หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จบได้ยังอิสึนะ  (อ่าน 72756 ครั้ง)

chinjung

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
Re: จบได้ยังอิสึนะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:04:41 »
พวกนายบ้าป่าวเนี้ยมาทะเลาะ กันเรื่องการ์ตูน คนเขียนเค้าก็เขียนไปตามเรื่อง เค้าก็ผูกปมมาของเค้าแล้ว พวกนายไปจินตนาการ เพ้อเจ้อเอาเอง พอไม่ได้ยังที่คิด ก็ไม่อ่าน ไม่ซื้อ ด่าคนเขียน อ่านการ์ตูนเอาสนุกก็พอ คลายเครียด อะไรเอามาเครียดกัน เพ้อเจ้อ หวะ

อารมณ์คนอ่านการ์ตูนเรื่องนี้แล้วไม่พอใจ

ก็ประมาณอารมณ์นายตอนนี้ที่อ่านคอมเม้นท์แล้วออกอาการแบบนี้แหละ

เด๋วเค้าก็บอกนายว่า  ไม่ได้จ้างให้มาอ่านมุ้นี้นะ  มาอ่านทำไม

เข้าใจยัง  *haha* *haha* *haha* *haha*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:05:24 »
Let it be  ครับ  Let it be

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

chinjung

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:08:08 »
ไม่เอาครับ มาดาระ โทบิ ไม่ใช่ทักษิน ถ้าเพนก็ว่าไปอย่าง

คุณเฮฟจะบอกว่า

ใจจริงๆของเพนมันใฝ่หาประชาธิปไตย เอ๊ยย  สันติภาพรึเปล่านะ

แต่มาดาระมันต้องการยึกครองโลก   โอ้ววววว 

อันนี้ผมไม่รุ้สินะ *hoho* *hoho* *hoho*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

SourCreamz

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 22:06:38 »
เข้ามา ฮาราคีรี  *dead*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 22:14:49 »
ไม่เอาครับ มาดาระ โทบิ ไม่ใช่ทักษิน ถ้าเพนก็ว่าไปอย่าง

ใจจริงๆของเพนมันใฝ่หาประชาธิปไตย เอ๊ยย  สันติภาพรึเปล่านะ

แต่มาดาระมันต้องการยึกครองโลก   โอ้ววววว 

อันนี้ผมไม่รุ้สินะ *hoho* *hoho* *hoho*
ก็เพนมันตรงเป๊ะๆนี่ครับ ไฝ่หาสันติภาพที่ยากลำบาก และเกิดได้น้อยด้วยกำลัง อีกอย่างที่ตรงกันคือ มันชักใยอยู่เบื้องหลังอีกหกคน ฮร่าๆๆๆ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

chinjung

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 22:21:06 »

ก็เพนมันตรงเป๊ะๆนี่ครับ ไฝ่หาสันติภาพที่ยากลำบาก และเกิดได้น้อยด้วยกำลัง อีกอย่างที่ตรงกันคือ มันชักใยอยู่เบื้องหลังอีกหกคน ฮร่าๆๆๆ

ก็หวังว่าคงเป็นแบบนั้นล่ะกันครับ   อิอิ

แต่รู้สึกทษ.จะเป็นบอสใหญ่สุดล่ะ  ไม่มีคนหลอกใช้ เหมือนที่เพนถูกโทบิหลอกใช้อีกที

แต่ขอให้อย่าใช้พลังรุนแรงเหมือนชินระเทนเซแล้วกัน  โคโนฮะกระจุยหมด

แต่ที่เห็นๆก็ใช้คาถาเพลิงมอดไหม้ไปหลายจุดแหละ  อิอิอิ

หวังว่าอย่าเป็นมากกว่านี้แหละกัน  เด๋วจุดจบจะเหมือนเพน *attack* *attack* *attack*

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 22:24:52 »

ก็หวังว่าคงเป็นแบบนั้นล่ะกันครับ   อิอิ

แต่รู้สึกทษ.จะเป็นบอสใหญ่สุดล่ะ  ไม่มีคนหลอกใช้ เหมือนที่เพนถูกโทบิหลอกใช้อีกที

แต่ขอให้อย่าใช้พลังรุนแรงเหมือนชินระเทนเซแล้วกัน  โคโนฮะกระจุยหมด

แต่ที่เห็นๆก็ใช้คาถาเพลิงมอดไหม้ไปหลายจุดแหละ  อิอิอิ

หวังว่าอย่าเป็นมากกว่านี้แหละกัน  เด๋วจุดจบจะเหมือนเพน *attack* *attack* *attack*
ช่วงนี้ไม่ชอบการโดนผนึกครับ

