หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จบได้ยังอิสึนะ  (อ่าน 72759 ครั้ง)

kyo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
จบได้ยังอิสึนะ
« เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:06:37 »
จากตอนล่าสุด600 มาดาระออกมายืนยันแล้วว่าโทบิคือโอบิโตะ คราวนี้คงจบได้แล้วที่อิสึนะจะเป็นโทบิ 1  คงไม่มีกระทู้สงครามยังไม่จบอย่าเพิ่งนับศพทหารอีกแล้วนะครับ
การวิเคราะห์คือการใช้ความรู้สึกส่วนตัวอย่างมากก็แค่ 10เปอเซน ที่เหลือคือเหตุและผล ถ้าแต่งเรื่องแทนอาจารย์แล้วเรื่องออกมาไม่เป็นตามที่ตัวเองแต่งก็ต้องยอมรับในผู้แต่ง เพราะเค้ามีสิทธิ์ที่จะแต่งเรื่องไปทางไหนก็ได้ตามปลายปากกาของเค้า ไม่ใช่พอเรื่องไม่ตรงกับที่ตัวเองคิดไว้ ก็ตีโพยตีพายไม่พอใจคนแต่ง ถ้ารักจะอ่านนารุโตะ ต้องรู้จักเคารพสิทธิ์ของผู้แต่งด้วย ไม่ว่าจะแต่งเรื่องไปทางไหนก็ต้องยอมรับสิทธิ์ตรงนี้ด้วย ส่วนข้อสงสัยต่างๆ เด๋วผู้แต่งก็เฉลยเองอดใจรอไว้
ไม่อยากเห็นกระทู้ไม่พอใจคนแต่งไปอ่านวันพีชดีกว่า บอกได้คำเดียวว่า เชิญ

โทบิไม่เคยใช้คาถาไฟมันต้องไม่ใช่อุจิวะ ล่าสุดเห็นแล้วนะครับคาถาไฟที่รอคอย
เิปิดหน้ากากสักที โอบิโตะ ไกกับคาคาชิ มารอ ดราม่านานแล้ว
จะได้ย้อนอดีตกันอีก 2ปีจบ

H_A_Y

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: จบได้ยังอิสึนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:09:26 »
ไม่เป็นไรครับ ผมไม่พอใจก็ไม่ซื้อของแท้แค่นั้นเอง อ่านฟรี อะไรที่มาซาชิได้ตังค์ฺก็ไม่ซื้อแค่นั้นเองไม่ยาก
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู

• *
  • Die!! B*tch!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:10:36 »
เป็นอะไร

•·÷[ ฟัน แม่* เลย ]÷·•

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:35:07 »
เข้าใจความรู้สึกว่าเคยโดนว่ายังไงบ้างนะ แต่ก็ไม่น่ามากระทำกลับคืนแบบนี้นะครับ

เขาจะพอใจหรือไม่ ก็เรื่องของเขา แต่ยังไงเสีย เราก็ยังอ่านเรื่องเดียวกัน เล่นบอร์ดเดียวกันอยู่ดี

จะทะเลาะกันทำไม  *worm*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

TeyTey

• *
  • นายเต้ย ยืนงงในดงตีน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:38:25 »
นั้น สิ อภัย กับ ปล่อยวาง

ข้าคือผู้ที่โกลโรเจอร์เคยกล่าวไว้ "ผู้มีสายเลือดแห่ง .D จะเป็นผู้นำพาไปสู่ยุคสมัยใหม่"  กล่าวโดย มาร์แชล ดี.ทีชHosting Thanks: THAIHOSTWEB.COM

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:39:21 »
น่าจะระบุตัวตนลงไปเลยนะ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:40:00 »
มีอะไรไปบอก  ป็อป  อย่าเหมารวม  ใครจะไม่พอใจ 'จารย์มันก็เรื่องของเขา

H_A_Y

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 16:41:58 »
มีอะไรไปบอก  ป็อป  อย่าเหมารวม  ใครจะไม่พอใจ 'จารย์มันก็เรื่องของเขา
ผมก็คิดว่ายังงั้นแหละ ตั้งกระทู้กล้าๆหน่อย ระบุไปเลยว่า ถึงใคร ชื่ออะไรที่เคยดูถูก เด็กโตะหินทับไว้ยังไง
อีกอย่างนะผมก็เชียร์อิสึนะ แต่ผมไม่ได้ไปทำอย่างนาย ป็อปนะครับ
_E_V_
H_A_Y
HEAVY

sattkon

• *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:09:07 »
ถ้าอาจารย์ไม่ง้อเราก็ไม่ง้อ อาจารย์ก็แค่นั้น จะไปยากอะไร เพราะก่อนหน้านี้เราง้อแกมาเยอะละ ต่างคนต่างเขียน ต่างคนต่างอ่าน ความรู้สึกมันคนละอย่างกัน สำหัรบผมจะไปอ่าน one piece ก็ได้ ก็แค่ไม่อ่าน นารูโตะ จบ! *dontknow*

