Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

จบได้ยังอิสึนะ

หน้า: << < (4/19) > >>

windyzero:

พูดถึงนายป๊อบนี่ เอาหนังสือไปเผายังหว่า *haha*

H_A_Y:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 17:51:18 ---พูดถึงนายป๊อบนี่ เอาหนังสือไปเผายังหว่า *haha*

--- End quote ---
จะด่ายังต้อง PM มาด่า อย่าถามเลย เรื่องหนังสือว่าจะเผาหรือแจก ตุ๊ดซะขนาดนั้น

Zigmund:

ผมก็ไม่รู้ว่า จขกท. กำลังตั้งกระทู้บอกใครอยู่นะ แต่รู้สึกว่าอารมณ์จะเดือดมาเลย

แต่ผมสงสัยอย่างนึงว่าทำไมต้องเน้นอิสึนะเป็นพิเศษด้วย สรุปนี่คืออารมณ์ส่วนตัวหรือเปล่า แต่ก่อนเคยโดนเด็กอิสึนะดูถูกมาเยอะหรอครับ 

ส่วนการที่คนอื่นจะเลิกซื้อ เลิกอ่าน หรือวิจารณ์คนเขียนการ์ตูนยังไง มันก็คือสิทธ์ของเค้าครับ ก็ไม่เข้าใจว่าจะเป็นเดือดเป็นร้อนแทนกันทำไม

อย่างผมก็ยอมรับว่ามีความรู้สึกแง่ลบกับอาจารย์มาซาชิอยู่ อาจจะมีวิจารณ์บ้าง แต่ผมก็ชี้แจงเหตุผลให้ฟังว่าทำไม

ผมไม่ได้ด่ามั่วแบบเด็กเกรียน ไม่ได้ด่าด้วยคำหยาบแบบไม่มีเหตุผล และผมคิดว่ามันเป็นสิทธ์ของผมที่จะวิจารณ์ยังไงก็ได้ถ้าคนเขียนเขาห่วยจริง

ยกเว้นว่าในบอร์ดนี้จะมีญาติอาจารย์มาซาชิอยู่ ถ้ามีก็บอกผมด้วยละกัน ผมจะได้ระวังๆเอาไว้เพราะเดี๋ยวเขาจะเดือดร้อนแทนอาจารย์

ถึงจะพูดจาเสียดสีแค่ไหน ก็มาเปลี่ยนความคิดผมไม่ได้หรอกครับ ตั้งกระทู้อย่างนี้มีแต่ทำให้เกิดความรู้สึกแง่ลบต่อกันเปล่าๆ สรุปถ้าไม่ชอบที่ผมพูด ก็ไม่ต้องคลิกเข้ามาอ่านไปเลยดีกว่า

เหมือนที่ผมไม่ชอบกระทู้ของใคร ผมก็จะไม่เข้ามาอ่านเลยแม้แต่ครั้งเดียว ถ้าอยากจะถกกับผมก็มาถกได้ แต่ไม่ใช่พูดแบบ "ไม่ยอมรับความจริง" "เคารพสิทธ์ของผู้แต่ง" "เค้ามีสิทธิ์ที่จะแต่งเรื่องไปทางไหนก็ได้"

มันหาเหตุผลจากคำพูดเหล่านี้ไม่เจอครับ สรุปเราจะถกกันแบบไหน จะพูดเสียดสีไปเรื่อยๆ หรือจะถกกันด้วยเหตุผลว่าทำไม และเพราะอะไร

บางคนที่อยู่ในกระทู้นี้นี่แหละที่เป็นสาเหตุให้คนดีๆในบอร์ด อยู่ดีไม่ว่าดีแบนตัวเองกันหมด ทั้งๆที่ไม่ได้ดูเลยว่าเขาหมายถึง User ประเภทไหน แต่ออกมารับหน้าแทนซะงั้น 

ผมจะสรุปละกัน อาจารย์มีสิทธ์เขียน แต่ผมก็มีสิทธ์จะวิจารณ์เหมือนกัน เพราะผมเสียเงินมาอ่าน ก็ยังดีกว่าบางคนที่พูดจาสวยหรูแต่อ่านฟรีตามเวปละกัน

จบ พอ เบื่อมาม่า

H_A_Y:

ผมตอบตรงๆนะ อิสึนะ คือคนที่ผมเชียร์ให้เป็นโทบิ

แต่ผมเด็ก อิทาจิ ครับ

อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู:

--- อ้างจาก: H_A_Y ที่ พ. 05 ก.ย. 2012 เวลา 18:13:02 ---ผมตอบตรงๆนะ อิสึนะ คือคนที่ผมเชียร์ให้เป็นโทบิ

แต่ผมเด็ก อิทาจิ ครับ

--- End quote ---

เหมือนกันเลย   ผมว่าคุณ ฮ.  นี่มีอะไรหลายๆอย่างคล้ายๆผมนะ  *haha* *haha*

หน้า: << < (4/19) > >>

Go to full version