ต้องตั้งชื่อให้เป็นปริศนา แล้วก็ใช้ได้แค่วิธีของรุ่นสาม ละม่อมไปก่อนแบบนั้นครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

chainoi

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 22:30:25 »
มีอะไรไปบอก  ป็อป  อย่าเหมารวม  ใครจะไม่พอใจ 'จารย์มันก็เรื่องของเขา
ผมก็คิดว่ายังงั้นแหละ ตั้งกระทู้กล้าๆหน่อย ระบุไปเลยว่า ถึงใคร ชื่ออะไรที่เคยดูถูก เด็กโตะหินทับไว้ยังไง
อีกอย่างนะผมก็เชียร์อิสึนะ แต่ผมไม่ได้ไปทำอย่างนาย ป็อปนะครับ
ตั้งมาซะยังนี้คงไม่ได้จะระบุตัวแล้วละครับ เห็นมาตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วละ คงจะจริงจังมากมายเลย ถ้าจัดโต้ะจีนก็ชวนมั่งนะครับเดี๋ยวจะไปร่วมแจม

หนูชื่อ น้อง namkham นะ ฮ้าาาาาาาาาา

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 01:04:59 »
ถ้าอาจารย์ไม่ง้อเราก็ไม่ง้อ อาจารย์ก็แค่นั้น จะไปยากอะไร เพราะก่อนหน้านี้เราง้อแกมาเยอะละ ต่างคนต่างเขียน ต่างคนต่างอ่าน ความรู้สึกมันคนละอย่างกัน สำหัรบผมจะไปอ่าน one piece ก็ได้ ก็แค่ไม่อ่าน นารูโตะ จบ! *dontknow*

เรายังไม่เคยไล่ ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

แล้วคุณมีสิทธิไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นเหรอ!   *dontknow*

นายคงเป็นพวกรับไม่ได้สินะ - -

ปล่อยวางบ้างเถอะ อาจารย์เขาเฉลย ว่าเป็นโอบิโตะ 100 % แล้วละ

ส่วนความจิงที่นายส่งสัย เดี๋ยวก็เฉลยมาทีละนิด ทีละนิด แล้วนายก็จะเข้าใจเอง

ต้องถามก่อนว่าใครรับไม่ได้กันเน่

ถ้ารับได้ แล้วจะมาตั้งมู้หาเสี้ยนไรครับ คุณต่างหากที่รับไม่ได้ ว่าคนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ

ผมเป็นคนตั้งกระทู้รึงง  และอะไร รับไม่ได้ ?

ไม่ว่ากาตูนย์จะเป็นแบบไหน ผมก็ชอบหมดละ เพราะมันคือกาตูนย์ อ่านเพื่อความสนุก และ อีกอย่าง ผมทายถูก

คนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ ?

คนที่คิดแบบอื่นนี้คือ คิดไอโทบิไม่ใช่ โอบิโตะใช่รึป่าว นั้นมันก็เรื่องของพวกคุณ

แต่จำเอาไว้ว่า คนมากกว่าไม่ได้แปลว่าพวกคุณถูก

ถ้ามี 100 คน พวกคุณกินไป 90 คน อีก 10 คน เป็นพวกผม

แต่ว่าพวกผมตอบถูก มันก็คือพวกผมถูก ไม่ว่ายังไงไออีก 90 คนของคุณก็ผิด ไม่ว่าจะหาเหตุผลที่สวยหรูมายังไง จำไว้ คุณไม่มีทางถูก

