Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จบได้ยังอิสึนะ

หน้า: << < (12/19) > >>

benzvip1:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:00:54 --- กับความคิดเห็นของคุณนะครับ บอกตรงๆว่า ร้อยทั้งร้อยที่เขาคิดว่าเป็น อิซุนะ เขาไม่พอใจกระทู้นี้

เพราะอะไรครับ เพราะว่า คุณโพสในลักษณะเหยียบย่ำซ้ำเติมว่า ผมทายถูกแต่พวกคุณทายผิด สมน้ำหน้า ทำนองนั้น

โอเค คุณอาจจะไม่มีเจตนาที่จะทำแบบนั้น แต่ลักษณะความหมายมันถูกแผ่ออกมาทางตัวอักษรที่คุณพิมพ์ออกมาแล้วไงครับ

หรือว่าง่ายๆก็คือ มันคือ กระทู้นี้ก็คือชนวนระเบิดดีๆนี่เอง  *้ั์drinktea*

อันที่จริง ไม่ต้องทำแบบนี้ก็ได้ครับ เพราะไม่ว่ายังไงมันก็มีประเด็นใหม่ๆมาให้ขบคิดแทน โทบิคือใครอยู่แล้วล่ะครับ อย่างเช่น

ทำไมโอบิโตะกับมาดาระร่วมมือกันได้ เซ็ตสึดำคือใคร ทำไมรินถึงตาย อดีตของโอบิโตะเป็นยังไง ใครเป็ฯคนให้เนตรกับนางาโตะ ฯลฯ

ส่วนคนที่ทายผิด เดี๋ยวเวลาก็เยียวยาแผลใจให้เอง เพราะเนื้อเรื่องหลังจากนี้ จะคลายปมทุกอย่างกระจ่างแน่ๆ

ป.ล. ขอให้ทุกท่านเชื่อใน อ. มาซาชิ ต่อไป เพราะผมเชื่อว่า อ. มีคำตอบให้สำหรับทุกคนทุกข้อสงสัยแน่นอน *้ั์drinktea*

--- End quote ---

*number1* *number1* *number1*

มันต้องยังงี้สิ  เยี่ยม

kyo:

ตื้นเขิน คิดได้แค่นั้นเองหรอ เหยีบย่ำสมน้ำหน้าไม่มีนะ อ่านดีๆ แค่อยากให้เคารพสิทธิ์คนเขียน และก็เช็คไรนิดหนอ่ยแค่นั้น *disappoint*
ถ้าเกิดโทบิเป็นอิสึนะ ไม่รู้ป่านนี้จะเป็นไงเหมือนกันนะพวกโอบิโตะ ขนาดตอนยังไม่เฉลยยังโดนขนาดนั้น

H_A_Y:

--- อ้างจาก: kyo ที่ ศ. 07 ก.ย. 2012 เวลา 14:39:28 ---ตื้นเขิน คิดได้แค่นั้นเองหรอ เหยีบย่ำสมน้ำหน้าไม่มีนะ อ่านดีๆ แค่อยากให้เคารพสิทธิ์คนเขียน และก็เช็คไรนิดหนอ่ยแค่นั้น *disappoint*
ถ้าเกิดโทบิเป็นอิสึนะ ไม่รู้ป่านนี้จะเป็นไงเหมือนกันนะพวกโอบิโตะ ขนาดตอนยังไม่เฉลยยังโดนขนาดนั้น

--- End quote ---
อย่างน้อยผมก็ไม่มาเหยียบย่ำคนอื่นแบบนี้หรอก จะด่าคนที่มาเหยียบย่ำแฟนโอบิโตะน่ะ ก็ให้มันถูกคนไป บอกไปเลยว่าชื่อ ไอป็อป กล้าหรือป่าว อย่าเหมารวม อีกอย่างผมก็ไม่ได้เป็นพวกเดียวกะมันนะ หวังว่าคงรู้ กลัวไอป็อป มัน PM มาด่าขนาดนั้นเลยเรอะ แมนๆหน่อยนะ อย่าต้องให้กลายมาเป็นสงครามจริงๆเลย

ผมขอโทษคุณก็ได้ที่ผมทายว่า โทบิ เป็นอิสึนะ ผมทายผิด โอเคป่ะ จบมะหรือว่าไม่พอ

H_A_Y:

ถ้ามีคนอื่นมาตั้งกระทู้ตอกดูถูก เหยียบย่ำ เด็กโอบิโตะ โดยไม่ลงชื่อว่าใครบ้าง อย่างนี้คุณจะคิดว่ายังไง

ตัวผมเองเชียร์ อิสึนะ เหมือนกับไอ...ป็อปนะครับ แต่การกระทำของผมไ่มได้ดูถูกเด็กโอบิโตะอย่างไอ...ป็อปนะครับ

kyubi:

เป้นอะไรกันไปหมดเนี่ย เฉลยแล้วก็ยังมาทะเลาะกันเรื่องแบบนี้อีก *dontknow*
มาคิดกันต่อดีกว่า ว่าจะเอามาดาระอยู่ได้ยังไง  *haha*

หน้า: << < (12/19) > >>

Go to full version