หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จบได้ยังอิสึนะ  (อ่าน 72750 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: จบได้ยังอิสึนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:51:18 »
พูดถึงนายป๊อบนี่ เอาหนังสือไปเผายังหว่า *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:52:01 »
พูดถึงนายป๊อบนี่ เอาหนังสือไปเผายังหว่า *haha*
จะด่ายังต้อง PM มาด่า อย่าถามเลย เรื่องหนังสือว่าจะเผาหรือแจก ตุ๊ดซะขนาดนั้น
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

Zigmund

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:06:16 »
ผมก็ไม่รู้ว่า จขกท. กำลังตั้งกระทู้บอกใครอยู่นะ แต่รู้สึกว่าอารมณ์จะเดือดมาเลย

แต่ผมสงสัยอย่างนึงว่าทำไมต้องเน้นอิสึนะเป็นพิเศษด้วย สรุปนี่คืออารมณ์ส่วนตัวหรือเปล่า แต่ก่อนเคยโดนเด็กอิสึนะดูถูกมาเยอะหรอครับ 

ส่วนการที่คนอื่นจะเลิกซื้อ เลิกอ่าน หรือวิจารณ์คนเขียนการ์ตูนยังไง มันก็คือสิทธ์ของเค้าครับ ก็ไม่เข้าใจว่าจะเป็นเดือดเป็นร้อนแทนกันทำไม

อย่างผมก็ยอมรับว่ามีความรู้สึกแง่ลบกับอาจารย์มาซาชิอยู่ อาจจะมีวิจารณ์บ้าง แต่ผมก็ชี้แจงเหตุผลให้ฟังว่าทำไม

ผมไม่ได้ด่ามั่วแบบเด็กเกรียน ไม่ได้ด่าด้วยคำหยาบแบบไม่มีเหตุผล และผมคิดว่ามันเป็นสิทธ์ของผมที่จะวิจารณ์ยังไงก็ได้ถ้าคนเขียนเขาห่วยจริง

ยกเว้นว่าในบอร์ดนี้จะมีญาติอาจารย์มาซาชิอยู่ ถ้ามีก็บอกผมด้วยละกัน ผมจะได้ระวังๆเอาไว้เพราะเดี๋ยวเขาจะเดือดร้อนแทนอาจารย์

ถึงจะพูดจาเสียดสีแค่ไหน ก็มาเปลี่ยนความคิดผมไม่ได้หรอกครับ ตั้งกระทู้อย่างนี้มีแต่ทำให้เกิดความรู้สึกแง่ลบต่อกันเปล่าๆ สรุปถ้าไม่ชอบที่ผมพูด ก็ไม่ต้องคลิกเข้ามาอ่านไปเลยดีกว่า

เหมือนที่ผมไม่ชอบกระทู้ของใคร ผมก็จะไม่เข้ามาอ่านเลยแม้แต่ครั้งเดียว ถ้าอยากจะถกกับผมก็มาถกได้ แต่ไม่ใช่พูดแบบ "ไม่ยอมรับความจริง" "เคารพสิทธ์ของผู้แต่ง" "เค้ามีสิทธิ์ที่จะแต่งเรื่องไปทางไหนก็ได้"

มันหาเหตุผลจากคำพูดเหล่านี้ไม่เจอครับ สรุปเราจะถกกันแบบไหน จะพูดเสียดสีไปเรื่อยๆ หรือจะถกกันด้วยเหตุผลว่าทำไม และเพราะอะไร

บางคนที่อยู่ในกระทู้นี้นี่แหละที่เป็นสาเหตุให้คนดีๆในบอร์ด อยู่ดีไม่ว่าดีแบนตัวเองกันหมด ทั้งๆที่ไม่ได้ดูเลยว่าเขาหมายถึง User ประเภทไหน แต่ออกมารับหน้าแทนซะงั้น 

ผมจะสรุปละกัน อาจารย์มีสิทธ์เขียน แต่ผมก็มีสิทธ์จะวิจารณ์เหมือนกัน เพราะผมเสียเงินมาอ่าน ก็ยังดีกว่าบางคนที่พูดจาสวยหรูแต่อ่านฟรีตามเวปละกัน