มันคือกฏ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

เอ่อผม ขอโทษด้วย ลืมไปว่าคุณไม่ได้ เป็น จขกท แต่คุณกำลังปกป้องเขาในทางที่ผิด

ถึง 10 คนจะตอบถูก แล้วอีก 90 คนต้องกลายเป็นผู้ร้ายเหรอ? แสดงว่าอีก 90 คนคงหมดเหตุผลที่จะพูดแล้วใช่มั้ย?
แล้ว 90 คน เขาได้ไปทำอะไรให้ จขกท และ คุณ คุณมีปัญหากับเขาทุกคนเลยเหรอ แล้วคนที่เขาคิดไม่เหมือนคุณเขาต้องกลายเป็นคนผิด ต้องออกมาป่าวประกาศให้โลกรู้ว่า "ขอโทษครับผมผิดไปแล้ว" แบบนี้ใช่มะ

งั้นก็ FAIL

จะไม่มีการขอโทษ กับคนที่ไม่รู้จักคำว่า ให้อภัย

ขอบอกว่า คห ข้างบนของคุณที่ตอบกลับมา มันเห็นแก่ตัว

แนะนำคุณและ จขกท มีปัญหากับใคร กรุณา clear กับคนนั้น ถึงกับตั้งมู้ขนาดนี้มีเหรอจะจำ user ไม่ได้ ขอให้กล้าๆหน่อยระบุไปเลยว่าใคร? user อะไร? ถ้างั้นมันไม่มีประโยชน์อะไรที่จะตั้งมู้แบบนี้ เข้าใจ!

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 01:09:15 »
โอ้โห หน้า3 ตีบทแตกเลยทีเดียว สงคราม โทบิเป็นใครผมว่าจบได้แล้วมั้งแร๊งจริงๆ*great*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 01:27:52 »
ถ้าอาจารย์ไม่ง้อเราก็ไม่ง้อ อาจารย์ก็แค่นั้น จะไปยากอะไร เพราะก่อนหน้านี้เราง้อแกมาเยอะละ ต่างคนต่างเขียน ต่างคนต่างอ่าน ความรู้สึกมันคนละอย่างกัน สำหัรบผมจะไปอ่าน one piece ก็ได้ ก็แค่ไม่อ่าน นารูโตะ จบ! *dontknow*

เรายังไม่เคยไล่ ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

แล้วคุณมีสิทธิไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นเหรอ!   *dontknow*

นายคงเป็นพวกรับไม่ได้สินะ - -

ปล่อยวางบ้างเถอะ อาจารย์เขาเฉลย ว่าเป็นโอบิโตะ 100 % แล้วละ

ส่วนความจิงที่นายส่งสัย เดี๋ยวก็เฉลยมาทีละนิด ทีละนิด แล้วนายก็จะเข้าใจเอง

ต้องถามก่อนว่าใครรับไม่ได้กันเน่

ถ้ารับได้ แล้วจะมาตั้งมู้หาเสี้ยนไรครับ คุณต่างหากที่รับไม่ได้ ว่าคนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ

ผมเป็นคนตั้งกระทู้รึงง  และอะไร รับไม่ได้ ?

ไม่ว่ากาตูนย์จะเป็นแบบไหน ผมก็ชอบหมดละ เพราะมันคือกาตูนย์ อ่านเพื่อความสนุก และ อีกอย่าง ผมทายถูก

คนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ ?

คนที่คิดแบบอื่นนี้คือ คิดไอโทบิไม่ใช่ โอบิโตะใช่รึป่าว นั้นมันก็เรื่องของพวกคุณ

แต่จำเอาไว้ว่า คนมากกว่าไม่ได้แปลว่าพวกคุณถูก

ถ้ามี 100 คน พวกคุณกินไป 90 คน อีก 10 คน เป็นพวกผม

แต่ว่าพวกผมตอบถูก มันก็คือพวกผมถูก ไม่ว่ายังไงไออีก 90 คนของคุณก็ผิด ไม่ว่าจะหาเหตุผลที่สวยหรูมายังไง จำไว้ คุณไม่มีทางถูก

มันคือกฏ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

เอ่อผม ขอโทษด้วย ลืมไปว่าคุณไม่ได้ เป็น จขกท แต่คุณกำลังปกป้องเขาในทางที่ผิด

ถึง 10 คนจะตอบถูก แล้วอีก 90 คนต้องกลายเป็นผู้ร้ายเหรอ? แสดงว่าอีก 90 คนคงหมดเหตุผลที่จะพูดแล้วใช่มั้ย?
แล้ว 90 คน เขาได้ไปทำอะไรให้ จขกท และ คุณ คุณมีปัญหากับเขาทุกคนเลยเหรอ แล้วคนที่เขาคิดไม่เหมือนคุณเขาต้องกลายเป็นคนผิด ต้องออกมาป่าวประกาศให้โลกรู้ว่า "ขอโทษครับผมผิดไปแล้ว" แบบนี้ใช่มะ

