Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จบได้ยังอิสึนะ

หน้า: << < (9/19) > >>

benzvip1:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 01:04:59 ---
--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:22:36 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:20:18 ---
--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:14:08 ---
--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:09:07 ---ถ้าอาจารย์ไม่ง้อเราก็ไม่ง้อ อาจารย์ก็แค่นั้น จะไปยากอะไร เพราะก่อนหน้านี้เราง้อแกมาเยอะละ ต่างคนต่างเขียน ต่างคนต่างอ่าน ความรู้สึกมันคนละอย่างกัน สำหัรบผมจะไปอ่าน one piece ก็ได้ ก็แค่ไม่อ่าน นารูโตะ จบ! *dontknow*

เรายังไม่เคยไล่ ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

แล้วคุณมีสิทธิไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นเหรอ!   *dontknow*

--- End quote ---

นายคงเป็นพวกรับไม่ได้สินะ - -

ปล่อยวางบ้างเถอะ อาจารย์เขาเฉลย ว่าเป็นโอบิโตะ 100 % แล้วละ

ส่วนความจิงที่นายส่งสัย เดี๋ยวก็เฉลยมาทีละนิด ทีละนิด แล้วนายก็จะเข้าใจเอง

ต้องถามก่อนว่าใครรับไม่ได้กันเน่

ถ้ารับได้ แล้วจะมาตั้งมู้หาเสี้ยนไรครับ คุณต่างหากที่รับไม่ได้ ว่าคนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ

ผมเป็นคนตั้งกระทู้รึงง  และอะไร รับไม่ได้ ?

ไม่ว่ากาตูนย์จะเป็นแบบไหน ผมก็ชอบหมดละ เพราะมันคือกาตูนย์ อ่านเพื่อความสนุก และ อีกอย่าง ผมทายถูก

คนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ ?

คนที่คิดแบบอื่นนี้คือ คิดไอโทบิไม่ใช่ โอบิโตะใช่รึป่าว นั้นมันก็เรื่องของพวกคุณ

แต่จำเอาไว้ว่า คนมากกว่าไม่ได้แปลว่าพวกคุณถูก

ถ้ามี 100 คน พวกคุณกินไป 90 คน อีก 10 คน เป็นพวกผม

แต่ว่าพวกผมตอบถูก มันก็คือพวกผมถูก ไม่ว่ายังไงไออีก 90 คนของคุณก็ผิด ไม่ว่าจะหาเหตุผลที่สวยหรูมายังไง จำไว้ คุณไม่มีทางถูก

มันคือกฏ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

เอ่อผม ขอโทษด้วย ลืมไปว่าคุณไม่ได้ เป็น จขกท แต่คุณกำลังปกป้องเขาในทางที่ผิด

ถึง 10 คนจะตอบถูก แล้วอีก 90 คนต้องกลายเป็นผู้ร้ายเหรอ? แสดงว่าอีก 90 คนคงหมดเหตุผลที่จะพูดแล้วใช่มั้ย?
แล้ว 90 คน เขาได้ไปทำอะไรให้ จขกท และ คุณ คุณมีปัญหากับเขาทุกคนเลยเหรอ แล้วคนที่เขาคิดไม่เหมือนคุณเขาต้องกลายเป็นคนผิด ต้องออกมาป่าวประกาศให้โลกรู้ว่า "ขอโทษครับผมผิดไปแล้ว" แบบนี้ใช่มะ

งั้นก็ FAIL

จะไม่มีการขอโทษ กับคนที่ไม่รู้จักคำว่า ให้อภัย

ขอบอกว่า คห ข้างบนของคุณที่ตอบกลับมา มันเห็นแก่ตัว

แนะนำคุณและ จขกท มีปัญหากับใคร กรุณา clear กับคนนั้น ถึงกับตั้งมู้ขนาดนี้มีเหรอจะจำ user ไม่ได้ ขอให้กล้าๆหน่อยระบุไปเลยว่าใคร? user อะไร? ถ้างั้นมันไม่มีประโยชน์อะไรที่จะตั้งมู้แบบนี้ เข้าใจ!

ไปบอกคนตั้งกระทู้นู้น ผมไม่ได้รู้จักกับเขา

sattkon:

--- อ้างจาก: KiraKylinTy ที่ พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 01:09:15 ---โอ้โห หน้า3 ตีบทแตกเลยทีเดียว สงคราม โทบิเป็นใครผมว่าจบได้แล้วมั้งแร๊งจริงๆ *great*

ถ้าจะขุดคุ้ยมันก็ไม่จบหรอครับ

โดยส่วนตัว ที่ไม่อยากให้ โทบิ เป็น โอบิโตะ ก็เพราะผมกลัวมันจะไม่มันส์ ผมเบื่อดราม่าของการ์ตูนเรื่องนี้แล้วมันเยอะเกินไป สุดท้ายก็จบลงอหรอบเดิม เหมือน เพน ต่อยกันจนตายมาคิดได้ทีหลัง *dead*

LM:

ผมเชีย โทบิ=อิชุนะ ตั้งแต่ตอนแรกที่โทบิ เปิดตัวว่ามีเนตรวงแหวน *damage*

แล้ว หลายๆตอนถัดมา ก็มีเหตุผลสนับสนุนหลอกให้ผมคิดว่าโทบิ=อิชุนะ อีกมากมาย *dead*

แล้วต่อมาอีก ก็เหมือนอ.ค่อยๆเฉลยว่าโทบิ=โอบิโตะทีละนิดๆ จนมันถอดหน้ากาก *disappoint*

ผมโดน อ. หลอกไปหลอกมาจนหัวหมุน

หวังว่า รอบนี้จะไม่โดนหลอกอีกนะ *rip*

เมื่อไร โทบิ มันจะพูดออกมาจากปากตัวเอง ซักที ว่า ฉันคือ โอบิโตะ เรื่องโทบิเป็นไครจะได้จบๆไปซักที

ตอนล่าสุด คาคาชิถาม ว่านายคือ โอบิโตะ ใช่มั้ย มันก็ไม่ยอมรับอีก กลับพูดว่า นายจะเรียกฉันในชื่อนั้นก้ได้ แต่ฉันไม่สนใจ *shock*

อ. จะยื้อไปถึงไหน คนอ่านจะฆ๋ากันแล้วเนี่ย *haha* *attack* *haha* *attack*

podzazad:

Zigmund คุณเบื่อ มาม่า ก็ไปหาทอดไข่กินสิคับ กร๊ากๆ  *shock* ล้อเล่น นะ ขำๆ
ช่วงนี้ผมก็ มาม่าอยู่อะ่

จิไรยะ เซียนกบ:

เป็นธรรมดาครับบอร์ดนี่ ไม่อยากเสียหน้าก็ต้องเถียงเป็นธรรมดาทั้งๆที่เค้าเฉลยออกมาแล้วก็ยังจะเถียง  *้ั์smoking*

หน้า: << < (9/19) > >>

Go to full version