปที่ห้องลับของสามคนนั้น
สอนรุ่น 4 ที่รุ่น 4 พูดให้นารูโตะฟัง และยังมีการแซวเรื่องกฏของนินจา 3 ข้อที่จิไรยะไม่สามรถทำได้
เรื่องการพนันของซึนาเดะ ที่ซึนาเดะชนะการพนัน
สุดท้ายการตายที่ยิ่งใหญ่จากน้ำมือของลูกศิษย์ตัวเอง และยังได้ทิ้งปริศนาไว้เพื่อนารูโตะแม้ลมหายใจสุดท้ายทั้งๆที่มีโอกาศหนีได้
ฉากที่เศร้ามากคือ
ชิกามารุ มานั่งคุยกับนารูโตะตอนกลางคืนและนึกถึงเรื่องราวเก่าๆ

ส่วนถ้าเรื่องวันพีชก็คง
ซาโบ กับ เอสล่ะครับ
แต่เห็นว่าซาโบยังไม่ตายนี่ครับไม่รู้ว่าข่าวลือจริงรึป่าว

KiraKylinTy:

ซึ้งสุดผมให้  มนุษย์อสูร ซาบุสะ ครับ พวกเขาทำตามวิถีนินจา คือไร้ความรู้สึกแต่เนื้อแท้แล้วมัน!เหมื่อนพ่อลูก *great*

H_A_Y:

--- อ้างจาก: KiraKylinTy ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 23:54:29 ---ซึ้งสุดผมให้  มนุษย์อสูร ซาบุสะ ครับ พวกเขาทำตามวิถีนินจา คือไร้ความรู้สึกแต่เนื้อแท้แล้วมัน!เหมื่อนพ่อลูก *great*

--- End quote ---
อันนั้นก็เศร้ามากเลยครับ รักกันยิ่งกว่าอาจารย์กับศิษย์อีก นี่ถ้าอายุเท่าๆกันแล้วเป็นผู้ชายกับหญิงนี่เป็นสามีภรรยาหรือแบบคนที่เกิดมาเป็นคู่กันเลยนะครับ แถมคาคาชิยังพลาดไปทำร้ายด้วยพันปักษาอีก ไม่รู้ในใจคาคาชิจะมีปมเหมือนแพรวาป่าว
รุ่นสามตอนสู้กับโอโรก็ซึ้งนะครับ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

ผมชอบฮาคุ  กับ  ซาบุสะ    ความรัก ของนักฆ่า ความสัมพันธ์ที่นิยามไม่ได้   (แอบแฝง y  แนว Bromance  *haha*)

แล้วก็ ความเสียสละอันสุดแสนจะยิ่งใหญ่ ของ อิจจี้ อุจิวะโลกสวย

KiraKylinTy:

--- อ้างจาก: อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู ที่ พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 00:47:36 ---ผมชอบฮาคุ  กับ  ซาบุสะ    ความรัก ของนักฆ่า ความสัมพันธ์ที่นิยามไม่ได้   (แอบแฝง y  แนว Bromance  *haha*)

แล้วก็ ความเสียสละอันสุดแสนจะยิ่งใหญ่ ของ อิจจี้ อุจิวะโลกสวย

--- End quote ---
ของอิทาจิที่มีต่อน้องชายอันนี้ก็ซึ้งมากๆนะครับเรียก หยดน้ำตาผมเลย *great*

หน้า: (1/8) > >>

Go to full version