จบ พอ เบื่อมาม่า

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:13:02 »
ผมตอบตรงๆนะ อิสึนะ คือคนที่ผมเชียร์ให้เป็นโทบิ

แต่ผมเด็ก อิทาจิ ครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:16:25 »
ผมตอบตรงๆนะ อิสึนะ คือคนที่ผมเชียร์ให้เป็นโทบิ

เหมือนกันเลย   ผมว่าคุณ ฮ.  นี่มีอะไรหลายๆอย่างคล้ายๆผมนะ  *haha* *haha*

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

kanpower

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:23:30 »
กระทู้ไม่สร้างสรรค์ สร้างแต่ความแตกแยก เราอ่านการ์ตูนเรื่องเดียวกันก็ควรจะรักกันสิ ความคิดคนเราไม่เหมือนกันได้ แต่เราไม่ควรจะแตกแยกนะครับ
ผมก็เคยเชื่อว่าเป็นน้องมาดาระ แต่พอเป็นโอบิโตะ อาจจะช็อคเล็กน้อยแต่ก็ไม่เคยเกลียดชังใครเลยนะครับ เหมือนเล่นหวยงวดผิดงวดหน้าอาจจะถูกก็ได้ รักกันไว้เหอะครับช่วยกันหาข้อมูลมาให้อ่านให้ช่วยกันวิเคราะห์ผมว่ามันสนุกดีออกเพื่อเป็นการรอช่วงตอนต่อไปผมว่าสนุกดีออก ไม่ใช้มาตั้งกระทู้แบบนี้ รักกันเหอะครับ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:31:40 »

เหมือนกันเลย   ผมว่าคุณ ฮ.  นี่มีอะไรหลายๆอย่างคล้ายๆผมนะ  *haha* *haha*

มะกี้ก็เหมือนแต่อยู่อีกกระทู้นึงครับ ฮร่าๆ บอกชื่อไปเลยก็ได้ เฮฟวี่ ครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

ChocoboGPz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:33:42 »
เข้าใจความรู้สึกว่าเคยโดนว่ายังไงบ้างนะ แต่ก็ไม่น่ามากระทำกลับคืนแบบนี้นะครับ

เขาจะพอใจหรือไม่ ก็เรื่องของเขา แต่ยังไงเสีย เราก็ยังอ่านเรื่องเดียวกัน เล่นบอร์ดเดียวกันอยู่ดี

จะทะเลาะกันทำไม  *worm*

ลายเซ็นนายทำ คิดว่าอะไรแมลงอะไรเกาะหน้าจอ = =

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:22:36 »
ถ้าอาจารย์ไม่ง้อเราก็ไม่ง้อ อาจารย์ก็แค่นั้น จะไปยากอะไร เพราะก่อนหน้านี้เราง้อแกมาเยอะละ ต่างคนต่างเขียน ต่างคนต่างอ่าน ความรู้สึกมันคนละอย่างกัน สำหัรบผมจะไปอ่าน one piece ก็ได้ ก็แค่ไม่อ่าน นารูโตะ จบ! *dontknow*

เรายังไม่เคยไล่ ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

แล้วคุณมีสิทธิไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นเหรอ!   *dontknow*

นายคงเป็นพวกรับไม่ได้สินะ - -

ปล่อยวางบ้างเถอะ อาจารย์เขาเฉลย ว่าเป็นโอบิโตะ 100 % แล้วละ

ส่วนความจิงที่นายส่งสัย เดี๋ยวก็เฉลยมาทีละนิด ทีละนิด แล้วนายก็จะเข้าใจเอง

ต้องถามก่อนว่าใครรับไม่ได้กันเน่

ถ้ารับได้ แล้วจะมาตั้งมู้หาเสี้ยนไรครับ คุณต่างหากที่รับไม่ได้ ว่าคนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ

ผมเป็นคนตั้งกระทู้รึงง  และอะไร รับไม่ได้ ?