เรายังไม่เคยไล่อาจารย์ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

แล้วคุณมีสิทธิไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นเหรอ!   *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:15:52 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:14:08 »
ถ้าอาจารย์ไม่ง้อเราก็ไม่ง้อ อาจารย์ก็แค่นั้น จะไปยากอะไร เพราะก่อนหน้านี้เราง้อแกมาเยอะละ ต่างคนต่างเขียน ต่างคนต่างอ่าน ความรู้สึกมันคนละอย่างกัน สำหัรบผมจะไปอ่าน one piece ก็ได้ ก็แค่ไม่อ่าน นารูโตะ จบ! *dontknow*

เรายังไม่เคยไล่ ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

แล้วคุณมีสิทธิไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นเหรอ!   *dontknow*

นายคงเป็นพวกรับไม่ได้สินะ - -

ปล่อยวางบ้างเถอะ อาจารย์เขาเฉลย ว่าเป็นโอบิโตะ 100 % แล้วละ

ส่วนความจิงที่นายส่งสัย เดี๋ยวก็เฉลยมาทีละนิด ทีละนิด แล้วนายก็จะเข้าใจเอง
แล้วจะทำไม

dewlamonet

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:16:20 »

เรายังไม่เคยไล่ ไปเขียนเรื่องอื่นหรือให้หยุดเขียนเลยนะ *dontknow*

นายบ้าป่าวอะ    ง้อเง้อบ้าอะไรของนาย มันการ์ตูณมันถูกกำหนดไว้แล้ว   นายจินตนาการของนายไปเองละมาโทษคนเขียนได้ไง อยากเลิกเพราะการ์ตูณมันไม่เป็นดั่งใจเลิกๆไปเหอะ คนดูการตูณเพราะดูเพราะเค้าสนุก นี่ดูเพราะอยากให้มันเป็นดั่งใจตัวเอง บ้าป่าว   

sattkon

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:20:18 »

นายคงเป็นพวกรับไม่ได้สินะ - -

ปล่อยวางบ้างเถอะ อาจารย์เขาเฉลย ว่าเป็นโอบิโตะ 100 % แล้วละ

ส่วนความจิงที่นายส่งสัย เดี๋ยวก็เฉลยมาทีละนิด ทีละนิด แล้วนายก็จะเข้าใจเอง

ต้องถามก่อนว่าใครรับไม่ได้กันเน่

ถ้ารับได้ แล้วจะมาตั้งมู้หาเสี้ยนไรครับ คุณต่างหากที่รับไม่ได้ ว่าคนที่เขาคิดแบบอื่นมีเยอะกว่าคุณ

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

sattkon

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:28:15 »

นายบ้าป่าวอะ    ง้อเง้อบ้าอะไรของนาย มันการ์ตูณมันถูกกำหนดไว้แล้ว   นายจินตนาการของนายไปเองละมาโทษคนเขียนได้ไง อยากเลิกเพราะการ์ตูณมันไม่เป็นดั่งใจเลิกๆไปเหอะ คนดูการตูณเพราะดูเพราะเค้าสนุก นี่ดูเพราะอยากให้มันเป็นดั่งใจตัวเอง บ้าป่าว

ใช่เรามันบ้า และเราก็ไม่สิทธิคิด สิทธิที่จะวิจารณ์ แต่เราก็ไม่เคยโทษ อาจารย์ นายจะอ่านการ์ตูนพอใจของนายมันก็เรื่องของนาย แต่เราแค่จะถามว่านายมีสิทธิอะไรมาไล่คนที่เขาไม่พอใจให้ไปอ่านเรื่องอื่นหละ เขาจะอ่านเรื่องอื่นเขาก็แค่ย้ายไปอ่าน แล้วทำต้องมาป่าประกาศโลกรู้ว่า ใครไม่สนับสนุนอาจารย์ก็ไปเลย แบบนี้มันถูกเหรอ นายแหละบ้า

uchiha obito

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:31:36 »
ก็มีแต่พวกไม่ยอมรับความจริง หรือ รับไม่ได้ที่หน้ากากแหกมาเปนโอบิโตะ ไม่ตรงตามความคิดพวกเค้า *-*
งี้ละนะ เข้าจึย ๆ 555555555555555555555555555555555555555555555555555555
ก่อนน่านี้ไม่คิดจะสมัค มาโพสไรเลย แต่คนละ สะไจ ผสม หมั่นใ้ส้พวกไม่ยอมรับความจริงง 5555555
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
 *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:38:40 »
มีเกรียนมาใหม่  มาผสมโรง

ดูท่าแล้วมันไม่จบหรอก

ผมว่าไม่ต้องไปอธิบายอะไรแล้วมั้งครับคุณ sattkon   

Let it be..