งั้นก็ FAIL

จะไม่มีการขอโทษ กับคนที่ไม่รู้จักคำว่า ให้อภัย

ขอบอกว่า คห ข้างบนของคุณที่ตอบกลับมา มันเห็นแก่ตัว

แนะนำคุณและ จขกท มีปัญหากับใคร กรุณา clear กับคนนั้น ถึงกับตั้งมู้ขนาดนี้มีเหรอจะจำ user ไม่ได้ ขอให้กล้าๆหน่อยระบุไปเลยว่าใคร? user อะไร? ถ้างั้นมันไม่มีประโยชน์อะไรที่จะตั้งมู้แบบนี้ เข้าใจ!

ไปบอกคนตั้งกระทู้นู้น ผมไม่ได้รู้จักกับเขา
แล้วจะทำไม

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 01:29:12 »
โอ้โห หน้า3 ตีบทแตกเลยทีเดียว สงคราม โทบิเป็นใครผมว่าจบได้แล้วมั้งแร๊งจริงๆ *great*

ถ้าจะขุดคุ้ยมันก็ไม่จบหรอครับ

โดยส่วนตัว ที่ไม่อยากให้ โทบิ เป็น โอบิโตะ ก็เพราะผมกลัวมันจะไม่มันส์ ผมเบื่อดราม่าของการ์ตูนเรื่องนี้แล้วมันเยอะเกินไป สุดท้ายก็จบลงอหรอบเดิม เหมือน เพน ต่อยกันจนตายมาคิดได้ทีหลัง
*dead*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 04:28:09 »
ผมเชีย โทบิ=อิชุนะ ตั้งแต่ตอนแรกที่โทบิ เปิดตัวว่ามีเนตรวงแหวน *damage*

แล้ว หลายๆตอนถัดมา ก็มีเหตุผลสนับสนุนหลอกให้ผมคิดว่าโทบิ=อิชุนะ อีกมากมาย *dead*

แล้วต่อมาอีก ก็เหมือนอ.ค่อยๆเฉลยว่าโทบิ=โอบิโตะทีละนิดๆ จนมันถอดหน้ากาก *disappoint*

ผมโดน อ. หลอกไปหลอกมาจนหัวหมุน

หวังว่า รอบนี้จะไม่โดนหลอกอีกนะ *rip*

เมื่อไร โทบิ มันจะพูดออกมาจากปากตัวเอง ซักที ว่า ฉันคือ โอบิโตะ เรื่องโทบิเป็นไครจะได้จบๆไปซักที

ตอนล่าสุด คาคาชิถาม ว่านายคือ โอบิโตะ ใช่มั้ย มันก็ไม่ยอมรับอีก กลับพูดว่า นายจะเรียกฉันในชื่อนั้นก้ได้ แต่ฉันไม่สนใจ *shock*

อ. จะยื้อไปถึงไหน คนอ่านจะฆ๋ากันแล้วเนี่ย *haha* *attack* *haha* *attack*

podzazad

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Uchiha Kamikaze Tobi
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 05:10:31 »
Zigmund คุณเบื่อ มาม่า ก็ไปหาทอดไข่กินสิคับ กร๊ากๆ  *shock* ล้อเล่น นะ ขำๆ
ช่วงนี้ผมก็ มาม่าอยู่อะ่

อย่าดูถูกพลังของอุจิวะต่ำไปละเด็กน้อย

จิไรยะ เซียนกบ

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ถ้ำมองมันผิดตรงไหน !
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 06 ก.ย. 2012 เวลา 06:31:36 »
เป็นธรรมดาครับบอร์ดนี่ ไม่อยากเสียหน้าก็ต้องเถียงเป็นธรรมดาทั้งๆที่เค้าเฉลยออกมาแล้วก็ยังจะเถียง  *้ั์smoking*
ผิดด้วยหรอ ที่ผมชอบอ่านแอบชื่อมหาลัยนักศึกษา