ไม่ว่ากาตูนย์จะเป็นแบบไหน ผมก็ชอบหมดละ เพราะมันคือกาตูนย์ อ่านเพื่อความสนุก และ อีกอย่าง ผมทายถูก

คนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ ?

คนที่คิดแบบอื่นนี้คือ คิดไอโทบิไม่ใช่ โอบิโตะใช่รึป่าว นั้นมันก็เรื่องของพวกคุณ

แต่จำเอาไว้ว่า คนมากกว่าไม่ได้แปลว่าพวกคุณถูก

ถ้ามี 100 คน พวกคุณกินไป 90 คน อีก 10 คน เป็นพวกผม

แต่ว่าพวกผมตอบถูก มันก็คือพวกผมถูก ไม่ว่ายังไงไออีก 90 คนของคุณก็ผิด ไม่ว่าจะหาเหตุผลที่สวยหรูมายังไง จำไว้ คุณไม่มีทางถูก

มันคือกฏ

*dontknow* *dontknow* *dontknow*
แล้วจะทำไม

KiraKylinTy

• *
  • ไม่ว่าจะมีอุปสรรคแค้ไหน!เราก็จะฝ่าไป!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:27:05 »
กระทู้นี้ แร๊งง เอาเถอะ ตัดสินผลทาย กันที่ว่า โอบิโตะคือโทบิ ก็แล้วกัน จะได้จบตามน้ำ มาดูกันตอนหน้าว่าพวกนารูโตะจะชนะยังไง? *shock*
อีกไม่นาน...พวกเราจะรวมตัวกัน!สู้มาดาระ!!

krit_d.k.t2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
    • http://pirateonepiece.blogspot.com/search/label/Yonkou%20Lord%20White
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 19:57:52 »
ความคิดต่างได้ครับ แต่อย่ามาแตกแยกเพราะการ์ตูนเรื่องเดียวเลยครับ

อย่าทำเป็นเหมือนการเมืองไทยสิครับ เอ๊ะอะ ก็ ทักษิณๆ  *dontknow*
ข้าคือหนวดขาว

gedomazo

• *
  • พ่อหนุ่มอุจิวะ..เหอะๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:07:40 »
ทะเลาะกันแล้วโทบิจะเปลี่ยนหน้า มั้ยเนี่ย

chinjung

• *
  • เท้งเต้ง ณ ใจกลางแปซิฟิค
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 20:11:53 »
ความคิดต่างได้ครับ แต่อย่ามาแตกแยกเพราะการ์ตูนเรื่องเดียวเลยครับ

อย่าทำเป็นเหมือนการเมืองไทยสิครับ เอ๊ะอะ ก็ ทักษิณๆ  *dontknow*

อ้าววเฮ้ยย!!

พูดงี้นายก็ไม่เชียร์ทักษิณน่ะสิ *haha* *haha* *haha*

อ่ะล้อเล่นน้าาาา

เห็นด้วยกะคุณคับ   จั๊กเป็นอะไรคนไทย

แค่ได้ยินชื่อนี้หลายคนก็หลับหูหลับตาเชียร์แทบจะไม่สนอะไรทั้งสิ้น  เฮ้อออ

เอาล่ะๆๆ  จบๆๆๆๆ *haha* *haha* *haha*
  เฮ้ยย..ริบๆทางนั้น  ชายฝั่งรึเปล่าว๊าาาา...   

penis

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:00:52 »
พวกนายบ้าป่าวเนี้ยมาทะเลาะ กันเรื่องการ์ตูน คนเขียนเค้าก็เขียนไปตามเรื่อง เค้าก็ผูกปมมาของเค้าแล้ว พวกนายไปจินตนาการ เพ้อเจ้อเอาเอง พอไม่ได้ยังที่คิด ก็ไม่อ่าน ไม่ซื้อ ด่าคนเขียน อ่านการ์ตูนเอาสนุกก็พอ คลายเครียด อะไรเอามาเครียดกัน เพ้อเจ้อ หวะ

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 21:03:21 »
ไม่เอาครับ มาดาระ โทบิ ไม่ใช่ทักษิน ถ้าเพนก็ว่าไปอย่าง
_E_V_
H_A_Y
HEAVY